Công ty em thành lập vào 8, tháng 10 công ty em mới mua hoá đơn. A chị cho e hỏi tháng 9 công ty em

• Thread starter ngoducbinh
  • Ngày gửi
N

ngoducbinh

Guest
10/11/09
3
0
0
Hai Phong
Công ty em thành lập vào 8, tháng 10 công ty em mới mua hoá đơn. A chị cho e hỏi tháng 9 công ty em có phải nộp tờ khai thuế không? nếu không nộp thì bị phạt và sử lý ra sao?? giúp em với!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Công ty em thành lập vào 8, tháng 10 công ty em mới mua hoá đơn. A chị cho e hỏi tháng 9 công ty em có phải nộp tờ khai thuế không? nếu không nộp thì bị phạt và sử lý ra sao?? giúp em với!!!!!!!!!
Thành lập T8 thì chắc chăn T9 fải nộp tờ khai, không tùy thuộc có mua hđơn hay chưa.
Bị phạt: phụ thuộc vào thời gian nộp bị chậm trễ.

N

ngoducbinh

Guest
10/11/09
3
0
0
Hai Phong
Thành lập T8 thì chắc chăn T9 fải nộp tờ khai, không tùy thuộc có mua hđơn hay chưa.
Bị phạt: phụ thuộc vào thời gian nộp bị chậm trễ.

cảm ơn bác nhiều! em có hỏi chị trực tiếp quản lý thuế bên công ty em mà chị ấy bảo không sao cả. em không hiểu thế nào??

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cảm ơn bác nhiều! em có hỏi chị trực tiếp quản lý thuế bên công ty em mà chị ấy bảo không sao cả. em không hiểu thế nào??

"Không sao cả" thiệt là khó...hiểu !
Nói dể hiểu hơn một chút, đơn vị bạn ở tình tiết giảm nhẹ (vi phạm o nộp BCT) có thể bên thuế ra quyết định "cảnh cáo" do đơn vị mới thành lập, chưa có kế toán,.. nhưng về cơ bản là vẫn vi phạm chế độ kê khai.

Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Trả lời bằng miệng thì ai mà chẳng trả lời được, chỉ đến khi bị phạt rồi lúc đó mới ngớ người ra. Đến giấy trắng mực đen rồi mà vẫn bị áp đặt cơ mà

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Nó nằm sờ sờ ở luật thuế sao bạn không đọc mà phải đi hỏi? Mà để bây giờ không hiểu thế nào?

L

lethuytn79

Sơ cấp
4/5/09
4
0
0
Thái Nguyên
Bạn vẫn phải làm và nộp bổ sung cho họ thôi, tuỳ từng cơ quan thuế ở từng địa phương mà họ sẽ nhắc nhở hoặc phạt nộp chậm

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM

Mong bạn lưu ý, luật đã qui định: "Đối với loại thuế khai theo tháng, quý hoặc năm, nếu trong kỳ tính thuế không phát sinh nghĩa vụ thuế hoặc người nộp thuế đang thuộc diện được hưởng ưu đãi, miễn giảm thuế thì người nộp thuế vẫn phải nộp hồ sơ khai thuế cho cơ quan thuế theo đúng thời hạn quy định, trừ trường hợp đã chấm dứt hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế".
Hy vọng CTy bạn chỉ bị "cảnh cáo" mà thôi!

M

mozinh

Guest
Nộp tờ khai

Bạn kiểm tra lại trong tờ thông báo mà cơ quan thuế gửi cho cty bạn ấy xem Cty bạn phải bắt đầu khai báo thuế từ tháng mấy? Vì nếu Cty bạn đang ký ngày hoạt động vào t10 thì T9 không cần nộp tờ khai. Chị quản lý nói...không sao có lẽ chị đã xem tờ thông báo của Công ty bạn rồi?

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Nó nằm sờ sờ ở luật thuế sao bạn không đọc mà phải đi hỏi? Mà để bây giờ không hiểu thế nào?

em ấy kế toán còn non có biết luật thuế đâu anh, anh già dặn kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em nó chút chứ. La em ấy vậy sau này Mục box của anh bị ế áh:dance2:

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong
Bạn mới vào nghề lên có thể k biết nhiều.Nếu muốn hiểu rõ hơn bạn có thể tìm đọc thông tư 60/BTC hoặc thông tư 129/BTC.Ngay sau khi bạn đc cấp giấy phép ĐKKD thì bạn phải làm báo cáo thuế của tháng, quý hoặc nám đó luôn(tuỳ thuộc vào DN bạn phải nộp thuế theo thời gian nào).Ngay cả khi k hay chưa phát sinh hoạt động thì bạn vẫn phải nộp tờ khai thuế bình thường(tức là các chỉ tiêu để trống), rồi có chữ kỹ đóng dấu của thủ trưởng đơn vị

P

phamquelinh

Guest
11/2/09
55
0
6
tây ninh
trên giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của bạn là t8 thì công ty của bạn sẽ bị phạt, mức phạt căn cứ vào số ngày chậm nộp ( mặc dù không phát sinh nhưng bạn vẫn phải nộp). Cty bạn sẽ có tình tiết giảm nhẹ, do vi phạm lần đầu, và tờ khai ko phát sinh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA