Chuyển tiếng Việt không dấu thành có dấu

• Thread starter VTM
  • Ngày gửi
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Phần mềm này rất hay, dung lượng ít, các bạn có thể sử dụng để post bài lên diễn đàn tránh bị lổi bài viết không có dấu.
Link : http://www.mediafire.com/?gm0nzhdmmnf
Phần mềm này hoàn toàn miễn phí (các bạn không lo vi phạm bản quyền)

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
File sao không sử dụng được vậy bác. Báo lỗi bác ơi

Bác có thừ sử dụng qua chưa? Giả sử có 1 từ không dấu sau đây : "le" thì phần mềm này nhận dạng như thế nào bác : Lê, Lễ, Lệ,...

Đã và đang sử dụng..., để kiểm tra lại trên Media có gì khắc phục ngay.
Mình kiẻm tra rồi vẫn tải bình thường mà, giải nén xong, chạy trực tiếp không cần cài đặt.
Bị lổi gì bác già ơi !

Sửa lần cuối:
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Đâu có cái đặt gì đâu, chỉ click vào file AddMark này để thi hành thôi.

Mình nghĩ chắc phần mềm không hoàn chỉnh đâu bác ơi, giả sử các từ không dấu như mình nêu bài trên thì làm sao phần mềm này nhận dạng được.

Chi bằng người viết chịu khó gõ tiếng Việt có dấu luôn cho rồi, đây cũng là 1 phương pháp luyện ngón.

Thân

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Đã và đang sử dụng..., để kiểm tra lại trên Media có gì khắc phục ngay.
Mình kiẻm tra rồi vẫn tải bình thường mà, giải nén xong, chạy trực tiếp không cần cài đặt.
Bị lổi gì bác già ơi !

sao hoalan_chi cài vào thì nó cũng báo error?:025:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Sửa lần cuối:
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
http://i991.photobucket.com/albums/af32/VTMtiengiang/tiengvietkhongdau.png

Sao máy tôi sử dụng bình thường mà. Xem link này xem.

không chuẩn rồi bạn ơi !
Kế toán già gân chứ không phải kế toán giá gần như vậy đâu ( Phải không Bác Trí ? :004:) . Dùng PM này có lẽ nguy hiểm lắm vì tiếng Việt mình phong phú lắm mà .
Tốt nhất các bạn nên cài unikey và tập viết bài cho đủ dấu đi thôi.

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Đâu có cái đặt gì đâu, chỉ click vào file AddMark này để thi hành thôi.

Mình nghĩ chắc phần mềm không hoàn chỉnh đâu bác ơi, giả sử các từ không dấu như mình nêu bài trên thì làm sao phần mềm này nhận dạng được.

Chi bằng người viết chịu khó gõ tiếng Việt có dấu luôn cho rồi, đây cũng là 1 phương pháp luyện ngón.

Thân

sao hoalan_chi cài vào thì nó cũng báo error?:025:

Đường link ko có gì lỗi cả. Của 2 Bác là do máy ko có Java nên phần mềm này ko chạy được

Mà ko có phần mềm hay thiết bị nào dịch được tiếng Việt ko dấu cả, Tiếng việt đa nghĩa mờ. Ko tin post lên 1 đoạn truyện cười cho các xem thử:004:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
VietMarker được phát triển bởi nhóm nghiên cứu là giảng viên và sinh viên Học viện công nghệ Bưu chính Viễn thông (vietmarker@gmail.com). Bằng việc áp dụng công nghệ mới, việc thêm dấu tự động đạt được độ chính xác cao, đến 93% với đa dạng thể loại văn bản trong các chủ đề, lĩnh vực khác nhau.
Phần mềm được cung cấp dưới hai dạng, một dạng là add-on cho OpenOffice.org, một dạng là phần mềm chạy độc lập.
[size=+2]Yêu cầu cài Javar trước khi khởi động chương trình. [/size]

Chương trình có hai phiên bản.

...Tiếng việt đa nghĩa mờ. Ko tin post lên 1 đoạn truyện cười cho các xem thử:004:
dung mua bao nua anh oi, em bi mat kinh roi... :wall:

Sửa lần cuối:
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Phần mềm này cũng tốt nhưng chỉ để dịch những đoạn văn không dấu để đọc thôi. còn làm việc thì tốt nhất nên đánh. vì khi dịch ra sai khá nhìu lỗi. dzù sao cung thánks chủ topic

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
không chuẩn rồi bạn ơi !
Kế toán già gân chứ không phải kế toán giá gần như vậy đâu ( Phải không Bác Trí ? :004:). Dùng PM này có lẻ nguy hiểm lắm vì tiếng Việt mình phong phú lắm mà .
Tốt nhất các bạn nên cài unikey và tập viết bài cho đủ dấu đi thôi.

Phần mềm bỏ dấu sao mà thông minh để bỏ dấu được, vốn Tiếng Việt phong phú đa dạng.

Ke toan gia gan ===> kè toàn giá gần ===> cái này chết được.
Hoặc

Với giọng cười : Kha kha kha ===> Khá khả khạ

Tốt nhất tập thói quen bỏ dấu để luyện ngón luôn thể

V

vienlien87

Guest
15/10/09
53
2
8
65
Huế
Ðề: Chuyển tiếng Việt không dấu thành có dấu

Phần mềm này mình không tin là sử dụng tốt.

Bây giờ, mình cần Hàm chuyển tiếng Việt có dấu thành không dấu. Các PRO giúp mình nhé?
VD: nhưng, những ----> nhung; dương, dưỡng --->duong.

Vì hiện nay trên font unicode có nhiều bảng mã, hơn nữa font được chuyển qua chuyển lại, v.v... , rất khó khăn cho việc lọc và tìm kiếm.

Hiện nay mình chưa có hướng giải quyết!
Nên mình muốn chuyển về tiếng Việt không dấu trước khi tìm kiếm. Hoặc nhờ các bạn giúp cho hướng giải quyết.
Cảm ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA