Nộp thuế GTGT vào KBNN???

• Thread starter pmphuong
  • Ngày gửi
P

pmphuong

Sơ cấp
31/7/09
26
0
1
HN

Các anh chị cho em hỏi với.
Hôm trước em ra nộp thuế GTGT và cả nộp phạt chậm thuế nữa. Nhưng em chưa biết Chương loại khoản tiểu mục ghi như thế nào. Em có hỏi chị ở Kho bạc nhưng mà chị ý bảo là phảii hỏi Cán bộ quản lý thuế. Em chỉ làm thêm ở cty đó nên chỉ biết tên cán bộ quản lý thuế thôi, mà lại không có số điện thoại
Công ty em:
Công ty TNHH Viễn Thông T&T
66 Lương sử B, Quốc Tử Giám, Văn chương, Đống Đa, Hà Nội
Cán bộ quản lý Thuế: Chi cục thuế Đống Đa, A. Khánh đội 3.
Anh chị chỉ giùm em ghi vào chương loại khoản mục như thế nào
Và ai ở đội 3 anh Khánh quản lý thì cho em số điện thoại với.
Em cám ơn rất nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

fourT

Guest
3/12/07
17
0
1
Nha Trang
Bạn hãy cho biết MST của Công ty bạn, tôi sẽ tra cứu thử xem

P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
ở phần nội dung bạn ghi: nộp thuế gtgt trong kỳ
mã chương bạn ghi: 754
mã nghành kt: 194
mã ndkt: 1701
kỳ thuế là tháng mà cty bạn nộp thuế gtgt

P

pmphuong

Sơ cấp
31/7/09
26
0
1
HN
MST của công ty em là 0103924437

F

fourT

Guest
3/12/07
17
0
1
Nha Trang
Kết quả tra cứu
MST: 0103924437, Công ty TNHH Viễn Thông T&T. Cấp:3, chương: 754, Loại: 400, khoản: 402. Nếu bạn nộp thuế GTGT thì mục: 1700, tiểu mục: 1701

F

fourT

Guest
3/12/07
17
0
1
Nha Trang
Mục lục ngân sách

Bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được ko? Mình nghĩ sẽ có rất nhiều bạn quan tâm đến vấn đề này đấy.
Hiện tại chỉ có trang www.tct.vn (trang nội bộ ngành thuế) mới tra cứu được thông tin về MLNS của người nộp thuế (NNT), trang www.gdt.gov.vn và phần mềm HTKK 2.1.0 không tra cứu được thông tin về MLNS.
Sau khi NNT nộp tờ khai đăng ký thuế, cơ quan thuế căn cứ vào ngành nghề trên GPKD để xác định MLNS cho NNT. NNT nào kinh doanh nhiều ngành nghề thì cơ quan thuế cũng chỉ căn cứ 1 ngành nghề nào đó để xếp MLNS và thông báo cho NNT về cơ quan thuế quản lý và MLNS khi cấp giấy CN đăng ký thuế.
Vì vậy, nếu lỡ làm mất thông báo hoặc quên các bạn nên hỏi bộ phận 1 cửa cơ quan thuế quản lý, hoặc cung cấp cho mình MST. Nếu bạn nộp thuế mà không đúng MLNS thì cũng phiền phức lắm
Mình thấy có vẻ như các bạn ngại hỏi cán bộ thuế, thật ra có rất nhiều người nhiệt tình, tận tâm, tất nhiên là đừng hỏi theo kiểu các cô cậu mới … tò tí te… thì cũng phiền phức cho các anh chị ấy vì áp lực công việc nhiều lắm:1luvu:

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
tra cứu được thông tin về MLNS của người nộp thuế nó nằm ở trang www.gdt.gov.vn

F

fourT

Guest
3/12/07
17
0
1
Nha Trang
Chị ơi trang www.tct.vn là Siêu thị máy tính mà chị :036:
Ý chị nói là trang www.tct.vn (trang intranet của Tổng cục Thuế).
Trang internet của Tổng cục Thuế www.gdt.gov.vn chỉ tra cứu được các thông tin của NNT như: MST, tên NNT, địa chỉ, ngành nghề, tên người đại diên, giám đốc, cơ quan thuế quản lý, tình trạng (hoạt động, ngưng), không có MLNS, trước đây thì tra cứu được giờ thì không. Các bạn cứ vào tra cứu thử xem:015: