TK nào để chi phí hợp lý?

• Thread starter Dunghd
  • Ngày gửi
D

Dunghd

Cao cấp
5/6/08
374
0
16
Ninh Thuan
Chào các bạn!
Tình hình công ty mình như sau: có thuê người dọn vệ sinh cty, có thuê bvệ và kế toán ngoài giỜ. Đối với những khoản chi phí cho các nhân viên này các bạn cho mình lời khuyên là nên đưa vô TK nào là hợp lý nhất. Công ty mình sử dụng hình thức NKC (QĐ48), cty TM không phải SX, mà các nhân viên này thì không thể đưa vô 642 rồi, mình nghĩ là cho vô 811, các bạn thấy thế nào? Cho mình ý kiến nhé.
Cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Chào các bạn!
Tình hình công ty mình như sau: có thuê người dọn vệ sinh cty, có thuê bvệ và kế toán ngoài giỜ. Đối với những khoản chi phí cho các nhân viên này các bạn cho mình lời khuyên là nên đưa vô TK nào là hợp lý nhất. Công ty mình sử dụng hình thức NKC (QĐ48), cty TM không phải SX, mà các nhân viên này thì không thể đưa vô 642 rồi, mình nghĩ là cho vô 811, các bạn thấy thế nào? Cho mình ý kiến nhé.
Cám ơn.

Chi phí thuê dọn VS, bảo vệ, kế toán... làm việc cho DN thì phải có HĐLĐ, nhân công trả cho họ được hạch toán vào quỹ lương của DN và kết chuyển vào chi phí 642 nhé.

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Chào các bạn!
Cám ơn.

Hạch tóan nợ TK 3348 và kèm hợp đồng lao động.

M

maihuuhieu

Trung cấp
24/11/09
59
0
0
TPHCM
ok. làm hdld thời vụ và đưa vào 642

M

maihuuhieu

Trung cấp