Lỗi font trong TNCN 2.3

• Thread starter tramhuongs
  • Ngày gửi
S

snow2008

Guest
18/8/10
6
0
0
Bình Dương
có ai giup ngay mìh với

mình cài TNCN 2.3 song rồi bị lổi system, mình làm theo cách mọi người chỉ thì thêm dòng được rồi nhưng sao đó bị lổi Font, sao khi nhập vào thì không có vấn đề gì cả nhưng in ra thì tòan bùa chú kô à, font chữ thể hiện là .vnArial hay do máy mình kô có font này, nếu kô có thì khi nhập sẽ thấy bị như vậy, mình kô biềt nữa, giúp mình với mọi người ơi

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhmaipk

Guest
9/8/10
8
0
0
35
Q. Gò Vấp, TP.HCM
hjc, y xì mình lun, làm sao h, mấy lại mình mún hỏi, công ty mình mới thành lập nên mình đăng ký, vậy có phải cho tên những người đã có MST TNCN vào không?

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
+. Lỗi font chữ :
-. Hiện doanh nghiệp sử dụng rất nhiều phiên bản bộ gõ tiếng Việt do đó hay gặp lỗi trong việc hiển thị font tiếng Việt trên ứng dụng tuy nhiên cách khắc phục phổ biến là cần chọn ( tick ) chức năng “sử dụng clipboard cho Unicode” nên không gõ được tiếng Việt trong ứng dụng HTKK , hoặc trên máy tính cài nhiều bộ gõ tiếng Việt dẫn đến xung đột gây lỗi font.
Cách khắc phục : +,nếu sử dụng bộ gõ Unikey thì chọn (tick) chức năng “sử dụng clipboard cho unicode” hoặc cài đặt duy nhất bộ gõ Vietkey 2000.
+,Thiếu font chữ:Tìm font chữ rồi bỏ vào :

a, C/Program files/Font.
b,C/Windows/System 32
c,C/Windows/Fonts

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
alo.
các bác giúp e với. em bị lỗi font khi xuất sang excel từ TNCN 2.3. làm sao ạ các bác.\
em thử mọi cách rồi.

K

KittyBaoNhi

Sơ cấp
8/1/11
14
0
1
Hà Nội
CHÀO CÁC BÁC THÂN MẾN!
Các anh chị giúp em với , em đang làm PM 2.3 đăng ký MST . em kê khai xong hết rồi kết xuất Excel rồi mà k thể gửi qua mạng cho cục thuế đc. lúc thì báo là " file đã đc upload,bạn k thể upload đc".lúc thì báo " dữ liệu file k đúng". pó tay ( em vao trang thuetncnonline, và chọn phần đăng ký thuế , điền đầy đủ thông tin rồi)
các pác giúp em , Híchíc

K

KittyBaoNhi

Sơ cấp
8/1/11
14
0
1
Hà Nội
CHÀO CÁC BẠN
MÌNH ĐÃ GỬI FILE (ĐÃ KẾT XUẤT RA EXCEL) ĐĂNG KÝ MSTCN QUA MẠNG CHO CƠ QUAN THUẾ RỒI.
NHƯNG GIỜ MÌNH MUỐN NỘP TRƯC TIẾP CHO CƠ QUAN THUẾ, THÌ THẾ NÀO NHỈ?
VÌ MÌNH IN TỪ pm 2.3 THÌ RA 1 LOẠT TỜ KHAI THÔNG TIN CÁ NHÂN. NHƯNG CHỊ KẾ TOÁN BẢO LÀ PHẢI LÀ BẢNG KÊ CÓ CHỮ KÝ CỦA GIÁM ĐỐC MỚI ĐÚNG. XIN CÁC BÁC CHỈ BẢO GIÙM VỚI Ạ
CÁM ƠN CÁC BÁC NHIỀU NHIỀU Ạ

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
CHÀO CÁC BẠN
MÌNH ĐÃ GỬI FILE (ĐÃ KẾT XUẤT RA EXCEL) ĐĂNG KÝ MSTCN QUA MẠNG CHO CƠ QUAN THUẾ RỒI.
NHƯNG GIỜ MÌNH MUỐN NỘP TRƯC TIẾP CHO CƠ QUAN THUẾ, THÌ THẾ NÀO NHỈ?
VÌ MÌNH IN TỪ pm 2.3 THÌ RA 1 LOẠT TỜ KHAI THÔNG TIN CÁ NHÂN. NHƯNG CHỊ KẾ TOÁN BẢO LÀ PHẢI LÀ BẢNG KÊ CÓ CHỮ KÝ CỦA GIÁM ĐỐC MỚI ĐÚNG. XIN CÁC BÁC CHỈ BẢO GIÙM VỚI Ạ
CÁM ƠN CÁC BÁC NHIỀU NHIỀU Ạ

Nộp CQ thuế:
-Chép vào USB 2 file excel mà bạn đã kết xuất (giữ nguyên tên và định dạng)
-Bạn in ra giấy file excel (A3), đây là bảng kê hồ sơ đăng ký thuế, có giám đốc ký tên đóng dấu (như chị KT bảo).
Bấm chung bảng kê này với tờ khai thông tin cá nhân thành 1 tập.
Nộp tập đăng ký này + 2 file excel (đã kết xuất) cho CQ thuế.

K

KittyBaoNhi

Sơ cấp
8/1/11
14
0
1
Hà Nội
cám ơn bác nhiều ạ
em sẽ thử làm. có gì nhờ bác chỉ giáo thêm ạ

M

mileycyrus

Sơ cấp
19/2/11
9
0
0
34
ho chi minh
Mình cũng đã thử copy font trên máy cài OK qua máy bị lỗi, nhưng tình trạng vẫn không thay đổi.

máy mình cũng vậy công ty mời IT lên sửa hoài không được

mình cài TNCN 2.3 song rồi bị lổi system, mình làm theo cách mọi người chỉ thì thêm dòng được rồi nhưng sao đó bị lổi Font, sao khi nhập vào thì không có vấn đề gì cả nhưng in ra thì tòan bùa chú kô à, font chữ thể hiện là .vnArial hay do máy mình kô có font này, nếu kô có thì khi nhập sẽ thấy bị như vậy, mình kô biềt nữa, giúp mình với mọi người ơi
bạn sử dụng unikey rồi vào mở rộng luôn sử dụng clipboar cho unikey thử đi. i hope so^^!

Sửa lần cuối:
K

KittyBaoNhi

Sơ cấp
8/1/11
14
0
1
Hà Nội
Các bác ơi cho em hỏi.em gửi file đkmstcn qua mạng cho thuế hôm 14.2.2011 rồi, nhưng chưa gửi trực tiếp. Vì thế nên thuế chưa phê duyệt chưa cấp mstcn đúng k ạ.

K

KittyBaoNhi

Sơ cấp
8/1/11
14
0
1
Hà Nội
Nộp CQ thuế:
-Chép vào USB 2 file excel mà bạn đã kết xuất (giữ nguyên tên và định dạng)
-Bạn in ra giấy file excel (A3), đây là bảng kê hồ sơ đăng ký thuế, có giám đốc ký tên đóng dấu (như chị KT bảo).
Bấm chung bảng kê này với tờ khai thông tin cá nhân thành 1 tập.
Nộp tập đăng ký này + 2 file excel (đã kết xuất) cho CQ thuế.

bạn ơi cho mình hỏi mình có thế nộp bản đó = khổ giấy A3 đc chứ
chị kế toán bao namư ngoái nộp bản a4 cơ
giờ phải làm sao
hu hu

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
bạn ơi cho mình hỏi mình có thế nộp bản đó = khổ giấy A3 đc chứ
chị kế toán bao namư ngoái nộp bản a4 cơ
giờ phải làm sao
hu hu
Bạn nộp bảng A4 CQ thuế vẫn chấp nhận (ngay trong 2.3 vẫn có ghi rõ chổ tuỳ chọn thứ 3: kết xuất ra tệp định dạng ... để in bảng kê nộp cho cơ quan thuế_có thể in khổ A4)
Khi CQ thuế cấp mã xong, tự họ sẽ in lại khổ A3 ký đóng dấu trả lại cho DN (thuế giàu nên có máy in khổ A3 mà).

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Lấy file Excel trích xuất từ TNCN 2.3 để nhập thông tin cho 100 NV mới của cty, để sau đó Import vào cho nhanh.
Đến khi nhập xong dữ liệu của 100 NV thì ktra lại TNCN 2.3 không cho phép import file Excel, chỉ cho phép file .txt.
TNCN 2.3 ơi, Vô lý nhỉ? :wall: :wall:

H

hoatruclam

Guest
7/3/11
1
0
0
Hà Nội
Mọi người nói rất nhiều chuyện khác nhưng không ai nói cách sửa lỗi hiển thị phông chữ bình thường trong phần mềm nhưng lỗi khi xuất ra excel nhỉ. Mình dùng bản 2.3 và cũng đang bị lỗi này, mong mọi người chỉ giùm cách xử lý. Tiện cho mình hỏi cách dùng unikey kia tương ứng với phiên bản unikey nào và HTKK nào? mình dùng unikey 32 bản chạy trực tiếp, thử làm thế nhưng không được.
Cám ơn đã chỉ giáo

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
Mọi người nói rất nhiều chuyện khác nhưng không ai nói cách sửa lỗi hiển thị phông chữ bình thường trong phần mềm nhưng lỗi khi xuất ra excel nhỉ. Mình dùng bản 2.3 và cũng đang bị lỗi này, mong mọi người chỉ giùm cách xử lý. Tiện cho mình hỏi cách dùng unikey kia tương ứng với phiên bản unikey nào và HTKK nào? mình dùng unikey 32 bản chạy trực tiếp, thử làm thế nhưng không được.
Cám ơn đã chỉ giáo

không bác nào trả lời trươg hợp này ạ???????????? em cũng bị lỗi này đây
giúp em với.

Q

quannguyenfco

Guest
18/11/10
2
0
0
36
hn
Ai giúp mình với, mình đang làm kê khai thuế thu nhập cá nhân theo mẫu 2.3 khi điền vào tệp hồ sơ đăng ký TNCN thi phông chữ ở dạng unicode nhưng mà khi mình kết xuất để in và nộp cho cơ quan thuế thì toàn bộ bảng exel bị lỗi phông nó chuyển sang font .vnarial. Giúp mình với ngày mai hết hạn nộp rồi.

H

hoangtp

Sơ cấp
6/11/08
3
0
1
HCM
Lấy file Excel trích xuất từ TNCN 2.3 để nhập thông tin cho 100 NV mới của cty, để sau đó Import vào cho nhanh.
Đến khi nhập xong dữ liệu của 100 NV thì ktra lại TNCN 2.3 không cho phép import file Excel, chỉ cho phép file .txt.
TNCN 2.3 ơi, Vô lý nhỉ? :wall: :wall:

Mình cungnx không inport file excel trở lại chươngn trình 2.3 được bạn ah...hic

S

sutudo02

Guest
6/6/11
1
0
0
40
hcm
Các bạn thử theo các bước sau đây thử có tiến triển gì ko nha, mình đã làm cho máy kế toán cty mình thấy ok (mình làm trên máy Win XP)

Đầu tiên bạn vào control panel chọn Regional and Language Options

Trong tab Regional Options chọn "English (United States)"

Chuyển qua tab "Languages" chọn "Detail..." chọn như hình bên dưới

Sau đó chuyển qua tab "Advanced" chọn "English (United States)"

Cuối cùng bấm "Apply" nếu nó có đòi đĩa CD thì bạn bỏ đĩa CD Win Xp vào rồi browse nó tới thư mục "i386" nhấn Open là đc
(Các bạn làm kế toán ko hiểu ở bước này thì nhờ mấy anh kỹ thuật ảnh làm giúp)

Chúc các bạn thành công

T

trangltt0210

Sơ cấp
16/6/11
3
0
0
tp Đông hà
Có ai cho mình hỏi làm thế nào để thay đổi font hệ thống trên windown

H

halytc

Guest
31/3/11
1
0
0
Thanh Hoá
Đối với những người đã có MST TNCN thì bạn yêu cầu những người đó làm tờ khai thuế TNCN (mẫu 01/ĐK-TNCN) và phô tô CMT gửi cho cty. Sau đó bạn làm đăng ký với CQ thuế như các cá nhân chưa có MST (khác là các cá nhân này nhập thêm MST vào cột MST)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA