Balance C/F

• Thread starter crayonsvn
  • Ngày gửi
C

crayonsvn

Guest
14/6/05
4
0
0
39
Singapore
Huhu, co ai biet' dich. Balance C/F va Balance B/F sang tieng Viet nhu the nao` ko? Em search thi thay' hai cai' nay nghia tuong duong thi` fai, huhu. Em ko fai? dan accounting, banking, nen ko ro fai translate the nao cho standard, hik. Ma` may' phases nhu la`: funds in use, credit, debit em dich. la Quỹ sử dụng, tín dụng, khoản nợ có đúng ko ah?

Urgent!!! Các anh chị giúp em với. Many Thankssssss

Khóa học Quản trị dòng tiền
Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
balance C/F :balance carried forward -Số dư cộng chuyển sang trang sau
Balance B/F :balance brought forward- Số dư cộng trang trước chuyển sang

K hiểu bạn tìm hiểu cái này để làm gì nữa

C

crayonsvn

Guest
14/6/05
4
0
0
39
Singapore
Thank bạn nhiều nhiều....Từ đó đến giờ tớ bizy quá :( ...ko vô để cảm ơn bạn...thật là tội lỗi ...:)

Anyway, lí do là tớ đang đi thực tập, đâu có học về accounting đâu, nhưng công ty bắt dịch nên ko biết làm sao. Hì ...may mà search được trang web này...:)

Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
Đây không biết có phải là bạn đã gửi mail cho mình không, nhưng bạn hỏi toàn cụt lủn những danh từ chung thì làm sao biết trả lời đây. Nếu mình hỏi bạn dịch ra tiếng anh chữ " Đường" hay chữ "kéo"thì bạn cũng chịu không trả lời được đúng không nào? Mấy chứ credit và debit trên cũng vậy. Thân

C

crayonsvn

Guest
14/6/05
4
0
0
39
Singapore
Tất nhiên tớ hiểu được sự phức tạp của việc dịch sang tiếng Việt những cụm từ tiếng Anh, nhất là từ chuyên nghành. Sory nếu câu hỏi của tớ ko rõ ràng, cũng chỉ bởi tớ ko phải dân accounting.

Anyway, cảm ơn bạn :).
Cheers!!!

C

crayonsvn

Guest
14/6/05
4
0
0
39
Singapore
Úi, tội lỗi qua', em xin lỗi anh nhé, chẹp ... cảm ơn anh Vualua :)

K

ketoanc1.info

Guest
16/9/06
6
0
0
38
tphcm
bạn dịch debit and credit đúng rồi . mình chỉ bít 2 từ đó thôi. hiii! vì mình cũg ko phải là dân accounting.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA