Bao giờ mình mới được nghỉ ngơi

• Thread starter quickquickslow
  • Ngày gửi
quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Ngồi bấm giờ, đoán ngày, đoán tháng thì thấy có kẻ hôm nay vừa được giải thoát khoảng nửa tiếng. Lên mạng thấy ngay đang ngồi chồm hỗm online, đỏ choé.

Chưa nghỉ được đâu, cô giáo@ thân mến. Cuộc sống vẫn phải tiếp diễn và cuộc chiến đấu không dừng lại ở đây!

Trông người lại nghĩ đến ta, biết bao giờ mình ngồi viết được vài dòng để nói rằng, hôm nay mình rảnh? Thứ bảy tuần này ư? Chưa chắc!

Khóa học Quản trị dòng tiền
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
hi hi, em nghe nói cô giáo đang thi mà anh.
Nghỉ nửa tiếng là sao ý nhỉ?
Anh còn thấy cả cô @ ngồi chồm hỗm nữa à? Tài thế!

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Sao mà Cothant chậm hiểu thế, có nghĩa là cô giáo @ vừa mới kết thúc một việc gì đó rất quan trọng được 30 phút rồi (tính tới thời điểm QQS post bài).
Trong người mà ngẫm đến ta, tối nay Mina muốn để mình thật rảnh rỗi phải đi ngủ thật sớm vậy mà lại không ngủ được nên giờ này còn vào WKT xem có ai cùng thức với mình không? Hình như chẳng có ai cả....

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Em post bài mới một giờ sáng, chưa an thua. Anh thường xuyên online vào lúc cái wkt nhà em đi ngủ hết rồi.

Em làm việc vừa thôi, kẻo....

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
To QQS, anh đang nhắn gửi ai vậy. Mina đọc mà chẳng hiểu chi hết. Anh có đang ở trái múi giờ với WKT của nhà em không? nếu có thì điều đó là hiển nhiên rồi.

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Hè hè, @ chưa kịp thở lại bình thường mà đã có ngay một tên ngồi "bấm độn" hộ rồi warning "chưa nghỉ được đâu..."

Yes sir, cuộc "chiến đấu" vẫn còn tiếp diễn, hết cuộc này qua cuộc khác.......

PS; Hì, nhưng @ ngồi kiểu khác, không có "chồm hỗm" tí nào đâu. - correct cái.

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
À cô em "GIÓ như PHAN, NẮNG như RANG" thân mến,

Quên, em post bài lúc 2h35. Hì, thỉnh thoảng em mới thức khuya. Chứ cô @ đợt vừa rồi thấy anh lọ mọ suốt. Không quan trọng múi giờ vì anh với em cùng một múi giờ, em nhỉ?

Chỉ dặn em là làm việc thì chớ làm khuya. Chả có lợi lộc gì, đời còn nhiều thứ vui hơn em. Chứ sống như anh, thì có lẽ, chả biết để làm gì?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Chào anh QQS, cám ơn anh đã nhắc nhở. Nhưng mà anh này, hổng biết anh đã già lắm chưa mà dạo này thấy anh than thở giống như anh đã bước qua tuổi 50.....

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
MINA nói:
Nhưng mà anh này, hổng biết anh đã già lắm chưa mà dạo này thấy anh than thở giống như anh đã bước qua tuổi 50.....

Fail to Plan, Plan to Fail, mà Mina....
Anh Quick già hay chưa, hì hì...... già chưa hả Quick?

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Ôi, thôi chết, anh dạo này hay than thở à? Căng nhỉ, căng nhỉ. Tuổi anh mới ngoài 49 một tý, em đã nói với anh là anh quá 50, chết, thế thì còn ai nhìn anh nữa?

Già rồi, già rồi. Tóc bạc hết rồi.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Em thấy hình như anh và ERPsolution bị nhiễm tính chị phonuicao nên dạo này mọi người hay than thở, không biết có đúng vậy không nhỉ?

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Alrite, I'd better shut my mouth up!

Cheers

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hi hi, mấy bác này, toàn mấy người " dzữ dzằn" không hà, mà còn chán đời thế này, không biết cỡ như tụi em sẽ " đi đâu về đâu" nữa....

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
To pác cothant!

Theo em đấy thì pác cứ đi về nhà đi chứ còn đi đâu nữa nào!

Với quickquickslow thì có câu hỏi : "Bao giờ mình mới được nghĩ ngơi"

Còn em thì đặt ra cái này nhe!...."Sự đạt đến cuối cùng của một đời người là gì?"

Các pác cho ý kiến thử xem nhé!

Sửa lần cuối:
E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
MINA nói:
Em thấy hình như anh và ERPsolution bị nhiễm tính chị phonuicao nên dạo này mọi người hay than thở, không biết có đúng vậy không nhỉ?
Không biết có bị nhiễm không nhỉ? chắc chỉ là 'đồng cảm' thôi bởi ERPS có tính thương người mà.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

ERPS

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Xin mạn phép trả lời câu hỏi của bác quickquickslow : "Bao giờ mình mới được nghĩ ngơi?" - Đó chính là khi bác nằm ngủ thì lúc đó bác đang nghỉ ngơi.

Còn câu hỏi của bạn Nhật Diệu...."Sự đạt đến cuối cùng của một đời người là gì?" câu hỏi mang nhiều khía cạnh thế này thật khó mà trả lời cho trọn vẹn được. Theo mình, sự đạt cuối cùng là
- Thứ nhất: "Mồ yên mả đẹp" không bị đàm con cháu lôi mình ra mà mắng nhiếc là bất tài vô dụng vì đã để chúng nó khổ.
- Thứ hai: khi nhắc đến ta, mọi người luôn có sự tôn trọng và tưởng nhớ chân thành.

Cuối cùng, tôi mong các bạn khi sống hãy sống tốt để đừng bao giờ phải hối hận vì những gì mình đã làm và quan trọng đừng có suy nghĩ lung tung những gì cao siêu cả , hãy đơn giản mọi thứ đến mức có thể.

Hãy vui mà sống thì đó là lúc bạn được nghỉ ngơi và có mọi thứ. Những suy nghĩ lằng nhằng là những bứctường cực khổ do chính bạn tạo nên chứ không do ai khác cả. Hãy đạp đổ nó trước khi bạn xây nó quá cao để không bao giờ trèo qua được nó.

Thân.

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Mình đồng ý với phantuannam nói đấy!
Hơi đâu mà phải suy nghĩ cho nhiều, cứ vui vẻ mà sống với những gì mình đang có! Suy nghĩ nhiều mà không hành động, không cải thiện được bản thân rồi cuối cùng cũng chẳng giải quyết được chuyện gì cả.
Chúc tất cả mọi người sẽ có những tháng ngày sống thật vui vẻ!

I

Ira

Guest
To anh Phần tử ăn nằm: Lý thuyết sống của em giống của anh đấy! Bữa nào mình đi uống cà phê nhe!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ira nói:
To anh Phần tử ăn nằm: Lý thuyết sống của em giống của anh đấy! Bữa nào mình đi uống cà phê nhe!
Hâm mộ cái anh chàng Ira này từ lâu rồi, bi giờ được hẹn đi uống càfê thì còn gì mừng hơn nữa.
Hỡi những con người muốn nghỉ ngơi và vui vẻ hãy tham gia cafê cùng chúng tôi. Chúng tôi hy vọng sẽ làm các bạn cười mỏi miệng và ..... mỏi tay.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA