xin mẫu Bảng tổng hợp đăng ký người phụ thuộc

• Thread starter thuthao81vt
  • Ngày gửi
T

thuthao81vt

Sơ cấp
Bạn nào có mẫu Bảng tổng hợp đăng ký người phụ thuộc của Chi cục thuế Quận Cầu Giấy cho mình xin với.
Mình đang tiến hành đăng ký người phụ thuộc cho nhân viên Cty nhưng lại không biết Bảng tổng hợp đăng ký người phụ thuộc như thế nào.
Cảm ơn tất cả các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

KimHieuVu

Trung cấp
14/8/09
132
0
0
Hà nội
đây bạn ơi!

Đính kèm

• Bang tong hop nguoi phu thuoc va ho so chung minh - 2009.xls
    27 KB · Lượt xem: 1,503
L

lauqua09

Sơ cấp
7/12/09
8
0
1
43
hanoi
Sai mẫu?

Mình thấy mẫu thường ban hành kèm theo Thông tư hướng dẫn. Mẫu của bạn có vẻ như không giống mới mẫu kèm theo Thôgn tu 84?! Hay mình không được update thông tin?! Ai biết chỉ giúp. Tks

L

lauqua09

Sơ cấp
7/12/09
8
0
1
43
hanoi
?! sORRY

Mình xemlại rồi, cái này là Bảng tổng hợp. Cáimình nói là Mẫu đăng ký giảm trừ gia cảnh?! Khác nhau quá! Sorry chủ topic nhé. Mình muốn hỏi cái mẫu nào đăng ký cho mẹ ruột mà phải xin xác nhận của phường là mẹ đang sống cùng mình nhỉ? Cái mẫu 16 kèm theo TT 84 chỉ cần cá nhân đóng thuế ký nhận. Nếu con cái thì nộp bản sao giấy khai sinh. Nhưng mẹ ruột thì làm thế nào hả các bạn? Pls help! Tks

T

thanhbinhdat

Sơ cấp
22/3/06
30
0
6
Tp.HCM
Ở Công ty mình đã làm và đã được Cục thuế chấp nhận:

- nếu mẹ ruột trong độ tuổi lao động, không có khả năng lao động thì phải có xác nhận của Phường : "Trường hợp người tàn tật không có khả năng lao động nhưng không có xác nhận của cơ quan y tế thì đối tượng nộp thuế tự khai (theo mẫu số 22/XN-TNCN kèm theo Thông tư này) và đề nghị Uỷ ban nhân dân cấp xã nơi người phụ thuộc đang sống xác nhận những biểu hiện cụ thể về sự tàn tật của người phụ thuộc ; ví dụ như xác nhận người phụ thuộc bị cụt tay, cụt chân, mù mắt, mắc bệnh thiểu năng trí tuệ (down), bị di chứng chất độc màu da cam,...

Trường hợp người phụ thuộc mắc bệnh mà không có khả năng lao động (như: bệnh AIDS, ung thư, suy thận mãn,…) có bệnh án của cơ quan y tế từ cấp huyện trở lên thì chỉ cần bản sao bệnh án mà không cần phải có xác nhận của Uỷ ban nhân dân cấp xã. " (TT 62.2009)

- nếu mẹ ruột ngoài độ tuổi lao động, không có thu nhập nào trên 500.000đ thì chỉ cần giấy khai sinh của mình, hoặc hộ khẩu gia đình chung cả mẹ và mình là ok.

A

acc01

Guest
3/6/09
25
1
0
41
đà nẵng
Bảng tổng hợp đăng ký người phụ thuộc được giảm trừ

đây bạn ơi!

Chào bạn. Mẫu này dùng làm bảng tổng hợp hồ sơ đăng ký người phụ thuộc được giảm trừ à.
Mình đang tìm mẫu này, nhưng không biết có nộp được cho cơ quan thuế theo mẫu này không.

A

AMECO

Trung cấp
24/9/09
50
0
0
36
Bỉm Sơn
Em có mẫu nhưng không biết Post lên cho các anh(chị) xem, anh(chị) nào cần thì cho em địa chỉ email em gửi qua email cho ah.Hj222222

N

nguyenvinhtrang

Guest
6/8/09
1
0
0
Saigon
Hi moi nguoi, Ameco oi, ban co the cho minh bieu mau tong hop ke khai nguoi phu thuoc tu phia cong ty de nop len co quan thue duoc khong, cam on ban truoc nhe, Many thanks.

M

MOONMOONS

Guest
27/3/10
3
0
1
tp ho chi minh
Cho mình hỏi : form bảng kê chứng minh người phụ thuộc ở Chi Cuc Thuế Quận 10 phát mãu cóp khác hơn

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Bạn tham khảo 2 file đính kèm

Đính kèm

• 16.DK-TNCN - Dang ky nguoi phu thuoc giam tru gia canh.DOC
    43 KB · Lượt xem: 149
  • Danh sach tong hop dang ky MSTCN_NPT_form.xls
    21 KB · Lượt xem: 555
B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Bạn tham khảo 2 file đính kèm

Bây giờ "Danh sách cá nhân nộp HS chứng minh phụ thuộc" CQ thuế không nhận nữa- mà CQCT phải lưu lại cùng với HSCMPT của lao động. Khi đi đăng ký GTGC thì chỉ nộp "DS cá nhân đăng ký GTGC" kèm theo là các tờ đăng ký GTGC mẫu 16.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA