Lỗi fonts chữ trong phần mềm HTKK 2.1

• Thread starter Trần Thị nguyệt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
Các anh chị giúp em khắc phục vấn đề này với: khi cài lại win chằng hiểu sao nó bị lỗi font chữ, mặc dù vẫn dùng vietkey và bảng mã unicode.
Ví dụ: Khi đánh "Phạm Văn Trà" thì nó thành: Ph?m Van Trà, hoặc Giường xông lưng thì nó trở thành: Giu?ng xông lung. Sắp phải làm báo cáo rồi, mọi người giúp em nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Các anh chị giúp em khắc phục vấn đề này với: khi cài lại win chằng hiểu sao nó bị lỗi font chữ, mặc dù vẫn dùng vietkey và bảng mã unicode.
Ví dụ: Khi đánh "Phạm Văn Trà" thì nó thành: Ph?m Van Trà, hoặc Giường xông lưng thì nó trở thành: Giu?ng xông lung. Sắp phải làm báo cáo rồi, mọi người giúp em nhé!

chắc là nó thiếu font chữ rồi bạn cài thêm font vào xem thế nào nhé.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Bạn không chịu đọc hướng dẫn sử dụng HTKK rồi, bạn chỉnh lại UNikey như sau sẽ gõ đc tiếng Việt

Nếu bị lỗi font giao diện chương trình thì lại xử lý khác

Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
Em làm được rồi, cảm ơn mọi người nhiều, Cách sửa như anh Phantuannam hướng dẫn!:biggrinda

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA