Tổng số tiền của hoá đơn GTGT viết tắt có được khấu trừ ?

• Thread starter ketoank23
  • Ngày gửi
K

ketoank23

Guest
17/11/09
17
0
1
Đăklăk
Chào các A/Chị: Cty mình vừa mới nhận 01 HĐ GTGT đầu vào với thuế suất là 5%, giá trị tổng cộng sau thuế là: 5.680.051.778, tuy nhiên tại nội dung số tiền viết bằng chữ đơn vị xuất HĐ ghi phần 778 đồng như sau: bảy bảy tám đồng. Do đó mình không biết nên chấp nhận, hay lập văn bản điều chỉnh sửa nội dung số tiền của hoá đơn, vì nếu hoàn trả thì mình thấy cũng hơi ái ngại khi giải thích cho đơn vị xuất HĐ, tuy nhiên vì số tiền khấu trừ quá lớn: trên 270 triệu nên nếu chấp thuận nhỡ cơ quan thuế không đồng ý thì xem như tiêu. Do đó nhờ các A/Chị trong diễn đàn góp ý để mình có hướng giải quyết. Rất cám ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoank23

Guest
17/11/09
17
0
1
Đăklăk
tcả hóa đơn của điện+ nước đều ghi như vậy.

Cám ơn bạn, tuy nhiên mình thấy tất cá các HĐ điện nước đều in từ phần mềm ra. Do đó ghi rất rõ ràng và không ghi tắt như vậy.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cám ơn bạn, tuy nhiên mình thấy tất cá các HĐ điện nước đều in từ phần mềm ra. Do đó ghi rất rõ ràng và không ghi tắt như vậy.

Vậy cái hoá đơn ghi điện của bạn có được in từ phần mềm hay ghi tay vậy ?

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Chào các A/Chị: Cty mình vừa mới nhận 01 HĐ GTGT đầu vào với thuế suất là 5%, giá trị tổng cộng sau thuế là: 5.680.051.778, tuy nhiên tại nội dung số tiền viết bằng chữ đơn vị xuất HĐ ghi phần 778 đồng như sau: bảy bảy tám đồng. Do đó mình không biết nên chấp nhận, hay lập văn bản điều chỉnh sửa nội dung số tiền của hoá đơn, vì nếu hoàn trả thì mình thấy cũng hơi ái ngại khi giải thích cho đơn vị xuất HĐ, tuy nhiên vì số tiền khấu trừ quá lớn: trên 270 triệu nên nếu chấp thuận nhỡ cơ quan thuế không đồng ý thì xem như tiêu. Do đó nhờ các A/Chị trong diễn đàn góp ý để mình có hướng giải quyết. Rất cám ơn !
Theo mình tiền bằng số đúng là được rồi ít khi quan tâm đến số tiền bằng chữ lắm.

K

ketoank23

Guest
17/11/09
17
0
1
Đăklăk
[/COLOR]

Vậy cái hoá đơn ghi điện của bạn có được in từ phần mềm hay ghi tay vậy ?

Hoá đơn của mình không phải hoá đơn tiền điện, hay nước. Nó là hoá đơn cho xây lắp và người ta xuất cho mình được viết bằng tay.
Cám ơn bạn.

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Hoá đơn của mình không phải hoá đơn tiền điện, hay nước. Nó là hoá đơn cho xây lắp và người ta xuất cho mình được viết bằng tay.
Cáo ơn bạn.

Cảm thấy không yên tâm thì yêu cầu bên xuất làm BB điều chỉnh kẹp vào (không cần huỷ) còn không thì cứ để vậy gì vấn đề không lớn nhưng phải nhắc nhở người xuất "lần sau không nên làm vậy".

K

ketoank23

Guest
17/11/09
17
0
1
Đăklăk
Cảm thấy không yên tâm thì yêu cầu bên xuất làm BB điều chỉnh kẹp vào (không cần huỷ) còn không thì cứ để vậy gì vấn đề không lớn nhưng phải nhắc nhở người xuất "lần sau không nên làm vậy".

Chắc phải lập biên bản điều chỉnh cho yên tâm. Cám ơn nhé

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Bạn làm điều chỉnh cho chắc vì nhiều khi có được chấp nhận hay ko 1 phần cũng phụ thuọc vào qhệ của đơn vị bạn với Cơ quan thuế nữa. Cẩn tắc vô áy náy< Giờ nghĩ là được sau thuế gạt ra và bảo ko được lúc đó thiệt thòi chỉ bạn chịu thôi. CHúc may mắn

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

mình chưa thấy hđơn điện - nước nào có số tiền bằng chữ ghi các đơn vị hàng triệu, ngàn, chục...

Không biết BTC có công văn nào cho fép Cty điện lực + Nước được ghi số tiền = chữ như vậy không nhỉ? nhìn vào rất chướng mắt.

Còn hđơn DN xuất mà ghi kiểu này chắc là không ổn rồi. Tốt nhất làm b/bản đ/chỉnh.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
mình chưa thấy hđơn điện - nước nào có số tiền bằng chữ ghi các đơn vị hàng triệu, ngàn, chục...

Không biết BTC có công văn nào cho fép Cty điện lực + Nước được ghi số tiền = chữ như vậy không nhỉ? nhìn vào rất chướng mắt.

Còn hđơn DN xuất mà ghi kiểu này chắc là không ổn rồi. Tốt nhất làm b/bản đ/chỉnh.

Có đó nhe bạn !

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
dù sai chuyên đề nhưng cũng trả lời giùm em nha!
Thủ tục làm BHXH lần đầu có mất nhìu phí k ạ?
Thanks alot!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA