Lập báo cáo tài chính cuối năm

• Thread starter hanguyen85
  • Ngày gửi
H

hanguyen85

Guest
18/10/09
3
0
0
hai Duong
Quyết toán thuế cuối năm

Công ty mình cũng vậy cũng mới thành lập có phát sinh chi phi nhưng không có doanh thu.Trên tờ khai thuế TNDN tạm tính mình vẫn đưa chi phí vào. Không biết có đúng không nữa. Mình cũng đang không biết làm sao tại minh chưa co kinh nghiệm. Không biết quyết toán thuế phải nộp những gì....

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhntt

Sơ cấp
8/1/08
27
0
1
HCM
Công ty mình cũng vậy cũng mới thành lập có phát sinh chi phi nhưng không có doanh thu.Trên tờ khai thuế TNDN tạm tính mình vẫn đưa chi phí vào. Không biết có đúng không nữa. Mình cũng đang không biết làm sao tại minh chưa co kinh nghiệm. Không biết quyết toán thuế phải nộp những gì....

Chưa có DT nhưng vẫn có chi phí đó là bình thường thôi có nghĩa là quý đó mình lỗ, bạn làm vậy là đúng rồi. Còn HS quyết toán thuế TNDN bao gồm:
1.Tờ khai quyết toán thuế TNDN theo mẫu 03/TNDN ba hành theo TT60
2. Báo cáo tài chính
3. Một số phụ lục kèm theo tờ khai( theo thực tế phát sinh của người nộp thuế)
- PL KQHĐKD theo mẫu 03-1A/TNDN,hoặc 03-1B/TNDN, hoặc 03-1C/TNDN ban hành theo TT60
- PL chuyển lỗ theo mẫu 03-2/TNDN
- PL thuế TNDN đối với hoạt động chuyển quyền sử dụng đất, chuyển quyền thuê đất theo mẫu 03-3/TNDN ban hành kèm theo TT 60
- Phụ lục về ưu đãi thuếTNDN theo các mẫu ban hành kèm theo TT 60
- Phụ lục đô thuế TNDN đã nộp ở nước ngoài/ được trừ trong kỳ tính thuế theo mẫu 03-5/TNDN
- Bảng quan hệ ngấn sách

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
Em mún hỏi xem tháng này ngoài BC thuế tháng + Tờ khai TNDN tạm tính + Tờ khai TNCN quý 4 thì có phải nộp thêm BC thanh quyết toán tình hình sử dụng HD và gì nữa ko ạ ?? Cả nhà trả lời giúp em nha.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Em mún hỏi xem tháng này ngoài BC thuế tháng + Tờ khai TNDN tạm tính + Tờ khai TNCN quý 4 thì có phải nộp thêm BC thanh quyết toán tình hình sử dụng HD và gì nữa ko ạ ?? Cả nhà trả lời giúp em nha.

Phải nộp báo cáo THANH QUYẾT TOÁN SỬ DỤNG HÓA ĐƠN HÀNG NĂM mẫu BC29/HĐ, hạn nộp chậm nhất là 25/2 năm kế tiếp.

M

minhtrang8188

Guest
12/1/10
1
0
0
ha noi
Nếu công ty bạn mới thành lập và chưa làm thủ tục mua hoá đơn thì không phải nộp quyết toán tình hình sử dụng hoá đơn năm. Còn nếu đã mua thì bạn download mẫu BC29/HĐ nha! Thân

H

ht76

Guest
20/7/09
2
0
0
nghe an
Bctc

Các bác ơi có ai biết cách lập BCTC cuối năm của công ty DV - TM chỉ em với a !

L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
các anh, chị ơi!
cho em hỏi: cty em mới bị phạt do vi phạm về tiến độ thực hiện gói thầu công trình ( chậm trễ tiến độ thực hiện). vậy cho em hỏi giấy nộp tiền vào ngân sách do bị phạt đó có được cho vào chi phí khi làm sổ sách kế toán không?theo e hiểu thì việc vi phạm thủ tục hành chính thì không được tính vào chi phí khi làm sổ sách?
Các bậc tiền bối chỉ giùm em,em mới đi làm nên không rõ

vẫn hạch toán bình thường, tiền phạt này là một khoản chi phí kế toán để xác định lợi nhuận kế toán. Em tham khảo thêm LN kế toán và LN thuế TNDN nhé.

K

khampha65

Trung cấp
27/11/08
156
2
18
ha noi
bạn ơi cho minh hỏi chút
công ty mình cũng đang trong quá trình xây dựng
hàng tháng mình vẫn khai thuế tndn bằng 0.vậy khi làm báo cáo tài chính thì mình phải khai như thế nào.doanh thu chưa có vậy những chi phí phát sinh trong quá trình xây dựng có cần khai vào BCTC ko hay ghi bằng 0.nếu phải khai vào thì mình phải khai như thế nào hả bạn.mình mong bạn giúp đỡ mình :015:

Công ty mình cũng đang trong quá trình làm Dự án công trình xây dựng. Mình làm tờ khai thuế TNDN tạm tính hàng quý theo mẫu: 01A/TNDN trong đó mình kê khai chi phí phát sinh trong quý, doanh thu tài chính (nếu có). Còn cuối niên độ vẫn làm BCTC bình thường, đầy đủ các mẫu biểu, sổ sách như các công ty khác vậy. Đối với các Cty dạng như mình thì mới chỉ có chi phí quản lý, chi phí cho Dự án công trình xây dựng, doanh thu tài chính (lãi ngân hàng, nếu có) và trường hợp có doanh thu tài chính thì chi phí quản lý và doanh thu tài chính kết chuyển TK911 để tính lãi-lỗ và công ty mình sẽ là lỗ.

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
vẫn hạch toán bình thường, tiền phạt này là một khoản chi phí kế toán để xác định lợi nhuận kế toán. Em tham khảo thêm LN kế toán và LN thuế TNDN nhé.
vậy e cho vào tk 811 đúng không ạ? em cảm ơn bác!

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Phải nộp báo cáo THANH QUYẾT TOÁN SỬ DỤNG HÓA ĐƠN HÀNG NĂM mẫu BC29/HĐ, hạn nộp chậm nhất là 25/2 năm kế tiếp.
vâng, cho em xin mẫu đó bác nhé. em cảm ơn bác

H

heocon0280

Sơ cấp
13/10/08
7
0
0
Định Công
Cả nhà ơi cho em hỏi một chút ạ, Cty em có đăng ký KD t11/2009, em đang cần mẫu công văn xin 2 tháng cuối năm 2009 chuyển sang 2010 để không fải làm BCTC cho năm 2009. Có ai có không cho em với ạ? còn nếu làm BCTC thì phải có những giấy tờ gì ạ?
Mong cả nhà chỉ giúp em với.
Em xin chân thành cảm ơn!

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Mình cảm ơn bạn
bạn cho mình hỏi thêm.Công ty mình chưa phát sinh doanh thu nhưng trong quá trình xây dựng thì phát sinh chi phí.vậy chi phí phát sinh đó mình phải cho vào đâu.Hiện tại vẫn đang xây dựng.hàng quý mình vẫn nộp tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp nhưng khai doanh thu và chi phí đều bằng không vậy khi làm báp cáo quyết toán mình có cần đưa chi phí vào không hay khai bằng không luôn
phát
sinh chi phí
nào thì mình cho vào v\chi phí đó vd: công trình đang hoạt động thì phải p/s NVL, NC, SXC,... và chi phí liên quan đến quản lý, hàng quý bạn làm khai quý nhu vậy thì cuối năm bạn treo các chi phí p/s trong công trình 621,622,627vào tk 154, còn cp bên quản ký bạn treo voà tk 1422 khi nào có dthu công trình thì k/c tù 154 sang 632

D

Doannhai

Guest
1/3/09
2
0
0
Bắc Ninh
Chao cac bac tien boi!Minh dang lam BCTC nhung trong bang CDPS bi lech 100.000. Mong cac bac tien boi chi giao giup em nha!

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Chao cac bac tien boi!Minh dang lam BCTC nhung trong bang CDPS bi lech 100.000. Mong cac bac tien boi chi giao giup em nha!
mình cũng đang làm bctc, bảng CĐPS bị lệnh bạn kiểm tra lại: một là bên phần nhập chứng từ p/s ( data) có thể bạn đk tk nhầm or có thể bạn viết nhầm số tiền, hai là bạn ktra trên bảng CĐPS có thiếu tk mà bạn sd bên phần data không nếu thiếu bạn chèn thêm tk đó vào CĐPS (bạn nhớ là nhạp data có tk chi tiết bạn phải đk tài khoản chi tiết thì số tiền bên CĐPS m[í nhảy sang )

Q

quocha2009

Guest
19/8/09
31
0
6
ha noi
Cả nhà cho e hỏi tí, trong năm lập các tờ khai thuế TNDN tạm tính rồi, nhưng đến cuối năm làm quyết toán thuế số thuế nhiều hơn hoặc ít hơn số tạm tính thì xử lý như thế nào..em nghĩ tạm tính thì chênh lệch sẽ ko sao, nhưng nếu thừa thiếu thì sao..mong cả nhà chỉ giáo.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cả nhà cho e hỏi tí, trong năm lập các tờ khai thuế TNDN tạm tính rồi, nhưng đến cuối năm làm quyết toán thuế số thuế nhiều hơn hoặc ít hơn số tạm tính thì xử lý như thế nào..em nghĩ tạm tính thì chênh lệch sẽ ko sao, nhưng nếu thừa thiếu thì sao..mong cả nhà chỉ giáo.

Tạm nộp ít hơn phải nộp: N821/C3334
Tạm nộp nhiều hơn phải nộp: N3334/C821

T

thuhang08

Guest
4/9/08
2
0
0
37
Quảng Nam
các bac ơi, em mới ra trường mà đi làm công ty được thành lập từ tháng 5/2009
hiện nay cuối năm rùi xếp em bảo làm báo cáo tài chính mà em hok biết các biểu mẫu gì cần thiết hết, giờ phải làm gì? và cấn các chứng từ gì các pac post bài lên giúp em với ỏ gửi theo email theo dia chi hang3131986@yahoo.com
em cám ơn và......

S

shybabygirl85

Guest
29/5/09
2
0
0
binh duong
em moi ra truong chua co kinh nghiep .em dang lam ke toan cho 1 cty ,em dang gap kho khan trong van de lam bao cao tai chinh,anh chi nao co tai lieu giup em voi ah,shybabygirl85@yahoo.com
thanks all

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA