Hướng dẫn quản lý kho trên excel

• Thread starter chudinhxinh
  • Ngày gửi
C

cuongk4tc

Guest
7/3/11
1
0
0
Hà giang
Ðề: Hướng dẫn quản lý kho trên Excel

Chào anh.
Hiện e đang quản lý cửa hàng nhỏ của mình, nói là cửa hàng nhưng nó cũng bé bé vì e chưa nhiều vốn,
E muốn nhờ a thiết kệ hộ e 1 file quản lý hàng: mặt hàng của e là đồ thể thao, chủ yếu là vợt, cước, giày, tất, quần áo, balo bao vợt...
A có thể giúp e: Quản lý tổng số lượng hàng. vd: vợt a số lượng nhiêu cái tính ra tổng tiền,....
- hàng bán trong ngày, chốt lãi trong ngày
- hàng tồn trong kho
- khách nợ.
- hàng nhập.
- tổng vốn.
Nếu được a gíúp e ạ, e xin cảm ơn.
Email: cuongk4tc@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp

Sao mình tải những file trên trang này xuống dùng thử mà k lưu số liệu dc vậy?

Sau khi tải file, bạn lưu vào ổ đĩa khác chứ không lưu trong download sẽ được.

K

KeToanBL

Guest
16/8/14
1
0
0
38
bao loc

Cảm ơn bác thớt nhiều lắm đang cần !!!

T

tantaj

Guest
27/8/14
1
0
0
Soc Trang

Hi anh @chudinhxinh . Giúp em với a. em nhờ a viết dùm e 1 file xuất, nhập, tồn, hàng ứng, hàng trả về.....

Em mới ra trường làm quản lý kho bên sữa tổng hợp, hàng nhiều lẽ cũng nhiều. Cách 1 ngày hàng về 1 lần. Mỗi ngày, Sáng xuất kho theo đơn hàng từng tuyến của tiếp thị, ứng hàng cho tiếp thị. Trưa xuất cho đơn hàng lẽ. Chiều NV giao hàng theo từng tuyến về trả lại kho những mặt hàng không giao được hoặc bị hư hỏng( hàng rớt).
Em nhờ a viết dùm e 1 file excel quản lý xuất nhập tồn.....

Xin cảm ơn rất rất nhiều hjhj

V

vananhng

Guest
29/9/14
1
0
1
33
Anh giúp e với, e đang làm về kho của cty, cơ mà cty em thì vật liệu nhiều vô kể, cái gì cũng có. Anh có thể hướng dãn giúp em cách quản lý sao cho hiệu quả đc không. Em xin cảm ơn

B

bo ngang

Sơ cấp
15/7/14
49
8
8
37
hà nội

File cũng khá hay.
Nhưng hiện tại mình đang cần 1 file quản lý nhiều nguyên vật liệu và nhiều thành phẩm tại 3 kho hàng.Và thêm quản lý 1 số nội dung như :
1, Nguyên vật liệu: - XNT Nguyên vật liệu – Phiếu xuất, nhập
2, Thành phẩm: - XNT thành phẩm – Phiếu xuất, nhập
3, Sổ chi tiết TSCĐ
4, Sổ chi phí sản xuất kinh doanh
5, Sổ nhật ký thu tiền – phiếu thu
6, Sổ nhật ký chi tiền – phiếu chi
7, Sổ quỹ tiền mặt
8, Sổ tiền gửi ngân hàng
9, Sổ chi tiết tiền vay
10, Chi phí bán hàng
11, Chi phí quản lý doanh nghiệp
12, Doanh thu bán hàng
13, Bảng tổng hợp công nợ - Thông báo chi tiết nợ của khách hàng.
14, Chi phí tiền lương
15, Chi phí khác
Mình đang tìm 1 file thích hợp,hoặc đang muốn thiết kế 1 file có nội dung đáp ứng được các phần trên.Anh chị nào có file phù hợp hoặc có kinh nghiệm xin chỉ giúp nhé.
Mình cảm ơn nhiều.
bạn gửi thông tin này vào mail sales@bluesofts.net ấy, bên ấy chuyên ra thiết kế file excel theo yêu cầu, giám đốc và các nhân viên bên ấy là những chuyên gia hàng đầu về excel đó, bên mình cũng đặt làm bên đó hiệu quả lắm

Q

Quốc Hiếu

Guest
10/10/14
1
0
1
30
Sau đây xin hướng dẫn các bạn thiết kế quản lý kho nhập xuất tồn bằng excel minh họa bằng hình vẽ vì trên diễn đàn ko có chức năng chèn hình ảnh nên phải làm trên word, rất mong có thể giúp ích cho những người muốn lập và thiết kế quản lý kho trên excel
THIET KE KHO.doc
NXT T01.rar

Cảm ơn bài viết của bạn rất hay.

Hiện tại mình đang cần 1 File Excel quản lý kho hàng. Mình có thể gặp bạn để trao đổi cụ thể hơn được không?
Mình ở HCM. SDT của mình 0904 306 128 Hiếu

tragic

tragic

Guest
15/10/14
2
0
1
32

Bạn tải file đính kèm tham khảo nhé.
em chào Anh ( Chị ) em tên Nga hiện tại em đang làm cho một công ty doanh nghiệp, em đang theo dõi theo vĩ mô, ( theo dõi từ xa ) cho các chi nhánh cua một công ty, em đang cần làm một file excel
gồm
Đầu kỳ nhập kho,
Cuối kỳ tồn kho
Cân đối hao hụt
Báo cáo số tiền trả nhà cung cấp
Báo cáo số tiền phải thu khách hàng
Báo cáo lời lỗ
Doanh thu chi nhánh,
nếu anh chị nào đi trước có hướng tốt thì em hị vọng giúp đỡ đàn em đi sau với ạ
em xin cám ơn nhiều ạ

tragic

tragic

Guest
15/10/14
2
0
1
32

File cũng khá hay.
Nhưng hiện tại mình đang cần 1 file quản lý nhiều nguyên vật liệu và nhiều thành phẩm tại 3 kho hàng.Và thêm quản lý 1 số nội dung như :
1, Nguyên vật liệu: - XNT Nguyên vật liệu – Phiếu xuất, nhập
2, Thành phẩm: - XNT thành phẩm – Phiếu xuất, nhập
3, Sổ chi tiết TSCĐ
4, Sổ chi phí sản xuất kinh doanh
5, Sổ nhật ký thu tiền – phiếu thu
6, Sổ nhật ký chi tiền – phiếu chi
7, Sổ quỹ tiền mặt
8, Sổ tiền gửi ngân hàng
9, Sổ chi tiết tiền vay
10, Chi phí bán hàng
11, Chi phí quản lý doanh nghiệp
12, Doanh thu bán hàng
13, Bảng tổng hợp công nợ - Thông báo chi tiết nợ của khách hàng.
14, Chi phí tiền lương
15, Chi phí khác
Mình đang tìm 1 file thích hợp,hoặc đang muốn thiết kế 1 file có nội dung đáp ứng được các phần trên.Anh chị nào có file phù hợp hoặc có kinh nghiệm xin chỉ giúp nhé.
Mình cảm ơn nhiều.
có file này cho em mượn tham khảo với nhé em cũng đang cần

N

nhodoan

Sơ cấp
18/10/04
9
0
1
43
AnGiang
Chào bạn mình đang nghiên cứu file của bạn để áp sửa lại theo thực tế tại cty mình, nhưng có cái công thức mình không hiểu bạn có thể giải thích được không (Trích ở cột ghi chú trong sheet Phiếu xuất kho)
MATCH($C$8;OFFSET('Nhap-Xuat'!$A$13;I15;0):'Nhap-Xuat'!$A$200;0)+I15)

B

be.bet

Guest
1/11/14
1
0
1
32
Chào anh, hiện giờ em đang làm quản lý kho.
Công việc của em là theo dõi tiến độ các hợp đồng giao hàng. Có nhiều bạn hàng khác nhau. Mỗi bạn hàng kí nhiều loại hợp đồng bán sản phẩm khác nhau. Và 1 sản phẩm có khi lại có giá khác nhau. Bên em vừa quản lý tiến độ vừa theo dõi số tiền phải trả sau mỗi đợt hàng.
Anh có thể giúp em được không ạ? Trước đây phòng em đều sử dụng sổ để theo dõi.

P

phungnguyen86

Guest
8/3/15
1
0
1
38
Hi all
Minh ten : Nguyen Minh Phung
Minh moi lam thu kho chua co kinh nghiem nhieu nen nho moi nguoi ho tro lam the kho xuat nhap ton ko can gia tien don gia , moi nguoi ho tro voi nhe
Mat hang sp cty khoan 25mat hang, minh can lam the kho nhap xuat ton theo don hang ( 1 don hang co nhieu mat hang) , ke toan yeu cau lam the kho tung mat hang , trong khi 1 don hang co rat nhieu mat hang nhu vay ma nhap xuat ton tung the kho chi tiet cu the lam rat lau , vay moi nguoi giup e tao 1 file chi tiet tung don hang va tao ra tung sheet 1 mat hang dc ko ah, xuat nhap ton , minh cam on rat nhieu

mail: phungnguyenminh86@gmail.com

S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
569
100
43
66
HCM city
Mat hang sp cty khoan 25mat hang, minh can lam the kho nhap xuat ton theo don hang ( 1 don hang co nhieu mat hang) , ke toan yeu cau lam the kho tung mat hang , trong khi 1 don hang co rat nhieu mat hang nhu vay ma nhap xuat ton tung the kho chi tiet cu the lam rat lau , vay moi nguoi giup e tao 1 file chi tiet tung don hang va tao ra tung sheet 1 mat hang dc ko ah, xuat nhap ton , minh cam on rat nhieu
Bạn tham khảo ở đây xem sao:
http://webketoan.com/threads/2752414-mau-nhap-xuat-ton-kho-mau-01/

N

namchiaki

Sơ cấp
16/3/15
18
0
1
43
Mình có file excel như file đính kèm. Bạn nào xem giúp mình tạo công thức với yều cầu công việc như sau:
- sheet nhập dữ liệu cont ta đánh vào tự động cập nhập vào data.
- sheet check cont sẽ tự đông kiểm tra và liệt kê các cont cần kiểm tra theo 2 hình thức. 1 là liệt kê tìm kiếm theo số cont hoặc 2 là liệt kê tìm kiếm theo cont rỗng hay cont có hàng( ký hiệu cont có hàng đánh dấu x, công rỗng tình trạng để trống).
Mail cua minh là bvnam2102@gmail.com
Thanks!

Đính kèm

• DATA.xlsx
    11.4 KB · Lượt xem: 351
K

KHANH HUYEN116

Guest
1/4/15
1
0
1
33
Anh ơi,

Em tại file excel giống anh để quản lý NPL, nhưng em còn vướng mắc chỗ giá của NPL nhập vào và xuất ra anh giúp em dùm với.

Em nhập giá NPL nhập vào theo mã hàng, nên sẽ có nhìu giá khác nhau. Vậy để xuất ra giá bình quân liên hoàn cho NPL xuất thì em sẽ tạo công thức như thế nào vậy anh ?

T

Trungthuyanh

Guest
Sau đây xin hướng dẫn các bạn thiết kế quản lý kho nhập xuất tồn bằng excel minh họa bằng hình vẽ vì trên diễn đàn ko có chức năng chèn hình ảnh nên phải làm trên word, rất mong có thể giúp ích cho những người muốn lập và thiết kế quản lý kho trên excel
THIET KE KHO.doc
NXT T01.rar
Bạn ơi mình mở file.doc ra những phóng to hết cỡ rùi mà vẫn nhỏ k nhìn thấy, bạn có thể gửi qua e mail cho mình đc k?

Béo Gian Xảo

Béo Gian Xảo

Guest
11/4/15
1
0
1
34
anh chị ơi! giúp em với ạ!
em muốn lập một bảng excel về nguyên vật liệu đầu vào, có thể theo dõi theo từng ngày, cũng có thể theo dõi theo từng mã hàng để xem biến động của giá cả vì hàng của em cứ lên xuống theo từng ngày ạ
em cảm ơn

N

NguyenThu@2112

Guest
19/4/15
1
0
1
34
mình nhập kho hồi tháng 2, bây giờ mình muốn xóa toàn bộ kho để nhập kho mới, nhưng mình không nhìn thấy ngiệp vụ. Trong tồn kho thì vẫn còn, mình phải làm sao mới xóa được?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA