Chi phí mua bánh trung thu tặng khách hàng có được coi là chi phí hợp lý?

• Thread starter Miss Thanh
  • Ngày gửi
M

Miss Thanh

Sơ cấp
18/4/09
22
3
3
Thai Binh
Chào mọi người!
Mọi người cho em hỏi trong báo cáo thuế Tháng 10/2009 em có kê khai 1 hóa đơn mua bánh trung thu tặng khách hàng:thuế đầu vào là 1.130.000đ (không phải là quà tặng đi kèm với sản phẩm bán cho khách hàng), thuế còn được khấu trừ chuyển sang tháng 11 là 4.900.000đ
Bây giờ bác thuế bắt em bỏ hóa đơn đó ra không được coi là chi phí hợp lý.
Mọi người cho em hỏi:
* Nếu em giữ nguyên báo cáo thuế đó có được không? Nếu được thì thủ tục để được coi là chi phí hợp lý như thế nào?
Nếu em bỏ hóa đơn đó ra thì phải làm thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
vậy nếu mua bánh trung thu tăng cho nhân viên cty có đươc xem là CP hợp lý ko mọi người

M

Miss Thanh

Sơ cấp
18/4/09
22
3
3
Thai Binh
Biết là bị loại nhưng phải làm thủ tục như thế nào mọi người giúp em với!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào mọi người!
Mọi người cho em hỏi trong báo cáo thuế Tháng 10/2009 em có kê khai 1 hóa đơn mua bánh trung thu tặng khách hàng:thuế đầu vào là 1.130.000đ (không phải là quà tặng đi kèm với sản phẩm bán cho khách hàng), thuế còn được khấu trừ chuyển sang tháng 11 là 4.900.000đ
Mọi người cho em hỏi:
* Nếu em giữ nguyên báo cáo thuế đó có được không? Nếu được thì thủ tục để được coi là chi phí hợp lý như thế nào?

1.Bạn làm tờ khai bổ sung giảm số thuế đầu vào 1.130.000 (trường hợp này bạn không bị tính phạt nộp chậm vì còn dư thuế)
2. Kết thúc năm làm báo cáo TNDN bạn loại khoản CP đó ra là xong.

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Chào mọi người!
Mọi người cho em hỏi:

Bạn kèm theo biên bản hội nghị khách hàng, phần tiếp khách bạn nhé.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Khoản này chắc ăn là bị loại.
cty em làm bên du lịch vậy nếu em đưa cái koan mua bánh trung thu cho khách ăn vây có đua vào CP được ko đợt rui cty có 1 hoá đơn mua bánh hết 1tr5

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ăn bánh trung thu rồi uống nước trà cũng được mà bạn. :015:

Cứ xem là vậy đi, bài tính :
Bánh trung thu 11.300.000 (VAT=1.130.000)= 100 hộp= 400 cái.
Bình quân 1 KH/1cái : mời 400 KH, hiện diện 200 khách.
Tổ chức ở đâu ? Cty có chứa hết không ?
Thuế không nghỉ đơn giản như mình nghỉ đâu !

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
[/B]

Cứ xem là vậy đi, bài tính :
Bánh trung thu 11.300.000 (VAT=1.130.000)= 100 hộp= 400 cái.
Bình quân 1 KH/1cái : mời 400 KH, hiện diện 200 khách.
Tổ chức ở đâu ? Cty có chứa hết không ?
Thuế không nghỉ đơn giản như mình nghỉ đâu !

Bạn chia ra làm thật nhiều đợt.

G

Gia Nhi

Guest
12/5/09
18
0
0
Ha noi
chia gì?.. bánh trung thu thì có hạn mà có mấy ngày trung thu?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào mọi người!
Mọi người cho em hỏi:

Bạn kèm theo biên bản hội nghị khách hàng, phần tiếp khách bạn nhé.

Ăn bánh trung thu rồi uống nước trà cũng được mà bạn. :015:

Bạn chia ra làm thật nhiều đợt.

Họp thành nhiều đợt.

Chúc mùng bạn đã có giải pháp tốt trong trường hợp này !

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Họp thành nhiều đợt.

400 cái mà ngày nào cũng họp, chắc mấy người có trong buổi họp đó ớn bánh trung thu đến mấy năm liền. Còn cách 1 tuần cho họp 2 lần đi. Số bánh này đủ thời hạn đến thời gian họp để ăn nữa ko nhỉ?

P

phongpacific

Guest
thôi nhé bạn, các hóa đơn quà tặng như vậy bạn đừng khấu trừ thuế và đừng đưa vào CP là gì cho mệt
Nếu là hàng khuyến mại thì bạn phải đăng ký với sở thương mại để công bố chương trình khuyến mại, khi đó mới đc đưa vào chi phi.
Còn nếu là quà tặng thì xin bạn trích quỹ ra mà tặng, k đưa vào CP đc đâu, và cũng k khấu trừ thuế đc luôn

N

ngakt19

Cao cấp
10/8/10
272
1
0
botay.com
Nếu bạn đã lấy hóa đơn bánh trung thu rồi thì bạn nên trích từ quỹ phúc lợi của cty ra để chi đó bạn còn không thì bạn nên mua hóa đơn về ăn uống hoặc tiếp khách về việc họp hội nghị khách hàng cũng được và đây cũng là chi phí hợp lý nữa đó bạn

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Ngoài Hóa đơn ra, mình có cần phải làm thêm quyết định tặng bánh do giám đốc ký không vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA