Có quy định nào về mức chi cho vé xe buýt ko ạ?

• Thread starter girl
  • Ngày gửi
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Chào cae nhà!
nhà mình cho em hỏi nhé,vé xé buyét có được hạch toán vào chi phí hợp lý ko a?nếu có thì có quy định mức chi bao nhiêu ko vì em thấy giưò đi xe buýt mình xin vé của người khac cũng đc những người dân hoặc học sinh thì họ có cần vé dâu những cáives đó mà mình xin về đưa tất vào chi phí thì được ko nhỉ?Em thấy trên vé xe cũng có đủ MST tên cty và có seri vậy có đc khia thuế ko nhỉ?mọi người giúp em nhé
Cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luc van

Guest
Chào cae nhà!
nhà mình cho em hỏi nhé,vé xé buyét có được hạch toán vào chi phí hợp lý ko a?nếu có thì có quy định mức chi bao nhiêu ko vì em thấy giưò đi xe buýt mình xin vé của người khac cũng đc những người dân hoặc học sinh thì họ có cần vé dâu những cáives đó mà mình xin về đưa tất vào chi phí thì được ko nhỉ?Em thấy trên vé xe cũng có đủ MST tên cty và có seri vậy có đc khia thuế ko nhỉ?mọi người giúp em nhé
Cảm ơn mọi người

bạn định đưa vé xe bus này vào chi phí với lý do gì?(dịch vụ xe bus thuộc loại hình KD không chịu thuế.)

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Như anh nói lạoi hình kinh doanh này ko chịu thuế thì ko kê khai thuế em hiểu,nhưng em muốn hỏi nữa là có được đua vào chi phí hợp lý dể tính thuế TNDN ko ạ?

L

Luc van

Guest
Như anh nói lạoi hình kinh doanh này ko chịu thuế thì ko kê khai thuế em hiểu,nhưng em muốn hỏi nữa là có được đua vào chi phí hợp lý dể tính thuế TNDN ko ạ?

Không đưa vào chi phí được đâu girl ơi! Vé xe bus có gì để chứng minh là của đơn vị bạn đâu? thế cho nên mình mới hỏi: Với lý do gì?

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
bạn định đưa vé xe bus này vào chi phí với lý do gì?(dịch vụ xe bus thuộc loại hình KD không chịu thuế.)

Có phát sinh chi phí thì phải đưa vào chi phí chứ sao lại không nhỉ? Nó có chịu thuế hay không thì liên quan gì đến chi phí của mình?
Không đưa vào chi phí được đâu girl ơi! Vé xe bus có gì để chứng minh là của đơn vị bạn đâu? thế cho nên mình mới hỏi: Với lý do gì?
Chứng minh bằng cách: Kẹp với giấy đi công tác phù hợp.
vì em thấy giưò đi xe buýt mình xin vé của người khac cũng đc những người dân hoặc học sinh thì họ có cần vé dâu những cáives đó mà mình xin về đưa tất vào chi phí thì được ko nhỉ?Em thấy trên vé xe cũng có đủ MST tên cty và có seri vậy có đc khia thuế ko nhỉ?mọi người giúp em nhé
Cái gì không phải của mình thì đừng lấy về cho mình. Không ai đi giúp cho sự không trung thực của bạn.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Có phát sinh chi phí thì phải đưa vào chi phí chứ sao lại không nhỉ? Nó có chịu thuế hay không thì liên quan gì đến chi phí của mình?

Cái gì không phải của mình thì đừng lấy về cho mình. Không ai đi giúp cho sự không trung thực của bạn.
Em biết nhưng ý của em là sau này cơ quan có soi gì ko vì họ không thể biết được những vé này của ai,nếu có nhiều thì em sợ họ sẽ loại ra nên em muốn hỏi vạy thôi,ý của em là vậy chứ ko phải em đi lấy vé của người khác để mang về nhà mình dâu ạ.Cảm ơn anh đã trả lưòi giúp em

L

Luc van

Guest
girl nói:
Chào ca nhà!
Cảm ơn mọi người .

Ý của @girl thế này chẳng phải muốn đưa vào kê khai thuế để lấy chi phí là gì anh NPT?

cho nên em mới hỏi lý do gì để đưa vào? nếu là đi công tác thì công tác phí chứ làm gì hạch toán chi phí vé xe bus bao giờ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
cho nên em mới hỏi lý do gì để đưa vào? nếu là đi công tác thì công tác phí chứ làm gì hạch toán chi phí vé xe bus bao giờ?
Tại bạn chưa thấy và chưa biết chứ không phải không có, không phải đơn vị nào cũng chỉ cần công tác phí là được.

N

ngocdiep051189

Guest
2/5/09
2
0
0
Đồng Nai
các anh chị cho em hỏi là mỗi khi mình làm phiếu thu phiếu chi gì thì dầu phải có hóa đơn đi kèm mới hợp lệ ạ? em cứ tưởng khi chi tiền để làm gì thì chỉ cần phiếu chi thoi. vì có khi người đi mua hàng, photo... về rồi kêu thanh toán tiền thì em lập pc thôi.anh chị nào biết chỉ em với.em làm lung tung hết rồi

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
..

Ý của @girl thế này chẳng phải muốn đưa vào kê khai thuế để lấy chi phí là gì anh NPT?
..
Ý NPT muốn nói là hạch toán vào chi phí Cty thôi Lucvan ơi, chứ chưa nói tới việc chi phí hợp lý tính thuế TNDN hay không mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA