Tìm bãi đáp an toàn trú ẩn cho tuổi xế chiều

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Bôn ba không qua thời vận, nghĩ lại cuộc đời cố gắng làm mọi thứ để đạt những điều mình mong ước. Thế nhưng khi đạt được nó thì ta sẽ làm gì nữa. Còn thua cuộc, trắng 2 tay cũng đâm chiu buồn chán.

Thế gian là thế, thức tĩnh trước cảnh ngộ này, KTGG đang tìm bãi đáp an toàn để trú ẩn luyện kinh pháp tu hành

Bác nào có điểm tốt có thể chỉ cho em 1 chỗ để em dừng chân. Đừng bảo em lên Làng Tre nhe.

Cám ơn các bác nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Bôn ba không qua thời vận, nghĩ lại cuộc đời cố gắng làm mọi thứ để đạt những điều mình mong ước. Thế nhưng khi đạt được nó thì ta sẽ làm gì nữa. Còn thua cuộc, trắng 2 tay cũng đâm chiu buồn chán.

Thế gian là thế, thức tĩnh trước cảnh ngộ này, KTGG đang tìm bãi đáp an toàn để trú ẩn luyện kinh pháp tu hành

Bác nào có điểm tốt có thể chỉ cho em 1 chỗ để em dừng chân. Đừng bảo em lên Làng Tre nhe.

Cám ơn các bác nhiều
con thấy bố nên đi du lịch nhiều :015:là lý thu nhất

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
lên chùa là an toàn nhất

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

Cám ơn các bác nhiều

Bố đi rồi còn các con thân yêu thì sao ạh? Bố phải chờ tất cả các con gái bố cất bước lên xe bông hết thì mới được rút chân ra khỏi chốn giang hồ chứ ạh? ^.^ :004:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Một gợi ý nhỏ : Phật cô đơn (Bình Chánh)

Sáng này, đi họp về có đến nơi theo hướng dẫn của bác Nam, sao em thấy cô đơn, nắng cháy da người quá bác ơi.

lên chùa là an toàn nhất

Rồi 1 lúc, mới chạy đi tìm các kiểng chùa tại đây nhưng cũng chưa thỏa do còn nhớ các con nuôi ở nhà nên vội chạy về hối thúc các sắp nhỏ nên sớm lập gia đình để mình mới yên tâm tịnh tu được.

Mô Phật - Phật tại tâm

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Rồi 1 lúc, mới chạy đi tìm các kiểng chùa tại đây nhưng cũng chưa thỏa do còn nhớ các con nuôi ở nhà nên vội chạy về hối thúc các sắp nhỏ nên sớm lập gia đình để mình mới yên tâm tịnh tu được.

Mô Phật - Phật tại tâm

Rửa tay gác kiếm thoái ẩn giang hồ, ân oán tình thù tuỳ con định liệu !

Phật tại tâm, tâm tại đâu ???:004:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp

Cám ơn các bác nhiều

Bố hát bài Dừng Bước Giang Hồ nhanh vậy ta?

Con nghĩ con người mình ko bao giờ thỏa mãn với những gì mình đang có, có rồi lại chán, ko có thì tuyệt vọng. Nên mình biết vui với những gì mà mình đang có, ví dụ như: Bố có rất nhiều con gái nuôi mà nhiều người khác muốn cũng ko có? họ ngưỡng mộ và ganh tỵ với bố lắm đấy. Và điểm dừng của bố chính là gia đình, 1 gia đình hạnh phúc thì còn mong gì hơn nữa bố nhỉ?:1luvu:

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận

Cám ơn các bác nhiều

Bác ơi, Mina đang thắc mắc nhiều ở hai chỗ này. Đã gọi là luyện kinh pháp tu hành tại sao Bác không chọn những nơi thanh vắng để tịnh tâm mà ở đâu bác cũng bảo xa xôi.
Gần hay xa là do tâm của mình bác ah. Nhiều người ở cách nhau 1/2 quả đất mà người ta còn thấy rất gần nhau mà.....

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Dạ, theo cháu muốn tĩnh tâm thì đâu cần đi đâu xa. Quét dọn nhà cửa sạch sẽ, sắp xếp một góc phòng nhỏ thoáng mát, lập tủ sách trong phòng, ngoài ban công nuôi vài con chim kiểng, trồng dăm chậu hoa, đóng bộ bàn trà, rảnh rỗi dắt cháu đi chơi vậy thôi bác

Cháu đang cố làm việc, cũng chỉ mong vài chục năm nữa không phải bon chen nhiều. Mong muốn cũng nhiều nhưng nếu chỉ được đến thế kia thì cũng là tốt rồi :)

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Lâu lâu có tâm sự buồn nên muốn bày tỏ cùng Thầy/cô, anh chị để được chia sẻ nỗi lòng.

Chứ KTGG, nghiệp chướng tội lỗi đầy mình, nặng nợ tình cảm Thầy/cô, anh chị trên diễn đàn làm sao mà đi đâu được.
Một ngày không vào diễn đàn cảm thấy trống vắng làm sao.

Diễn đàn là gia đình, là điểm tựa cho tuổi xế chiều của mình, còn đi đâu mà tìm nữa. Không có gì quý hơn và hạnh phúc nhất là được kết thân, học hỏi từ Thầy/cô, anh chị từ khắp mọi miền đất nước cho khoảng đời còn lại. Đó là điều tri ân đáng nhớ nhất cho tuổi xế chiều của mình.

Thân

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Diễn đàn là gia đình, là điểm tựa cho tuổi xế chiều của mình, còn đi đâu mà tìm nữa. Không có gì quý hơn và hạnh phúc nhất là được kết thân, học hỏi từ Thầy/cô, anh chị từ khắp mọi miền đất nước cho khoảng đời còn lại. Đó là điều tri ân đáng nhớ nhất cho tuổi xế chiều của mình.

Đúng rồi bác ơi, làm hổm rày tôi đi tìm giờ mới được cái này tặng bác đây.

Xem xong thì...:wall::wall::wall:

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
...có đến nơi theo hướng dẫn ... sao em thấy cô đơn, nắng cháy da người quá .... mới chạy đi tìm các kiểng chùa ... Mô Phật
Anh ơi, nếu anh có ý định lên chùa thì dù anh có kiếm được cái chùa nào xa xa thành phố, thanh vắng trong lành thì cũng phải có internet wifi đặng còn ... Mô phật... :004:

Nhớ mang theo laptop nhen anh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA