DN không có doanh thu

• Thread starter macaca
  • Ngày gửi
M

macaca

Guest
25/11/09
12
0
0
nghệ an
Các anh chị cho em hỏi vấn đề này với ạ: công ty mới thành lập thì có được quy định chưa có doanh thu trong mấy quý không ạ? Công ty thành lập tháng 3/2009 đến nay doanh thu vẫn bằng 0, tức là cả 3 quý DT đều là 0, thì có vấn đề gì không ạ. Mong các anh chị tư vấn, giúp đỡ, hix.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanhhm

Mèo lười ham vui
14/11/08
83
1
0
35
Nơi yên bình
Các anh chị cho em hỏi vấn đề này với ạ: công ty mới thành lập thì có được quy định chưa có doanh thu trong mấy quý không ạ? Công ty thành lập tháng 3/2009 đến nay doanh thu vẫn bằng 0, tức là cả 3 quý DT đều là 0, thì có vấn đề gì không ạ. Mong các anh chị tư vấn, giúp đỡ, hix.

Có sao đâu bạn, kể cả âm cũng chẳng sao. Nhưng cho dù ko phát sinh doanh thu, thậm chí là ko phát sinh chi phí thì bạn vẫn phải nộp tờ khai đầy đủ, bạn nhé! Good luck!

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
mình hỏi thêm một chút nhé, công ty bạn kinh doanh mặt hàng gì mà gần 1 năm hoạt động vẫn chưa có doanh thu? Nghe chừng gần 1 năm mà ko xuất một hóa đơn nào cũng hơi lạ.

H

hanhhm

Mèo lười ham vui
14/11/08
83
1
0
35
Nơi yên bình
mình hỏi thêm một chút nhé, công ty bạn kinh doanh mặt hàng gì mà gần 1 năm hoạt động vẫn chưa có doanh thu? Nghe chừng gần 1 năm mà ko xuất một hóa đơn nào cũng hơi lạ.

có gì lạ đâu, công ty tớ cũng như bạn ý đấy, cả năm mới xuất 1 hóa đơn, toàn chi phí chứ có doanh thu đâu.
Cty tớ làm về xây dựng, có khi 2 năm mới đc xuất hóa đơn, hehe.

M

macaca

Guest
25/11/09
12
0
0
nghệ an

Công ty có giấy phép ĐKKD từ tháng 3 nhưng thật sự thì chỉ hoạt động từ tháng 7 thế nên vẫn chưa xuất hóa đơn ạ.

L

landville

Guest
24/11/09
47
0
0
TP HCM

Có gì lạ đâu bạn, công ty minh làm về dự án đầu tư mà gần 2 năm rồi mà còn chưa có doanh thu nữa kìa. Nhưng không sao cả, hàng tháng vẫn làm báo cáo nộp đầy đủ và bình thường

M

macaca

Guest
25/11/09
12
0
0
nghệ an
Cảm ơn bạn hanhhm nhiều nhiều, cho mình hỏi thêm chút công ty bạn bên thuế đã đến kiểm tra chưa? Có bị "bắt bẻ" gì không?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Chuyện rất bình thường mà bạn.
Cty xây dựng mới thành lập lảnh thầu một công trình xây dựng (theo hợp đồng thi công thì sau 12 tháng hoàn thành), sau 12 tháng mới có doanh thu đó bạn.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
trong lãnh vực gia công và nâng cấp phần mềm thì 1 năm xuất 1 hđơn cũng bình thường mà.

trong lĩnh vực tổ chức sự kiện thì 1 năm cũng xuất có 1 hóa đơn, mà mỗi lần xuất là tiền trăm triệu đến tiền tỉ :wall:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Doanh nghiệp mà không có doanh thu thì làm sao trả lương cho lao động được nhỉ?

Khi thành lập cty thì phair có vốn để trang trải chi phí chứ, đa số cty mới thành lập ra điều bị lỗ vì ko có DT, Ko phải ai mở cty là có khách hàng liền. Nếu cty ko có vốn thì đừng thuê nhân viên cho đỡ tốn chi phí, khi nào có khách hàng rồi thuê:036:

C

ck nguyen

Guest
10/12/09
1
0
0
38
hai phong
các bạn nhân tiện cho mình hỏi là lỗ doanh thu liên tiếp bao nhiêu năm thì bị thu hồi giấy phép kinh doanh đấy nhi? cty mình đang trong tình trạng ko có doanh thu:026:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
các bạn nhân tiện cho mình hỏi là lỗ doanh thu liên tiếp bao nhiêu năm thì bị thu hồi giấy phép kinh doanh đấy nhi? cty mình đang trong tình trạng ko có doanh thu:026:

Không có qui định nào mà nội dung như bạn nói cả !

H

hoconbuongbinh

Guest
18/11/09
23
0
0
bien
Doanh nghiệp mà không có doanh thu thì làm sao trả lương cho lao động được nhỉ?
Nếu là đang trong thời gian đầu tư xây dựng cơ bản thì chưa có DT là chuyện bình thường mà.

Duonghien411

Duonghien411

Sơ cấp
25/8/09
20
0
1
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi doanh thu công ty(TNHH) mà bị âm nhiều quá(quý vừa rồi công ty mình bị âm 18tr) thì có ảnh hưởng gì không?kỳ tính thuế quý tiếp theo có bị trừ không? Nếu cứ tiếp tục âm thì cơ quan thuế có phạt gì không?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bạn cho mình hỏi doanh thu công ty(TNHH) mà bị âm nhiều quá(quý vừa rồi công ty mình bị âm 18tr) thì có ảnh hưởng gì không?kỳ tính thuế quý tiếp theo có bị trừ không? Nếu cứ tiếp tục âm thì cơ quan thuế có phạt gì không?

Doanh thu âm là sao hả bạn ?
Nếu không có doanh thu mà chỉ có chi phí thì lỗ là chuyện đương nhiên, lỗ thì lỗ không sao hết, "lỗ mà bị thuế phạt thì ai mà kinh doanh".

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA