Các khoản CP in lịch, quà tặng Tểt có được đưa vào CP được trừ?

• Thread starter Van
  • Ngày gửi
V

Van

Guest
21/8/06
64
0
0
40
Hi,

Các bạn cho mình hỏi chút xíu. Các khoản chi về in lịch, chi mua quà tặng vào dịp Tết, tủng thu... có được đưa vào chi phí đc trừ ko vậy? Mình xem TT30 mà ko thấy nói gì về các khoản này hết?

Thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhim tom

Guest
2/12/09
7
0
0
Hà Nội
Bên minh cũng vẫn tính chi về in lịch, quà tặng vào chi phí mà với điều kiện là phải có hđ tài chính bạn nhé.Nếu số lượng nhiều thì bạn phải có cả hợp đồng nữa

S

sunnyfann

Sơ cấp
18/1/08
28
0
1
HCM
Có hóa đơn vẫn bị loại như thường ! Thật khó hiểu khi mình nghĩ đó cũng là 1 cách quảng bá doanh nghiệp , chi phí này cũng hợp lý vậy mà vẫn bị loại ! ( khổ chủ mới vừa bị thanh tra xong đây !)

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Có hóa đơn vẫn bị loại như thường ! Thật khó hiểu khi mình nghĩ đó cũng là 1 cách quảng bá doanh nghiệp , chi phí này cũng hợp lý vậy mà vẫn bị loại ! ( khổ chủ mới vừa bị thanh tra xong đây !)

Cho hỏi chút xíu nhe bạn : bạn bị loại CP in lịch quảng cáo cho Cty vì lý do gì có thể cho biết được không vậy bạn ?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Hi,

Các bạn cho mình hỏi chút xíu. Các khoản chi về in lịch, chi mua quà tặng vào dịp Tết, tủng thu... có được đưa vào chi phí đc trừ ko vậy? Mình xem TT30 mà ko thấy nói gì về các khoản này hết?

Thanks.
cphí quảng cáo, tiếp thị ? hợp chứ nhỉ.

S

sunnyfann

Sơ cấp
18/1/08
28
0
1
HCM
Minh giải thích với thuế là in lịch tặng cho là 1 hình thức quảng bá doanh nghiệp rồi . Thuế vẫn nói ... khỏan chi ko hợp lệ ..-> lọai

H

Ho Hoai Thu

Guest
10/11/06
11
0
0
Ha noi
Chính vì thế, người ta mới loại ra. Vì họ bảo những chi phí mà để biếu, tặng khách hàng là phải trích từ lợi nhuận sau thuế. :(

J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội
Chính vì thế, người ta mới loại ra. Vì họ bảo những chi phí mà để biếu, tặng khách hàng là phải trích từ lợi nhuận sau thuế. :(

Theo mình không hẳn vậy, trên TT30 và TT128 trước đây có nêu rõ chi phí quản cáo, khuyến mại, hoa hồng, chiết khấu ... được tính vào chi phí nhưng không được vượt quá 10% tổng chi phí (với kinh doanh TM thì k được tính giá vốn hàng hóa) mà. Có thể cơ quan thuế sẽ loại chi phí của bạn vì nó đã >10% rồi, còn nếu <10% thì chẳng sao cả

P

phamminhthuan

Sơ cấp
30/10/09
15
0
1
38
tp hcm
Chào cả nhà!
Tết sắp tới rồi chuyện chi phí in lịch, chi mua quà tặng khách hàng nếu như theo TT30 thì họ không dùng từ là chi tặng quà khách hàng, như vậy vời những khoản này chúng ta có thể linh động ghi diễn giải là chi quảng cáo tiếp thị (tất nhiên là phải có hoá đơn đầu vào) như vậy chi phí này chỉ bị tính chi phí khống chế thôi.
Xin các bác cho ý kiến

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA