Chúc các bác lều chõng đi thi chứng chỉ thủ tục thuế thành công

• Thread starter thanhvunt
  • Ngày gửi
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Chúc các bác lều chõng đi thi chứng chỉ thủ tục thuế thành công, về đi hành nghê nếu gặp "hủ tục" ở đâu thì giơ chứng chỉ ra mà "chiến" nhé :004:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Còn hai ngày nữa là các bạn ngồi lên ghế nóng rùi!
Chúc các bạn bình tĩnh tự tin và chiến đấu tốt ...........:angel::angel::angel::angel::angel:

T

Thai My

Trung cấp
1/6/09
65
0
6
Kiên Giang
Gửi các bạn sắp thi Chứng chỉ hành nghề!

Chúc các bạn, các anh chị sắp thi chứng chỉ hành nghề sẽ làm bài thi và đạt kết quả thật tốt nhé!

Mọi người ơi cố lên! :banana:

Sửa lần cuối:
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Giờ này chắc các bác ở xa nơi thi bắt đầu lên đường rùi nhỉ? Các bác đi bình an và may mắn nhé!
@ cả nhà: Có chào đón các thi sinh ở F5 không nhỉ? Gần địa điểm thi mà!:015:

phong2v

phong2v

Guest
Cả ngày Cn em ngồi ở F5 chờ các bác đi thi về xem thế nào, bác nào có bị đuổi ra khỏi phòng thi sớm thì ra ngồi cafe với em nhé!!!!!!!!

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Cả ngày Cn em ngồi ở F5 chờ các bác đi thi về xem thế nào, bác nào có bị đuổi ra khỏi phòng thi sớm thì ra ngồi cafe với em nhé!!!!!!!!
Hôm qua có ai đến uống cafe trước giờ nộp bài không Phong ơi :angel:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Hôm qua ở F5 rất đông. Tuy nhien ko ai về F5 trước giờ nộp bài cả bởi vì còn đợi nhau mới về.
Nhưng trưa hôm qua ở F5 thạt vui, mọi người thi xong về đấy măm măm chào mừng hai đồng chí chiều lên đường tiếp.
Nói chung thỉnh thoảng thi cử thế này hay phết, anh chị em có dịp đọc lại tài liệu và tranh cãi nhau. he he.

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Nghe thiên hạ đồn thổi là ứ làm được bài :004:

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
He he. Theo như thông tin vỉ hè. Hội chào đón các thí sinh thi "chứng chỉ hành nghề đại lý thuế", Thành viên làm bài tốt nhất là ban cố vấn Nhungpt59, PNPhuong thì suy đi tính lại đạt khoảng 48 đến 58 điểm, còn đâu "Hẹn năm sau gặp lại".
Không biết nên chúc mừng hay chia sẻ đây!!!

bảo trân

bảo trân

Trung cấp
8/9/06
119
0
16
TP.HCM
hôm qua mình cũng lều chõng đi thi ( mình thi ở KV TPHCM). Không biết các bạn làm bài có tốt không?
Mình thì chắc năm sau lại lều chõng đi thi tiếp rồi.:015:

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Trước khi thi nhiều người nghĩ là thi cái này chắc dễ hơn CCHN kế toán vì chỉ yêu cầu trình độ trung cấp, mình vẫn giữ ý kiến năm nay thi cho biết họ cho thi thế nào năm sau mới chiến chính thức. Cuối cùng đúng thật, đề thi còn khó làm hơn đề thi CCHN vừa rồi.

Đề lý thuyết thì cho những nội dung "ngoài vùng phủ sóng" kiểu như quyền lợi và nghĩa vụ người nộp thuế thì "RAM" gần 40 năm làm sao nhớ nỗi; đề bài tập thì mỗi người hiểu một kiểu, suy diễn kiểu nào làm theo kiểu đó thì chắc là phải có "ông trời" phù hộ mới hiểu đúng ý ông thầy.

F

fourT

Guest
3/12/07
17
0
1
Nha Trang
Mình có mấy bà bạn thuộc hàng... có tuổi tham gia thi lần này. Nếu xếp danh sách theo điểm thì hổng biết nằm ở đâu, chứ xếp theo tuổi thì chắc cũng ở hàng top 5 hay top 10 gì đó, chỉ thi môn thuế thôi mà bà nào bà nấy đã than trời. Mấy bả cứ tưởng dễ như lấy mấy cái bằng "sau đại học" (sau đại học chứ không phải trên đại học à nha, vd: Anh văn, vi tính, nữ công gia chánh...):015:
Mấy bả đầnh phải tạm gác chồng con tại quê nhà, vác lều chõng vào SG thi, vào phòng thi mà cứ phập phồng hôm nay con mình ăn gì, tối không biết chồng có đi đâu không??? mà đề thi thì có những thứ "ở trển" xuống:wall::wall:.
Bởi vậy, hỏi: "Làm bài được không?"- "Hổng biết", "Khoảng bao nhiêu%?"- "Hổng biết", "Đậu được không?"- "Hổng biết". Chỉ duy nhất trả lời được 1 câu: "Chừng nào có kết quả?"- "60 ngày":004::004:

T

thuyhuong

Guest
27/6/05
70
0
6
ViệtNam
Trước khi thi nhiều người nghĩ là thi cái này chắc dễ hơn CCHN kế toán vì chỉ yêu cầu trình độ trung cấp, mình vẫn giữ ý kiến năm nay thi cho biết họ cho thi thế nào năm sau mới chiến chính thức. Cuối cùng đúng thật, đề thi còn khó làm hơn đề thi CCHN vừa rồi.

Đề lý thuyết thì cho những nội dung "ngoài vùng phủ sóng" kiểu như quyền lợi và nghĩa vụ người nộp thuế thì "RAM" gần 40 năm làm sao nhớ nỗi; đề bài tập thì mỗi người hiểu một kiểu, suy diễn kiểu nào làm theo kiểu đó thì chắc là phải có "ông trời" phù hộ mới hiểu đúng ý ông thầy.

Kiểu ra đề thuộc lòng nó xưa như trái đất mà mấy bác TCT còn áp dụng. Khổ thiệt! Em bỏ nguyên phần đó:angel:

Phần bài tập thì thuế nhập khẩu thép ko gỉ không cho thuế suất thúê nhập khẩu thì làm sao mà ngta nhớ nổi hả trời. Đúng là giết thí sinh mà!

Còn Bài tập thuế TNCN thì nêu tiền thưởng = 8tr trong đó thưởng tiền (ko nhớ rõ) 4tr và thưởng = cổ phiếu. Mà cọng hai khoản này lại không hiểu cọng ntn cho ra 8tr :036:

Nói chung đề thi không khó nhưng không rõ ràng lắm. Hy vọng không phải dự thi năm tới

L

lytt

Guest
10/4/07
40
0
6
37
HN
đợi mãi mà chả có kết quả gì cả nhỉ :(

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Rùi kết quả web mình những ai trả xong nợ cầm thư nhỉ?

Ới lên một tiếng cho anh em bít mặt với nèo!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA