Viết hoá đơn KD Dịch vụ...

• Thread starter lmdung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lmdung

Guest
1/11/04
20
0
0
44
hanoi
Chào các bạn,
Chúc các bạn một ngày làm việc tốt đẹp và có thời gian rảnh rỗi...để giúp mình tí việc :))
Bên mình là doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ nhà nghỉ. Mới thành lập và đã đến chào các bác thuế. Họ yêu cầu bên mình ngày nào cũng phải xuất hoá đơn cho khách hàng (kể cả họ ko lấy hoá đơn :()
Mình thì lười, hihi, nên định là sẽ làm bảng kê cho 5 ngày một rồi viết hoá đơn một thể (tức là 5 ngày mới viết 1 hoá đơn chung cho tất cả :p)
Liệu thế có được ko nhỉ, nếu được thì trên cái hoá đơn đấy, ở phần tên địa chỉ của khách hàng mình ghi thế nào bi giờ (vì có rất nhiều tên khách hàng), và nếu ko được thì làm thế nào nhỉ?
Rúp mình với, hỡi các cao nhân của WKT..... :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

le ngoc trung

Guest
4/1/05
64
0
0
42
ha tay
Minh không hiêu hoá đơn ơ đây của bạn là hoá đơn bán hàng thông thường, hoá đơn VAT hay là hoá đơn bán lẻ. Thực ra theo mình nghĩ đó là về bên thuế,còn đối với những khách hàng không cần lấy hoá đơn thì không cần đâu.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Xin nhắc các bạn là không được phép thảo luận chuyện trốn thuế trên diễn đàn này nhé (sáng nay có 1 bạn đã post những nội dung tương tự như vậy lên topic này)

Quay lại nội dung chính của đề tài này: Đây là loại hình dịch vụ chứ không phải là loại hình thương mại nên bạn không thể gộp doanh thu lại để viết như cách bạn làm. Cách tốt nhất của bạn là phải xuất tất cả các hoá đơn dịch vụ cho dù khách hàng có lấy hóa đơn hay không. Còn 1 cách nữa là lên bảng kê chi tiết (tiền phòng, tiền dịch vụ...) những phòng không lấy hoá đơn sau đó xuất chung vào 1 hoá đơn của cùng 1 ngày. Nếu làm theo cách này thì không được xé liên 2 của hoá đơn ra khỏi cuốn hoá đơn mà phải giữ nguyên tại gốc.

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
lmdung nói:
Chào các bạn,
Bên mình là doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ nhà nghỉ. Mới thành lập và đã đến chào các bác thuế. Họ yêu cầu bên mình ngày nào cũng phải xuất hoá đơn cho khách hàng (kể cả họ ko lấy hoá đơn

Cái này theo Luật thì đúng rồi bác ạ.

Mình thì lười, hihi, nên định là sẽ làm bảng kê cho 5 ngày một rồi viết hoá đơn một thể (tức là 5 ngày mới viết 1 hoá đơn chung cho tất cả :p)

Tốt nhất bác hỏi cán bộ thuế quản lý phường bác xem có được hay không. Em làm bên giáo dục, ai thích lấy hoá đơn thì em xuất riêng, còn không thì em cứ lên danh sách học viên 1 lớp vào một bảng kê rồi xuất 1 hoá đơn cho cho bảng kê đó. CQ thuế chấp nhận.

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
lmdung nói:
Chào các bạn,
Liệu thế có được ko nhỉ, nếu được thì trên cái hoá đơn đấy, ở phần tên địa chỉ của khách hàng mình ghi thế nào bi giờ (vì có rất nhiều tên khách hàng), và nếu ko được thì làm thế nào nhỉ?
Rúp mình với, hỡi các cao nhân của WKT..... :1luvu:
Bạn lập bảng kê chi tiết từng ngày, từng phòng, từng loại phí rồi căn cứ vào đó lập hoá đơn. Trên hoá đơn bạn ghi rõ xuất theo bảng kê số, ngày... ; phần khách hàng bạn ghi là khách lẻ. Và nhớ là đừng xé liên 2 ra khỏi cuống hoá đơn nhé bạn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA