Help me!! Mất hoá đơn VAT đầu vào!!

• Thread starter anhtuan709
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

anhtuan709

Guest
23/6/05
18
0
0
41
TP Vinh - Nghệ An
Các bác ơi!!
Do sơ suất nên công nhân đã làm mất một hoá đơn đầu vào. Trị giá tới 1,250 Usd lận. Muốn hỏi các bác làm sao để có thể hạch toán được VAT mất này!!
Xin chân thành cảm ơn! Và hậu tạ!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lmdung

Guest
1/11/04
20
0
0
44
hanoi
Mình vừa mới hỏi cái vụ này mấy hôm trước, hihi, cách làm như sau:
1. Bạn làm công văn sang bên đã xuất hoá đơn cho bạn (Bên A) nhờ họ lên cơ quan thuế quản lý họ xác nhận là cái hoá đơn bị mất đó đã được kê khai nộp thuế ( tháng nào đấy)
2. Bạn làm công văn lên cơ quan thuế quản lý bạn báo mất hoá đơn đó.
Sau khi bạn nhận được công văn xác nhận do bên Qlý thuế bên A xác nhận là bạn hoàn toàn có thể kê khai thuế tờ hoá đơn bị mất này như thường (dĩ nhiên là nếu nó còn đủ điều kiện kê khai)

Còn nếu bạn muốn biết chi tiết hơn nữa thì đợi vài hôm nữa, khi mà mình lấy được cái xác nhận của bên thuế (vì "thằng" khách hàng của mình nó cũng đang nhờ mình làm xác nhận) sẽ báo cho bạn rõ hơn. Hiihi, cười lên nào!!!!!!! :banana:

A

anhtuan709

Guest
23/6/05
18
0
0
41
TP Vinh - Nghệ An
Cam ơn chi Dung

:0frown: Cảm ơn chị nhiều, dù sao thì em cũng không còn lo lắng nhiều nữa, khi nao có chi tiết hơn thì chị gửi cho em nha!!
Cám ơn chị nhiều!!

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
Bạn ơi, theo mình biết thì ngoài thông báo cho bên phát hành hoá đơn và cơ quan chuyên quản hai bên như Imdung nói, bạn phải làm cớ mất hoá đơn ở Công an nơi công nhân của bạn làm mất nữa đấy. Tuy nhiên, mỗi nơi mỗi khác, bạn nên hỏi bên chuyên quản của bạn để làm một lần "trọn bộ", mình cũng đã một lần "khổ" vì chạy bổ sung hồ sơ rồi.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Help me! Mất hoá đơn đầu vào

NgHoangLong nói:
Bạn ơi, theo mình biết thì ngoài thông báo cho bên phát hành hoá đơn và cơ quan chuyên quản hai bên như Imdung nói, bạn phải làm cớ mất hoá đơn ở Công an nơi công nhân của bạn làm mất nữa đấy. Tuy nhiên, mỗi nơi mỗi khác, bạn nên hỏi bên chuyên quản của bạn để làm một lần "trọn bộ", mình cũng đã một lần "khổ" vì chạy bổ sung hồ sơ rồi.
Để "trọn bộ" ngoài những điều bạn Imdung nói, bạn cần yêu cầu bên bán photo liên 1 và đóng dấu xác nhận của cty bên bán giao cho bạn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA