Hình thức ghi sổ sách kế toán, số liệu trong sổ sách có thể in từ máy ra không?

• Thread starter anhjean
  • Ngày gửi
A

anhjean

Guest
17/2/06
14
0
0
41
HCM
Chào các bác, hôm nay anhjean có câu hỏi sau mong được các bác giúp đỡ.??

Nhà em có 1 doanh nghiệp tư nhân đã từ lâu toàn dùng sổ và ghi chép bằng tay. Mỗi khi xuân sang là nhà em lại dắt nhau ra tiệm VPP để mua sổ về ghi.
EM thấy vậy mắc công quá. Vậy giờ em lên Excel làm một cái mẫu y chang cuốn sổ hàng năm phải mua rùi tự in lun được ko??

Mà đã in thế thì em thiết nghĩ tai sao ko in luôn cả dữ liệu kế toán vào đấy?? Cứ vào mỗi tháng thì em in một quyển??? Ko biết vậy được ko??
Em có phải báo cao hay làm đơn gì để xin phòng thuế cho làm việc này ko nhỉ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Cái này theo mình biết thì bạn phải làm CV chuyển đổi hình thức là ok thôi, nhưng chỉ đc bắt đầu cho 1 niên độ kế toán mới thôi nha! Chúc làm việc tốt

A

anhjean

Guest
17/2/06
14
0
0
41
HCM
Vi dụ bây giờ mình làm công văn xin chuyển đôi thì như vậy những năm trước năm 2010 thì mình phải tiếp tục mua sổ về rùi nhập tay vào hả???

levanton

levanton

Cao cấp
Chào các bác, hôm nay anhjean có câu hỏi sau mong được các bác giúp đỡ.??

Nhà em có 1 doanh nghiệp tư nhân đã từ lâu toàn dùng sổ và ghi chép bằng tay. Mỗi khi xuân sang là nhà em lại dắt nhau ra tiệm VPP để mua sổ về ghi.
EM thấy vậy mắc công quá. Vậy giờ em lên Excel làm một cái mẫu y chang cuốn sổ hàng năm phải mua rùi tự in lun được ko??

Mà đã in thế thì em thiết nghĩ tai sao ko in luôn cả dữ liệu kế toán vào đấy?? Cứ vào mỗi tháng thì em in một quyển??? Ko biết vậy được ko??
Em có phải báo cao hay làm đơn gì để xin phòng thuế cho làm việc này ko nhỉ???

Bạn có thể tự thiết kế trên excel , nhập số liệu vào đầy đủ và in ra, để đó, khi nào cơ quan chức năng kiểm tra thì mở ra. Bạn không phải làm văn bản xin đâu. Trong bảng Thuết minh báo cáo tài chính có 1 dòng ghi thông tin về hình thức kế toán áp dụng, bạn ghi vào đó khi lập, nộp BCTC.

K

khoaquyen

Guest
18/12/09
2
0
0
q12
cac anh chi cho em hoi ti, em moi di lam nhung chua lam so sach bao gio cong ty em lam moi thanh lap duoc 2 nam cac ke toan truoc ko nhap so lieu , cac anh chi co kinh nghiem chi cho em voi, em phai lam cai gi truoc day, xin ch giao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA