phần mềm bị trục trặc hay do mình cài ko chuẩn nhỉ?

• Thread starter beleave and love
  • Ngày gửi
B

beleave and love

Guest
24/10/09
19
0
0
Hà Nội
Mình cài đặt phần mềm HTKK 2.1.0 vào máy và mọi việc sẽ rất tốt nếu...
mình cứ tắt máy là những gì mình đã khai đều biến mất, lần này cũng vậy, hôm qua mình vừa khai xong thuế tháng 11 bảo hôm nay in ra đi nộp thì ko hiểu sao khi kích vào biểu tượng HTKK ngoài màn hình thì ko vào được. chỉ hiện ra dòng chữ "Run-time error....." Và bây giờ mình phải làm lại từ đầu (lại phải cài đặt lại và khai mới tên công ty cũng như MST...).
Mình phải làm sao đây, mọi người có biết nguyên nhân ko chỉ giúp mình với.:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

beleave and love

Guest
24/10/09
19
0
0
Hà Nội
???????????????????

Mình cài đặt phần mềm HTKK 2.1.0 vào máy và mọi việc sẽ rất tốt nếu...
mình cứ tắt máy là những gì mình đã khai đều biến mất, lần này cũng vậy, hôm qua mình vừa khai xong thuế tháng 11 bảo hôm nay in ra đi nộp thì ko hiểu sao khi kích vào biểu tượng HTKK ngoài màn hình thì ko vào được. chỉ hiện ra dòng chữ "Run-time error....." Và bây giờ mình phải làm lại từ đầu (lại phải cài đặt lại và khai mới tên công ty cũng như MST...).
Mình phải làm sao đây, mọi người có biết nguyên nhân ko chỉ giúp mình với.:015:

Có lẽ nó đơn giản quá nên mọi người ko muốn giúp đỡ ah? bùn nhỉ?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Cái này thuộc về lỗi kỹ thuật nên cũng hơi khó đối với ng làm kế toán...

Bạn post chi tiết lỗi + hình ảnh để mọi ng xem qua, nếu biết chi tiết lỗi hy vọng sẽ giúp đc bạn!

B

beleave and love

Guest
24/10/09
19
0
0
Hà Nội
Cái này thuộc về lỗi kỹ thuật nên cũng hơi khó đối với ng làm kế toán...

Bạn post chi tiết lỗi + hình ảnh để mọi ng xem qua, nếu biết chi tiết lỗi hy vọng sẽ giúp đc bạn!

Thực ra cũng ko có hình ảnh gì để mà pots lên cả. mỗi lần khai thuế xong cứ khi nào tắt máy thì mình lại phải khai lại từ đầu (Tên công ty, mã số thuês, địa chỉ..vân vân..) thì mới sử dụng được. Bình thường chỉ khai một lần và lần sau chỉ việc cứ thế mà làm nhưng đây mình suốt ngày phải cài đặt lại từ đầu. như thế đồng nghĩa với việc dữ liệu đã kê khai của tháng trước mất hết.
Có ai giải quyết đc vụ này ko?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Thực ra cũng ko có hình ảnh gì để mà pots lên cả. mỗi lần khai thuế xong cứ khi nào tắt máy thì mình lại phải khai lại từ đầu (Tên công ty, mã số thuês, địa chỉ..vân vân..) thì mới sử dụng được. Bình thường chỉ khai một lần và lần sau chỉ việc cứ thế mà làm nhưng đây mình suốt ngày phải cài đặt lại từ đầu. như thế đồng nghĩa với việc dữ liệu đã kê khai của tháng trước mất hết.
Có ai giải quyết đc vụ này ko?

Xem ra máy của bạn có thể đã cài chương trình phục hồi Rollback hoặc tương tự như thế, không cho thay đổi hệ thống...kiểm tra lại xem. Chổ bạn có hệ thống máy chủ không ?

D

dothanhhx

Guest
Không biết có đúng không bạn nhé. Nhưng mình được một anh cán bộ thuế chuyên về phần mềm hướng dẫn và mình đã cài đặt từ phần mềm HTKK 1.3.0.1, sau đó mình tiếp tục cài nâng cấp 1.3.1 rồi 2.0 và 2.1 nên phần mềm của mình chạy rất ổn định, chưa bị lỗi bao gìơ. Bạn thử theo cách của mình nhé, nếu bạn chưa có đủ bộ cài của các phiên bản trên thì nhắn hòm thư cho mình sẽ gửi cho.
Còn nếu bạn muốn lưu giữ số liệu thì khi bạn khai xong bạn bạn lưu data vào và vào trong thư mục HTKK 1.3.1 hoặc HTKK 2.1 \Datafiles\ chọn thư mục có tên là MST của đơn vị bạn và lưu ra một chỗ khác. Lần sau chạy PM HTKK bạn lại copy ngược lại là ok, còn nguyên giữ liệu

D

dthvan

Guest
1/12/09
1
0
0
tphcm
Mình cài phiên bản 2.1.0, máy ở nhà chạy rất ổn, sao máy ở chỗ làm lại báo "run time error "481", invalid picture", bạn nào biết máy mình thiếu cái gì chỉ giúp mình với, thanks nhiều nha.

C

cattival

Guest
1/4/13
1
0
0
35
binh duong
Ðề: phần mềm bị trục trặc hay do mình cài ko chuẩn nhỉ?

Mình cài phiên bản 2.1.0, máy ở nhà chạy rất ổn, sao máy ở chỗ làm lại báo "run time error "481", invalid picture", bạn nào biết máy mình thiếu cái gì chỉ giúp mình với, thanks nhiều nha.
lỗi này mình có biết và có bị rồi, nguyên nhân ko phải do cách bạn cái phần mềm mà là do máy của bạn lỗi win do virus no phá, mình đã cài lại win,ghost máy, diệt virus nhưng đều ko dc, chỉ có đem đi bảo hành về mới xài dc nhưng dử liệu mất hết nên bạn nhớ chép data file vô USB nha,noi chung lấy máy về hoàn toàn mất hết ak

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA