Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn mình ko thấy có trong fân mềm?

• Thread starter girlsongtinh2009
  • Ngày gửi
G

girlsongtinh2009

Sơ cấp
1/12/09
41
0
6
hưng yên
các bác ơi cho em hỏi, hnay bên e KK thuế để nộp rùi, mà e ko tìm thấy báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn ở chỗ nào trên fần mêm 2.1.0? làm ơn chỉ e với? :015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girlsongtinh2009

Sơ cấp
1/12/09
41
0
6
hưng yên
bên e mới thành lập cty Thương mại, mà tháng vừa rùi bên e mới có 1 hoá đơn xuất ra, như vậy cuối tháng kê khai, có 1 HĐ bán ra như vậy có ảnh hưởng j ko? có cản trở hay có thuận lợi j ko ạh? e mới ra trường
kinh nhiẹm còn non mong anh chị chỉ giúp

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
hihi, Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn ngoài bảng em àh, chị gửi phần này lên em tham khảo và làm theo nhé!

Đính kèm

• bao cao THSDHD.rar
    24.1 KB · Lượt xem: 281
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
bên e mới thành lập cty Thương mại, mà tháng vừa rùi bên e mới có 1 hoá đơn xuất ra, như vậy cuối tháng kê khai, có 1 HĐ bán ra như vậy có ảnh hưởng j ko? có cản trở hay có thuận lợi j ko ạh? e mới ra trường

Có hóa đơn bán ra thì em kê khai đầu ra, các chi phí thì em kê khai đầu vào. Nhiều cty mới thành lập chưa có đầu ra thì sao? nó chẳng ảnh hưởng gì hết, thuận lợi: có DT thì tốt cho cty.:015:

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

cty mới thành lập ko có DT là chuyện bình thường ko có gì phải lo lắng hết hihi
nhưng dù có DT hay ko hàng tháng và quý em làm báo cáo thuế đầy đủ là ok rùi

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Báo cáo này chưa có trong phần mềm HTKK đâu, hy vong phiên bản mới xắp ra vào năm 2010 sẽ có. Bạn tham khảo file đính kèm nhé.

Đính kèm

• BAO CAO HD.rar
    76.6 KB · Lượt xem: 200
G

girlsongtinh2009

Sơ cấp
1/12/09
41
0
6
hưng yên
hihi, Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn ngoài bảng em àh, chị gửi phần này lên em tham khảo và làm theo nhé!

chị àh! có fải khi làm báo cáo này là DN mình đã có HĐ rồi fải hok chị? hàng tháng là mình đều fải sử dụng bc tình hình sử dụng hoá đơn hả chị? nếu ko làm thì có sao ko? tại em vẫn kê khai HĐ đầu ra, đầu vào hàng tháng......như vậy có ảnh hưởng j ko ạh?

L

Luc van

Guest
chị àh! có fải khi làm báo cáo này là DN mình đã có HĐ rồi fải hok chị? hàng tháng là mình đều fải sử dụng bc tình hình sử dụng hoá đơn hả chị? nếu ko làm thì có sao ko? tại em vẫn kê khai HĐ đầu ra, đầu vào hàng tháng......như vậy có ảnh hưởng j ko ạh?

Tất nhiên là phải có hoá đơn rồi! (thì bạn mới có hoá đơn xuất ra chứ)
không phát sinh đầu ra (tức là bạn không sử dụng hoá đơn) thì vẫn phải có bảng báo cáo THSDHD kèm theo
Thân!:015:

L

Luc van

Guest

vẫn phải báo cáo tình hình SDHD hàng tháng cho dù không phát sinh đầu ra!
Thân!

G

girlsongtinh2009

Sơ cấp
1/12/09
41
0
6
hưng yên
Tất nhiên là phải có hoá đơn rồi! (thì bạn mới có hoá đơn xuất ra chứ)
không phát sinh đầu ra (tức là bạn không sử dụng hoá đơn) thì vẫn phải có bảng báo cáo THSDHD kèm theo
Thân!:015:

chị ơi! vậy trên báo cáo tình hình sử dụng HĐ thì mục 2. Giấy nộp tiền vào Ngân sách ghi như nào vậy chị? bên em có mỗi GNTNS là thuế môn bài, như vậy có đc ghi vào đó ko chị?

sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
chị ơi! vậy trên báo cáo tình hình sử dụng HĐ thì mục 2. Giấy nộp tiền vào Ngân sách ghi như nào vậy chị? bên em có mỗi GNTNS là thuế môn bài, như vậy có đc ghi vào đó ko chị?

Theo mình thì có phải kê khai đấy, bất kể nộp thuế môn bài, thuế thu nhập doanh nghiệp, thuế GTGT ... mà có dùng đến GNTNS mà chi cục thuế cấp cho DN là phải kê khai hết. Để họ quản lý xem mình còn hay hết giống HĐ GTGT ý

T

thuy3010

Sơ cấp
2/10/08
40
1
0
36
binh duong
Anh chị ơi, hôm trước em lên cơ quan thuế nộp tờ khai thuế trong đó có tờ báo cáo tình hình sử dụng nữa thế là bác thuế bảo không nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn, nhưng em thấy ở những chi cục khác vẫn nhận. Vậy báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn tháng này em có phải nộp không, có khi nào vài bữa bác thuế buồn buồn lại bảo sao không làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn không ạh.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Theo mình thì có phải kê khai đấy, bất kể nộp thuế môn bài, thuế thu nhập doanh nghiệp, thuế GTGT ... mà có dùng đến GNTNS mà chi cục thuế cấp cho DN là phải kê khai hết. Để họ quản lý xem mình còn hay hết giống HĐ GTGT ý

Tôi không đồng ý với ý kiến của Bạn sunny3108. Bây giờ không phải kê giấy NT vào NSNN (DN không phải mua GNT vào NSNN của CC thuế nữa) nữa mà chỉ phải làm báo cáo HĐ thôi.
Theo quyết định số: 1027/QĐ-BTC ngày 19/05/2009 Của BTC:
http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?tabid=6313&ItemID=62837
http://www.longan.gov.vn/chinhquyen...an-Thue---Kho-Bac---Hai-quan---Tai-chinh.aspx

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Mẫu BC HĐ tớ đang dùng tại Quảng Ninh.

Đính kèm

• BC SD Hoa don.rar
    118.5 KB · Lượt xem: 143