Tìm mẫu công văn chuyển tiền

• Thread starter luong loan
  • Ngày gửi
L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
Các Anh Chị ơi giúp em với ! Cty em từ trước tới giờ vẫn thanh toán tiền điện bằng tiền mặt, nhưng mà bây giờ sếp em bao chuyển khoản để thanhh toán tiền điện cho công ty điện lực. Em gọi lên điện lực hỏi thì họ bảo phải có công văn gửi lên mới chuyển khoản được, nhưng mà em không biết làm công văn đo như thế nào cả. Các Anh Chị giúp em cái mẫu công văn đó với, Em cảm ơn nhiều.:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Làm gì có mẫu công văn này hả em???
Em cứ làm cái công văn đại loại là :
Kính gửi : ....
Để thuận tiện trong việc quản lý ... Cty tôi đề nghị được thanh toán tiền .... qua hệ thống TK của công ty . số TK : ..., Tại ...
Đề nghị ... cung cấp cho cty tôi TK để thuận tiện trong việc thanh toán
rất cảm ơn ...

Thế thôi em à !
( Cái này là do mình tự soạn ra văn thôi , làm tốt cái này em sẽ làm tốt nhiều công văn khác nữa đó )

P

phuongttm1984

Trung cấp
16/12/09
65
11
8
TPHCM
Thanh toán tiền điện thì khi nào có giấy báo bạn làm ủy nhiệm chi Nợ TK 331/ Có TK 112 bình thường chứ có gì mà phải làm công văn, khi tiền vào TK Điện lực thì sau đó bạn sẽ nhận được hóa đơn GTGT, rồi đưa vào chi phí, kê khai thuế bình thường

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Các Anh Chị ơi giúp em với ! Cty em từ trước tới giờ vẫn thanh toán tiền điện bằng tiền mặt, nhưng mà bây giờ sếp em bao chuyển khoản để thanhh toán tiền điện cho công ty điện lực. Em gọi lên điện lực hỏi thì họ bảo phải có công văn gửi lên mới chuyển khoản được, nhưng mà em không biết làm công văn đo như thế nào cả. Các Anh Chị giúp em cái mẫu công văn đó với, Em cảm ơn nhiều.:

Oác, điện lực này chắc bị vấn đề về não thì phải!

Làm gì có chuyện phải có công văn mới cho chuyển khoản!

Trên thông báo tiền điện có in sẵn số tài khoản của điện lực, cứ làm ủy nhiệm chi là xong, có chăng là công văn thông báo chuyển hóa đơn về địa chỉ nào mà thôi...

N

nguyenvenus

Guest
27/1/10
1
0
0
37
tp. hồ chí minh
theo mình nghĩ thì nên lam ủy nhiêm thu cho nhanh, không cần phải mất công lam ủy nhiêm chi mỗi tháng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA