Thay đổi cổ đông Cty CP

• Thread starter nguyenthailong
  • Ngày gửi
N

nguyenthailong

Guest
16/9/09
1
0
0
ha noi
:036:em có lời chào thân mật nhất tới toàn thể anh chị em trong gia đình WEBKETOAN , tham gia là thành viên 3 tháng rồi hôm nay em lên đây có 1 chút vấn đề mong mọi người cho em chút hiểu biết , trước hết em cám ơn tất cả mọi người .:beernow:
chả là em vừa xúc tiến thay đổi địa chỉ , thay đổi cổ đông , nâng vốn điều lệ , bổ sung ngành nghề kinh doanh: em đã nhận GPKD mới , em cần mọi người giúp đỡ về việc các cổ đông cũ trên biên bản họp hội đồng cổ đông đã thông nhất đồng ý rút vốn , các cổ đông mới tham gia góp vốn , thủ tục đã ổn và đã ra GPKD mới , về tính pháp lý tạm thời gọi là xong , còn trong vấn đè kế toán , hạch toán về sổ sách của doanh nghiệp , em có phải lam gì để hoàn tất ngoài những công việc kế toán thông thường ? mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ , anh chị nào đã qua rồi chỉ giáo kỹ lưỡng giúp em nhe . thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
:036:em có lời chào thân mật nhất tới toàn thể anh chị em trong gia đình WEBKETOAN , tham gia là thành viên 3 tháng rồi hôm nay em lên đây có 1 chút vấn đề mong mọi người cho em chút hiểu biết , trước hết em cám ơn tất cả mọi người .:beernow:
chả là em vừa xúc tiến thay đổi địa chỉ , thay đổi cổ đông , nâng vốn điều lệ , bổ sung ngành nghề kinh doanh: em đã nhận GPKD mới , em cần mọi người giúp đỡ về việc các cổ đông cũ trên biên bản họp hội đồng cổ đông đã thông nhất đồng ý rút vốn , các cổ đông mới tham gia góp vốn , thủ tục đã ổn và đã ra GPKD mới , về tính pháp lý tạm thời gọi là xong , còn trong vấn đè kế toán , hạch toán về sổ sách của doanh nghiệp , em có phải lam gì để hoàn tất ngoài những công việc kế toán thông thường ? mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ , anh chị nào đã qua rồi chỉ giáo kỹ lưỡng giúp em nhe . thanks

Lập tức lên cơ quan thuế thay đổi thông tin ngay. Trể 10 ngày là bị phạt đấy, hình như 1,5tr thì phải , lên đó lấy mẫu 08 về làm

P

phannhan87

Guest
22/12/09
1
0
0
36
namdan
Gi thắm ơi cho cháu hỏi với a. Cty cháu thì chuyển đổi cổ đông từ tháng 11 nhưng cháu chưa thấy GĐ bảo thay đổi giấy phép kinh doanh thay đổi cổ đông thì có sao kông ạ?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Gi thắm ơi cho cháu hỏi với a. Cty cháu thì chuyển đổi cổ đông từ tháng 11 nhưng cháu chưa thấy GĐ bảo thay đổi giấy phép kinh doanh thay đổi cổ đông thì có sao kông ạ?

Nội dung GPDDKKD thay đổi thì phải khai điều chỉnh với cơ quan thuế

V

viettrungcit

Sơ cấp
1/8/09
4
0
0
41
Hà Nội
Cả nhà ơi cho mình hỏi công ty mình thay đổi GPKD và trước cổ đông của CT là 5 người bây giờ còn có 3 người mình đã làm giấy chuyển nhượng và bây giờ mình còn phải hoàn tất thủ tục nào nữa ,mong mọi người chỉ bảo thêm

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Bạn làm hồ sơ bao gồm:
Biên bản họp HDQT về việc thay đổi cổ đông
Lập danh sách cổ đông mới
Quyết định của HĐQT
Thông báo lập sổ mới
Thông báo thay đổi cổ đông
Hợp đồng ủy quyền (nếu có)
Bộ hồ sơ này để lấy giấy phép kinh doanh mới
Có giấy phép rồi thì nhớ thông báo cho thuế theo mẫu 08 nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA