Có nhất thiết phải giám đốc ký

• Thread starter haingoc347
  • Ngày gửi
H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
mọi người ơi,mình làm tại chi nhánh của cty,nên mỗi lần viết hóa đơn đỏ giao hàng mình phải đi xin chữ ký giám đốc.mình muốn hỏi là:trong tờ Hóa đơn đỏ,ở phần Thủ trưởng đơn vị ký có nhất thiết phải giám đốc hay phó giám đốc ký k??có thay người khác như kế toán,hay người chuyên viết đơn của cty ký được?mình cảm ơn?!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
mọi người ơi,mình làm tại chi nhánh của cty,nên mỗi lần viết hóa đơn đỏ giao hàng mình phải đi xin chữ ký giám đốc.mình muốn hỏi là:trong tờ Hóa đơn đỏ,ở phần Thủ trưởng đơn vị ký có nhất thiết phải giám đốc hay phó giám đốc ký k??có thay người khác như kế toán,hay người chuyên viết đơn của cty ký được?mình cảm ơn?!!!

Thay người khác vẫn được nhưng phải có giấy uỷ quyền, hay nhất là uỷ quyền cho người bán hàng thì chổ Thủ trưởng để trống.

H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
tức là mình đóng triện tròn ở phía trên,còn chỗ thủ trưởng mình k đóng triện và cũng k ký.còn mình ký ở chổ người bán hàng ạ cậu???thế có phải làm biên bản ủy quyền k ạ??
tiện thể cho mình hỏi luôn?có phải đến 20 hàng tháng mới hết hạn nộp thuế k ạ??vì mình vẫn chưa đi nộp nè

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
có để trống đc không bác nhỉ?
Người bán hàng vẫn fải ký thay vào Thủ trưởng chứ.

Hỏi thiệt hay ...vậy bạn, câu này đang bỏ ngõ chờ Soro đây (vì không có chử ký chổ thủ trưởng nên Soro không chi tiền cho KH):wall:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
tức là mình đóng triện tròn ở phía trên,còn chỗ thủ trưởng mình k đóng triện và cũng k ký.còn mình ký ở chổ người bán hàng ạ cậu???thế có phải làm biên bản ủy quyền k ạ??
tiện thể cho mình hỏi luôn?có phải đến 20 hàng tháng mới hết hạn nộp thuế k ạ??vì mình vẫn chưa đi nộp nè

Đúng hết.
Ngày 21 hàng tháng hết hạn nộp BC thuế và cũng bắt đầu tính phạt trễ hạn.

H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
k, ý mình là mình bán hàng nhưng thủ trưởng o xa nên đi xin chứ ký cũng ngại.mà bên mình viết hóa đơn đầu ra chỉ đẻ báo cáo thuế thôi nên thường cuối tháng mình mới xin xếp hàng chục chữ ký nên ngại lắm.mình hỏi là ký thay được k??để làm thế nào cho tiện báo cáo thuế??

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Hỏi thiệt hay ...vậy bạn, câu này đang bỏ ngõ chờ Soro đây (vì không có chử ký chổ thủ trưởng nên Soro không chi tiền cho KH):wall:
Thật mà bác.
Người bán hàng ký vào 2 chỗ mới là đúng và đủ.
k, ý mình là mình bán hàng nhưng thủ trưởng o xa nên đi xin chứ ký cũng ngại.mà bên mình viết hóa đơn đầu ra chỉ đẻ báo cáo thuế thôi nên thường cuối tháng mình mới xin xếp hàng chục chữ ký nên ngại lắm.mình hỏi là ký thay được k??để làm thế nào cho tiện báo cáo thuế??
Làm Giấy ủy quyền và cho ký thay, như anh VTM hướng dẫn.
Nhớ đóng dấu treo fía trên bên trái khi ký thay.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
có để trống đc không bác nhỉ?
Người bán hàng vẫn fải ký thay vào Thủ trưởng chứ.

Hướng dẫn của CT.TP.HCM. File đính kèm.

Chủ đề: Các sắc thuế thu trong nội địa
Người hỏi: Người hỏi yêu cầu không nêu tên
Ngày hỏi: 18/11/2009
Nội dung hỏi: Kính gởi cục thuế !
Chân thành cám ơn câu trả lời của cục thuế về vấn đề chữ ký của GĐ trên hoá đơn .
Mong cục thuế hướng dẫn thêm ,khi GĐ ủy quyền cho người bán hàng ký tên và đóng dấu treo thì người bán hàng sẽ ký tên vào ô người bán hàng hay ký tên vào ô thủ trưởng đơn vị. Hiện nay có nhiều ý kiến khác nhau Có nơi nói người bán hàng chỉ ký vào ô người bán hàng tuyệt đối không ký vào ô thủ trưởng đơn vị. Có nơi lại nói người bán hàng ký vào ô thủ trưởng đơn vị vì đã có giấy uỷ quyền rồi.
Vậy người bán hàng có được phép ký vào ô thũ trưởng đơn vị hay không? vì thông tư không ghi rõ việc này.
Trân trọng kính chào và cám ơn.

Thông tin trả lời
Nơi trả lời: Cục Thuế TP.Hồ Chí Minh
Người trả lời: Chuyên viên phụ trách chủ đề Các sắc thuế thu trong nội địa
Ngày trả lời: 29/11/2009
Nội dung trả lời: Trường hợp Giám đốc ủy quyền cho người bán hàng ký tên và đóng dấu treo thì người bán hàng ký tên vào ô người bán hàng, ô thủ trưởng đơn vị để trống

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA