Nhập File Excel vào HTKK??

• Thread starter tinhbuonkt
  • Ngày gửi
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
em có 2 file mua vào và bán ra thế này từ tháng 1- tháng 3( in từ PM Kế toán). làm sao để sắp xếp từng tháng hoặc phải làm sao mới có thể nhập vào HTKK đc ạh. thanks mấy anh chị em nhìu nha.

Đính kèm

• bangker.xls
    76 KB · Lượt xem: 163
  • bangkev2.xls
    50.9 KB · Lượt xem: 109
Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
HTKK nhận dữ liệu mặc định là sheet đầu tiên của file Excel theo mẫu Template được cung cấp sẵn bởi HTKK !

Vầng em hiểu ý anh. Nhưng khi nhập vào PM kế toán thì mình chỉ in ra file Excel bình thường thôi chứ. làm sao để tách các file đó ra từng tháng và làm sao để đưa vào File Ẽxcel của HTKK. hịc hịc

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Vầng em hiểu ý anh. Nhưng khi nhập vào PM kế toán thì mình chỉ in ra file Excel bình thường thôi chứ. làm sao để tách các file đó ra từng tháng và làm sao để đưa vào File Ẽxcel của HTKK. hịc hịc

Mình nghĩ thế này:
1. Trích xuất bảng kê theo tháng : Nếu phần mềm kế toán hỗ trợ thì tự làm, nếu không hỗ trợ đề nghị bên bán phần mềm hỗ trợ,

2. Kiểm tra hoá đơn trên bảng kê: Kiểm tra lại hóa đơn nào của bảng kê tháng mấy rồi chỉnh sửa thủ công theo mẫu của HTKK (thao tác cắt , dán) theo tháng ...

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
hịc Em đã trích sẳn 2 file rùi. Anh chị nào rành chỉ giáo em với. nản quoá

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
em có 2 file mua vào và bán ra thế này từ tháng 1- tháng 3( in từ PM Kế toán). làm sao để sắp xếp từng tháng hoặc phải làm sao mới có thể nhập vào HTKK đc ạh. thanks mấy anh chị em nhìu nha.

Mình có nói rõ rồi mà, chỉ có cách là cắt dán vào bảng kê mẫu của HTKK thôi!

Việc bây giờ là :
1. Lọc hóa đơn kê của từng tháng đưa vào mẫu
2. Dùng chức năng nhận dữ liệu từ file; chọn file của bước 1.

Mình đã thêm mẫu vào file của bạn...

Hoặc ý của bạn khác nữa thì bạn nêu lại 1 lần cho rõ ràng xem sao nhé

Đính kèm

• bangkev2.xls
    61.5 KB · Lượt xem: 129
  • bangker.xls
    80 KB · Lượt xem: 86
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
thanks anh Nam. Ý của em ngoài cách lọc và cắt dán ra mình có cách nào khác nhanh hơn ko đó mà. hihi

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
thanks anh Nam. Ý của em ngoài cách lọc và cắt dán ra mình có cách nào khác nhanh hơn ko đó mà. hihi

Mình nghĩ là không! Nếu có thể thay đổi bảng biểu khi kết xuất từ phần mềm theo đúng HTKK và theo tháng (mỗi tháng là 1 file hoặc 1 sheet) thì chắc là mình nghĩ là được

C

cobekieuki

Sơ cấp
16/7/09
25
0
0
Bắc Ninh
Các bác cho em hỏi:Em muốn nhập dữ liệu từ ecxell vao HTKK,nhưng mỗi lần em nhấn vào nhập từ file ở HTKK rồi chọn 1 file mà em đã tạo sẵn thi máy nói phải đóng file trước khi nhập.Nhưng trước khi nhập em đã đóng hết rồi mà,em không hiểu tại sao lại thế?Anh chị nào biết chỉ em với.Thanhs!

B

blackhat8x

Guest
11/3/10
2
0
0
45
HN
Đúng thế rồi, khi chỉnh sửa thao tác xong ở files xls bạn phải save và đóng files đấy lại thì mới đẩy đc vào HTKK chứ...Chúc thành công..!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA