Cùng nhau học CFA level 2 nào, June 2010

• Thread starter bluerose85
  • Ngày gửi
L

LeSoleil

Guest
14/5/07
8
0
0
38
Hanoi
Em quan điểm học để lấy kiến thức nên ko nặng nề như các bác, trượt thì thi lại ko vấn đề gì, chỉ hơi tiếc tiền thôi.

Có đỗ mà kiến thức nắm ko vững em cũng ko muốn đỗ làm gì.

Chúc các bác vui vẻ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

emmeongo

Guest
16/12/09
27
0
0
15
Hà Nội
Em ko tiếc tiền, mà tiếc công sức và thời gian bỏ vào đó, tiếc chi phí cơ hội mà nếu ko học thì có thể làm được một số việc khác. Vì vụ học hành này mà em ko phấn đấu hết sức được cho công việc, không chăm con tốt để đến nỗi giờ 16 tháng mà vẫn chưa biết nhai huhu.

V

vnn4vn

Trung cấp
15/1/09
145
0
0
Hanoi
21 ngày nữa sẽ có kết quả.

V

vnn4vn

Trung cấp
15/1/09
145
0
0
Hanoi
19 ngày nữa. Làm không tốt nhưng tôi vẫn muốn biết kết quả ra sao!

V

vnn4vn

Trung cấp
15/1/09
145
0
0
Hanoi
15 ngày nữa là có kết quả rồi!

H

hoadai1489

Sơ cấp
11/7/10
7
0
0
35
Quang Bình
e ban co the zay tui cach gui tin nhan len dien dc ko pan.thanh vien moi ma hjhj jui tui hoc cung pan nha

Chào mọi người, có ai chuẩn bị thi L2 ở Hn ko tụi mình học chung cho có khí thế đi, tớ học 1 mình bùn nên lười quá hehe. add mình nhé, bên yahu' nhé tramy20081985

Sửa lần cuối:
H

hoadai1489

Sơ cấp
11/7/10
7
0
0
35
Quang Bình
sinh viên thi lại là chuyện bình thuongf .nhưng trường minh nộp tirnf thi lại nhìu was nên hơi tiếc tienf hjhj

V

vnn4vn

Trung cấp
15/1/09
145
0
0
Hanoi

Hôm nay có kết quả rồi. Các ACE nhớ online và thông báo kết quả nhé. Chác khoảng 10h tối nay. Hơi hồi hộp một chút, mình vẫn nghĩ mình có 30% đỗ!

Chúa ơi, nếu con đỗ đợt này, con sẽ chăn chỉ học hành hơn, say mê hơn.......... Chúa giúp con biến 30% kia thành 100% trong đêm nay nhé!

Con cảm ơn chúa!

E

emmeongo

Guest
16/12/09
27
0
0
15
Hà Nội
Em nhớ hồi thi lvl1 thì khoảng 7h30 tối là em biết điểm rồi. Lúc đó tầm 8h30 giờ Mẽo thì phải. Em cũng nghĩ em có khoảng 30% cơ hội đỗ.

V

vnn4vn

Trung cấp
15/1/09
145
0
0
Hanoi
Em nhớ hồi thi lvl1 thì khoảng 7h30 tối là em biết điểm rồi. Lúc đó tầm 8h30 giờ Mẽo thì phải. Em cũng nghĩ em có khoảng 30% cơ hội đỗ.

Đề buổi sáng mình làm cũng kha khá. Buổi chiều, mình gặp một số câu về derivatives, portfolio management và FSA khó quá đối với mình, cộng lại, mình nghĩ mình có khoảng 30%. Giờ thì thực sự hối hận mình đã không có thêm chút nữa, bình tĩnh hơn chút nữa. Kỳ thi này giống thi đại học quá. Nếu không được thì phải đợi một năm với sự buồn bã và chán nản.

Giờ thì chỉ còn biết chờ đợi và chờ đợi trong hy vọng mong manh.

V

vnn4vn

Trung cấp
15/1/09
145
0
0
Hanoi
Sao hôm nay, chuẩn bị biết kết quả rồi thì tôi thấy tâm trạng quá. Làm cái gì cũng không yên, may mà sếp đi vắng. Không hiểu sao, tôi có tâm trạng bất ổn trong ngày hôm nay. Tôi đã cố gắng, đã nỗ lực rất nhiều, đã học tương đối chăm, đã bỏ cả công việc và chuyện riêng tư để đầu tư vào học hành nhưng tôi lại không làm được bài theo đúng ý mình muốn, một phần vì mình chăm nhưng background chưa vững nên có thể chưa bù đắp được, một phần là không vững tâm trong kỳ thi. Kết quả là, chờ đợi trong lo sợ, trong hồi hộp. Các ACE ơi, có ai trong tâm trạng của tôi không?

E

emmeongo

Guest
16/12/09
27
0
0
15
Hà Nội
Bác vnn thi ở đâu vậy? Buổi sáng em bị khớp quá, thêm cái cảnh ngồi chờ lâu mà ko quen ai. Buổi chiều thì much better. Nếu có lần sau, nhất định là em sẽ đến địa điểm thi trước giờ thi 20' thôi.

V

vnn4vn

Trung cấp
15/1/09
145
0
0
Hanoi
Mình thi ở Hà Nội, buổi sang làm cũng được được, thấy tự tin nhưng buổi chiều thì mất hết tự tin, làm mãi chẳng được, nhiều câu mất đến hàng gần 20 phút => Bùn quá!

F

fortuneteller13

Guest
27/11/07
35
0
0
37
hà nội
Mình thi ở Hà Nội, buổi sang làm cũng được được, thấy tự tin nhưng buổi chiều thì mất hết tự tin, làm mãi chẳng được, nhiều câu mất đến hàng gần 20 phút => Bùn quá!

Good Luck to ACE,and me as well!

V

vnn4vn

Trung cấp
15/1/09
145
0
0
Hanoi
Good Luck to ACE,and me as well!

Chỉ còn vài trục phút nữa là có kết quả!

Chúc mọi người may mắn nhé. Chúc các ACE bước sang level III một cách ngoạn mục!

Nếu tin nhắn này là tin nhắn cuối cùng trong ngày của mình thì mọi người ngày mai chia buồn với mình nhé!

Cảm ơn các bạn!

L

longtc

Guest
22/11/05
13
0
0
HN
hú hồn, tí fail. Anh em thế nào?

V

vnn4vn