Nhập khẩu uỷ thác hàng PMD

• Thread starter hatormi
  • Ngày gửi
H

hatormi

Sơ cấp
Dear cả nhà,

Cty e làm về dịch vụ giao nhận vận tải, kê khai hải quan. Trong tháng bên e có đứng ra nhập khẩu uỷ thác hàng PMD cho một khách hàng. Đặc thù của loại hình này là : không thanh toán cho người bán, hàng nhập về là hàng mẫu, quảng cáo. Tất cả : tờ khai, hoá đơn phát sinh, biên lai nộp thuế đều đứng bên Cty e. Cả nhà tư vấn giúp e :
1. Những hoá đơn trả hộ : biên lai thuế nhập khẩu, VAT, chứng từ .... để đòi lại khách hàng thì phải xuất hoá đơn thế nào?
2. Cách hạch toán của loại hàng này thế nào thì hợp lý. Mình có phải xuất hoá đơn trả hàng hoá ko nhỉ.

Xin cả nhà tư vấn giúp e.

Em chân thành cảm ơn./

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Bên bạn làm dịch vụ xong rồi thì xuất hóa đơn dịch vụ đòi tiền khách hàng là xong. Vd Giá trị hóa đơn = Toàn bộ chi phí nhập lô hàng + % phí quản lý

H

hatormi

Sơ cấp
Dear anh/chi

Bên e thu những khoản phí như sau từ lô hàng này :
1. Phí uỷ thác
2. Hải quan
3. Vận chuyển
---> 3 mục trên e xuất hoá đơn bình thường
E chỉ thắc mắc một việc : Tất cả các hoá đơn trả hộ đã đứng tên Cty e thì giờ phải xuất thế nào? Hạch toán ra làm sao ạh

Giúp e nhé

Em cám ơn

M

meyeuconnhatday

Trung cấp
17/4/09
146
3
18
Hoà An, Cao Bằng
Dear anh/chi

Bên e thu những khoản phí như sau từ lô hàng này :
1. Phí uỷ thác
2. Hải quan
3. Vận chuyển
---> 3 mục trên e xuất hoá đơn bình thường
E chỉ thắc mắc một việc : Tất cả các hoá đơn trả hộ đã đứng tên Cty e thì giờ phải xuất thế nào? Hạch toán ra làm sao ạh

Giúp e nhé

Em cám ơn

những hoá đơn chi hộ mình vẫn HT vào cfi của mình, và mình xuất HD cho khách các phí đã chi hộ (đúng bằng cái viết vào cho mình) và HT vào DT. Cuối cùng DT-CF = 0
quan trọng là trị giá lô hàng thì bạn xử lý thế nào ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA