Xuất hàng cho khu chế xuất

• Thread starter thanh nga 87
  • Ngày gửi
thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Mình bán hàng cho một doanh nghiệp chế xuất, mặt hàng đó phải chịu thuế suất 5%, nhưng vì đơn vị mua hàng đó thuộc DN chế xuất và họ bảo trên hoá đơn phần thuế suất ghi là 0%, vậy mình hỏi mọi người có đúng không vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bluestarvn

Guest
4/4/08
8
0
1
40
binh duong
bạn xuất hàng cho DN nằm trong khu chế xuất thỉ phải làm thủ tục xuất khẩu, vì là hàng xuất khẩu nên thuế xuất phải 0%

S

sunset

Trung cấp
17/3/06
51
0
6
Hà Nội
Đúng rồi bạn ah, bên mình cũng bán như vậy, bạn phải mở tờ khai xuất khẩu, và thuế suất VAT là 0%

latdat142

latdat142

Trung cấp
21/5/09
96
0
6
Hà Nội
Công ty mình xuất hàng bán cho 1 DN chế xuất, mọi lần xuất hóa đơn mình đều ghi dòng chữ: "xuất hàng bán cho công ty chế xuất chịu thuế 0%" nhưng bây giờ họ lại bảo sửa lại là " bán hàng cho DN chế xuất thuộc đối tượng không chịu thuế". Theo mình hiều thì không chịu thuế và chịu thuế 0% là khác nhau. Họ bảo phải viết như thế thì họ mới thanh toán và điều này áp dụng bắt dầu từ tháng 01 năm 2010. Mình ko hiều là viết như vậy có đúng ko ? mọi người ai biết tư vấn giúp mình với. Mình cảm ơn trước nhé

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Viết như thế là chưa ổn. Trên hóa đơn chỉ thể hiện phần hàng hóa, đơn giá, thành tiền, thuế suất VAT....Phần ghi chú đó có cũng được mà không có thì cũng chẳng sao vì cái quan trọng là em phải đáp ứng được hồ sơ quy định đối với hàng hóa xuất khẩu trong trường hợp bán hàng cho doanh nghiệp chế xuất. Đừng lý tưởng hóa quá vào tờ hóa đơn mà quên đi các thủ tục cần thiết khác.

latdat142

latdat142

Trung cấp
21/5/09
96
0
6
Hà Nội
Viết như thế là chưa ổn. Trên hóa đơn chỉ thể hiện phần hàng hóa, đơn giá, thành tiền, thuế suất VAT....Phần ghi chú đó có cũng được mà không có thì cũng chẳng sao vì cái quan trọng là em phải đáp ứng được hồ sơ quy định đối với hàng hóa xuất khẩu trong trường hợp bán hàng cho doanh nghiệp chế xuất. Đừng lý tưởng hóa quá vào tờ hóa đơn mà quên đi các thủ tục cần thiết khác.

Bên em chỉ xuất hàng thuộc văn phòng phẩm thôi nên ko làm thủ tục hai quan anh ạ. Nhưng cái chính là họ bắt mình phải viết vào tờ phần ghi chú đó họ mới thanh toán ạ. Anh có thể chỉ giúp em phần không ổn ở đây để em thuyết phục họ. Em cảm ơn nhiều.

T

truongngocbich

Sơ cấp
12/9/09
8
0
1
37
Hà Nội
Bên cty mình nhận làm các thủ tục hải quan tại tất cả các cửa khẩu Hà Nội, Bắc Ninh, Bắc Giang, Hải Dương, Hải Phòng , Hà Nam, Vĩnh Phúc, Hưng Yên, Bắc Giang...nhanh,chất lượng, chính xác và giá rẻ xỉu...hj cty bạn nào co nhu cầu giới thiệu giúp mình nhé. Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA