Thuế suất 10% hay không chịu thuế?

• Thread starter loanmegalink
  • Ngày gửi
L

loanmegalink

Sơ cấp
15/6/09
42
0
0
44
Hà Nội
Mình có trường hợp này mong được sự giúp đỡ của mọi người.

Bên cơ quan nhà nước thuê bên mình làm công việc như sau:
"Bên B nhận tổng hợp, biên soạn tài liệu tuyên truyền trên hệ thống truyền thanh xã, phường và gửi qua hệ thống email cho 29 quận, thị xã cho Bên A".

Mình không biết khoản này chịu thuế 10% hay không chịu thuế?

Cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

"Bên B nhận tổng hợp, biên soạn tài liệu tuyên truyền trên hệ thống truyền thanh xã, phường và gửi qua hệ thống email cho 29 quận, thị xã cho Bên A".

Cám ơn!

Trường hợp này bạn làm dịch vụ : thuế suất GTGT = 10%.

L

Luc van

Guest

Cám ơn!

Nếu áp dụng cái này thì có được không nhỉ?

II. ĐỐI TƯỢNG KHÔNG CHỊU THUẾ

15. Xuất bản, nhập khẩu, phát hành báo, tạp chí, bản tin chuyên ngành, sách chính trị, sách giáo khoa, giáo trình, sách văn bản pháp luật, sách khoa học-kỹ thuật, sách in bằng chữ dân tộc thiểu số và tranh, ảnh, áp phích tuyên truyền cổ động, kể cả dưới dạng băng hoặc đĩa ghi tiếng, ghi hình, dữ liệu điện tử; in tiền.

mọi người cho thêm ý kiến!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
II. ĐỐI TƯỢNG KHÔNG CHỊU THUẾ

15. Xuất bản, nhập khẩu, phát hành báo, tạp chí, bản tin chuyên ngành, sách chính trị, sách giáo khoa, giáo trình, sách văn bản pháp luật, sách khoa học-kỹ thuật, sách in bằng chữ dân tộc thiểu số và tranh, ảnh, áp phích tuyên truyền cổ động, kể cả dưới dạng băng hoặc đĩa ghi tiếng, ghi hình, dữ liệu điện tử; in tiền

Tự thân DN có chức năng đó không hay là làm do bên khác thuê lại.
(Vd: người ta thuê Cty bạn đào đường để "thoát nước đường phố " bạn xuất hoá đơn cho họ "không chịu thuế à ?)

L

Luc van

Guest
Tự thân DN có chức năng đó không hay là làm do bên khác thuê lại.
(Vd: người ta thuê Cty bạn đào đường để "thoát nước đường phố " bạn xuất hoá đơn cho họ "không chịu thuế à ?)

Em đồng ý với bác nhưng theo em nghĩ thì cty kia phải có chức năng thì mới dám nhận công việc chứ chứ! (có hợp đồng đàng hoàng mà) ông Nhà nước cũng đâu có thể thuê linh tinh được. không có chức năng thì làm sao dám xuất hoá đơn nhỉ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Cám ơn!

Em đồng ý với bác nhưng theo em nghĩ thì cty kia phải có chức năng thì mới dám nhận công việc chứ chứ! (có hợp đồng đàng hoàng mà) ông Nhà nước cũng đâu có thể thuê linh tinh được. không có chức năng thì làm sao dám xuất hoá đơn nhỉ?

Bạn xem DN đó có quyền xuất bản hay không ? Ai cấp phép đăng ký, lưu chiểu ra sao ?
(ngày mai cãi tiếp....về!)

L

Luc van

Guest
Bạn xem DN đó có quyền xuất bản hay không ? Ai cấp phép đăng ký, lưu chiểu ra sao ?(ngày mai cãi tiếp....về!)

Trước tiên chúc bác giáng sinh vui vẻ, an lành và hạnh phúc!
câu hỏi trên bác hỏi chủ topic chứ!
Nhưng mà nếu họ có chức năng đó thì có phải là không chịu thuế không nhỉ?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Trước tiên chúc bác giáng sinh vui vẻ, an lành và hạnh phúc!
câu hỏi trên bác hỏi chủ topic chứ!
Nhưng mà nếu họ có chức năng đó thì có phải là không chịu thuế không nhỉ?

Có chức năng thì có chức năng chứ. Biên tập là biên tập, chứ biên tập đâu có nghĩa là xuất bản

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA