Mỗi Ngày 1 Điều ước

• Thread starter pipi134
  • Ngày gửi
G

Gia Nhi

Guest
12/5/09
18
0
0
Ha noi
Nói về ước thì tội gì mình không ước vì có phải nộp thuế TNCN đâu : Ước gì....mình thuê được cái nhà trọ tử tế tiền điện trả theo giá nhà nước, nước dùng giêngs khoan nhưng ko bị nhiễm độc .

Khóa học Quản trị dòng tiền
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Em à, mỗi ngày có 1 điều ước à, em thấy tên topic ko, em...tham lam quá. Mà mấy người tham thì thường là ước ko toại nguyện đâu. :dance2:

Ước cho ngày mai...hiểu được cái ông kia ổng nói gì và mình nói lại ổng cũng hiểu!!!

Điều ước đã thành hiện thực..................................được một nữa :wall:....ổng nói thì mình hiểu, nhưng mình nói lại ổng hỏng hiểu..... haizzzz....

P

phuongdung816

Sơ cấp
29/4/09
30
1
6
37
TP HCM
ui, cho mình bon chen tý nhé,
ôi......ước gì có người để học hỏi làm BCTC cho lẹ, không phải ngồi lật sách ra xem từng ly từng tý nữa, (không bít có bác nào tốt bụng hok júp em zới, em đang "đúi lun" rùi ... để cón ề ăn tế cho zui nũa, huhuuhu

K

kunlove

Guest
24/10/09
0
0
0
34
ha noi
mình ước rằng mình có thể học tốt hơn (vì mình đang đi học mà) và có thể tìm được việc làm ngay khi ra trường.hihi nhưng bây giờ phải tìm chỗ đi thực tập đã.:)

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Nói về ước thì tội gì mình không ước vì có phải nộp thuế TNCN đâu : Ước gì....mình thuê được cái nhà trọ tử tế tiền điện trả theo giá nhà nước, nước dùng giêngs khoan nhưng ko bị nhiễm độc .

Mình thấy bạn ước rất hay. Cho mình ước ké luôn nha....:two::talk:

secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Mình ước nhỏ thôi, mình ước tháng này được tăng lương...Mong sao thành sự thật...
He he...mai mình lại ước nữa, mỗi ngày 1 điều mà!!!

H

huynh lam

Guest
Điều ước.....!! dành cho tất cả

- Mọi người ơi gần đến mùa yêu thương rồi..
Mọi người có mong ước gì nào?

Thiên thần tình yêu sẽ thực hiện cho mọi người!!!

pipi134

pipi134

Trung cấp
11/11/09
152
5
0
37
Sơn Tây

bạn này nói trúng tim đen của nhiều người đấy :dance2:
chỗ mình thuê nhà , tiền nước, điện gấp đôi gấp 3 chỗ khác :((
cho mình ké thêm luôn :((

H

huynh lam

Guest
chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc!

thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
146
1
0
Ha Noi
Với bản thân : Mình ước năm mới gia đình mình sẽ yên tâm hơn về mình và mình sẽ làm được điều mình mong muốn
Với bạn bè : Mình mong tất cả người bạn của mình khỏe mạnh và HP
Với gia đình bé nhỏ của mình : Mình ước chồng mình và con mình được mạnh khỏe.

L

linh206us

Trung cấp
1/6/09
68
1
0
hai phong
Năm mới mình uớc gia đình mình luôn mạnh khoẻ còn mình sẽ đạt được những điều mình mong muốn và ước cho tất cả các điều ước tốt đẹp của tất cả mọi người đều thành sự thật..hihi..
Chúc cuối tuần vui vẻ...:dance2:

H

huynh lam

Guest
Với bản thân : Mình ước năm mới gia đình mình sẽ yên tâm hơn về mình và mình sẽ làm được điều mình mong muốn
Với bạn bè : Mình mong tất cả người bạn của mình khỏe mạnh và HP
Với gia đình bé nhỏ của mình : Mình ước chồng mình và con mình được mạnh khỏe.

điều ước của chị sẽ thành hiện thực...
chúc chị hạnh phúc !!

H

huynh lam

Guest
Năm mới mình uớc gia đình mình luôn mạnh khoẻ còn mình sẽ đạt được những điều mình mong muốn và ước cho tất cả các điều ước tốt đẹp của tất cả mọi người đều thành sự thật..hihi..
Chúc cuối tuần vui vẻ...:dance2:

1 lời chúc tốt đẹp !!! chúc bạn cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc!:longlanh:

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Nghe ước cũng phải ước thôi. Vì Ước đâu phải nộp thuế TNCN đâu mà sợ.hehehe Ước thôi bà con ơi.:004:
Với bản thân. Mình ước năm mới mình sẽ làm được điều mình mong muốn. và thành công
hơn trong công việc.
Với Gia đình: Năm mới con ước cho Ba Mẹ luôn manh khoẻ, không phải lo nghĩ về chúng con thêm nữa. Con sẽ cố gắng giúp đỡ mấy em của con để Ba Mẹ yên tâm. Mong các em học tốt, Công tác tốt, Gặp nhiều may mắn...
Chồng và con trai: Ước cho chồng và con trai luôn khoẻ mạnh. Chồng sang năm mới làm ăn gặp nhiều may mắn và thành công. Con trai còn ngày còn ngoan và đáng yêu hơn.
Với Bạn bè: Mong tất cả mọi người được mạnh khoẻ và Hạnh phúc.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Ước không bị chết chìm trong một mớ những thứ cần giải quyết ...

H

huynh lam

Guest
ước cho điều ước của tất cả sẽ thành hiện thực.......!!!

1 ngày làm việc vui vẻ, ý nhầm tất cả các ngày đều vui vẻ !!!

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Ước cho từ ngày mai mình luôn được may mắn, ước cho từ ngày mai không có chuyện gì khó khăn xãy ra đến với mình. Ước cho tiền bạc, công việc của mình luôn được suôn sẻ.Cầu mong cho ngày mai trời lại sáng.

H

hoalantrang2610

Sơ cấp
13/1/10
9
0
0
Nam Định
Ước gì cho thời gian trở lại .........
Ước gì cho công việc của mình thật ổn định , mọi chuyện đều suôn sẻ , và không phải thi lại môn nào!

L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
Ước cho từ ngày mai mình luôn được may mắn, ước cho từ ngày mai không có chuyện gì khó khăn xãy ra đến với mình. Ước cho tiền bạc, công việc của mình luôn được suôn sẻ.Cầu mong cho ngày mai trời lại sáng.
Ước gì mình được như anh ấy.
"nếu cuộc đời này bằng phẳng hết chắc gì ta đã nhận ra ta"

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Ước gì mình được như anh ấy.
"nếu cuộc đời này bằng phẳng hết chắc gì ta đã nhận ra ta"

Phan Chu Trinh có viết:

"Trời gieo tai hoạ âu khó thoát
Chúa giúp thành công tất có hồi
Nếu phải đường đời bằng phẳng hết
Anh Hùng Hào Kiệt có hơn ai"

Chỉ cần cố gắng và nỗ lực hết sức mình: không có điều ước nào không thể thực hiện được.

Note: Nhớ ước những điều có thật.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA