Lập công thức số tiền bằng chữ

• Thread starter marsida
  • Ngày gửi
marsida

marsida

Trung cấp
26/3/09
116
2
18
Bà Rịa Vũng Tàu
Hello các anh chị!
Em đang làm kế toán bằng excel nhưng e ko biết lập công thức số tiền bằng chữ, anh chị nào biết chỉ em nhé!
Ví dụ: số tiền mặt tồn cuối kỳ ở sổ quỹ của em là: 56.000.000đ. Em muốn lập công thức số tiền bằng chữ khi em làm xong số dư quỹ nó sẽ tự hiện ra là: " Năm mươi sáu triệu đồng chẵn" luôn chứ ko phải đánh bằng tay!
Các anh chị giúp em nhé!Chân thành cám ơn các anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phuc Huong

Trung cấp
6/1/09
90
1
0
TP HCM
Hello các anh chị!
Em đang làm kế toán bằng excel nhưng e ko biết lập công thức số tiền bằng chữ, anh chị nào biết chỉ em nhé!
Ví dụ: số tiền mặt tồn cuối kỳ ở sổ quỹ của em là: 56.000.000đ. Em muốn lập công thức số tiền bằng chữ khi em làm xong số dư quỹ nó sẽ tự hiện ra là: " Năm mươi sáu triệu đồng chẵn" luôn chứ ko phải đánh bằng tay!

máy tính bạn có cài phần mềm bằng chữ đó chưa? nếu chưa phải cài mới xài được, nếu cần phần mềm đó thì bạn gửi mail cho mình đi rồi mình gửi cho bạn phần đó. email :thuhuong0403vn@yahoo.com.

K

ketoan4

Guest
18/1/08
10
0
0
34
tphcm
Hello các anh chị!
Bạn dùng hàm "dichso" để chuyển số thành chữ. Cú pháp =dichso(ô số cần dịch). Bạn chép hàm dịch số về, mở Excel, vào phần Menu tool/addins chỉ đường dẫn tới thu mục lưu hàm dịch số là ok.

T

thoiloicon

Guest
15/5/08
1
0
0
39
TP HO CHI MINH
hi, cái này hay quá vậy, bạn up lên cho mọi người cùng dùng với đi, rất nhiều người không biết nên vẫn phải đánh tay rất cực - trong đó có mình ^.^. Thanks nha

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
mình đã từng thử làm cái này, sử dụng hàm tên là Upper (mình làm theo cuốn "Kinh nghiệm thực hành kế toán trên Excel"), nhưng rất dài và khó nhớ. Chẳng biết làm thế nào để đính kèm file cả. Bạn nào cần cho mình mail, mình sẽ gửi cho.

R

Rua den

Sơ cấp
3/11/08
6
0
1
HN
Chào bạn Ice-cream!
Mình cũng đg tìm p.mềm này, bạn có thể gửi giúp mình vào mail nguyentrang2210@gmail.com được ko? Cảm ơn bạn nhiểu!

H

huong an

Guest
20/10/09
4
0
0
43
ha tay
Mình mới nhận làm thêm, hôm nay lang thang để tìm In phiếu thu chi, nhập xuất tồn.Bạn có phầm mềm đó cho mình xin, và gửi giúp mình vao Email: huonganht@gmail.com. Mình cám ơn nhiều

H

hoasenth

Guest
1/12/10
3
0
1
Bim Son
upper(left(if(row(F11)."vnd").1))&right(if(row(F11).vnd).len(if(row(F11).vnd))-1)

M

meomuop87

Guest
24/8/09
5
0
0
36
Q. 12
Hi Thu Hương,
Bạn có thể gửi cho mình phần mềm đó được không bạn. Email của mình là: meo.muop.1987@gmail.com. Tkk bạn nhiều nha.

K

kulkul

Guest
23/5/11
1
0
0
44
TP.HCM
mình đã từng thử làm cái này, sử dụng hàm tên là Upper (mình làm theo cuốn "Kinh nghiệm thực hành kế toán trên Excel"), nhưng rất dài và khó nhớ. Chẳng biết làm thế nào để đính kèm file cả. Bạn nào cần cho mình mail, mình sẽ gửi cho.

ban có thể cho minh công thức trên nhe
cám ơn bạn nhiều lắm

hieu@chungyangvn.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA