Chuyển tiền vay thành vốn chủ sở hữu

• Thread starter mysterman
  • Ngày gửi
L

lmdung

Guest
1/11/04
20
0
0
44
hanoi
To: mysterman,
Theo mình hiểu thì bạn đang muốn clear hết khoản 1 tỷ mà công ty nợ chị B (trên bảng cân đối kế toán)?
Bạn bổ sung vốn 500tr (như bạn nói) và trả cho chị B? Kể cả làm như vậy đi thì vẫn còn nợ chị B là 500tr và bạn đang ko biết xử trí nó thế nào?
Vấn đề ở đây là: Ai bắt công ty bạn phải trả hết khoản nợ 1 tỷ kia chứ, bạn cứ để nó trên bảng cân đối kế toán thì đã sao nào? Nếu bạn vẫn còn lấn cấn về chuyện công ty là của chị B lại nợ chị B thì tốt nhất là làm theo cách của Lannhu để thay tên đổi họ cho cái khoản nợ 1 tỷ kia cho một chị C nào đó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mysterman

mysterman

Guest
Dĩ nhiên là thủ tục xong cả rồi nhưng còn sổ sách thì sao, mấy ông KHĐT dễ lắm. Còn nếu như bạn nói làm sao xác định được thu nhập mà đánh thuế??? Bạn tìm cho mình cái công văn nào nói như vậy? Nếu có tui làm cu li cho bạn suốt đời (mà bạn là con giai hay con gái?).
Lúc tui lên SKHĐT thì tui cam kết ko nợ ai hết, nhưng lúc dìa chi cục thuế thì Chị B (mua) cam kết chịu trách nhiệm nợ của chị A(bán). Nói chung, thủ tục thì OK hết, tủi chỉ nhức đầu cái khỏan nợ vay kia thôi. :wall:
Ở Sài gòn có cái cầu nào đạp hơn cầu SGòn bạn chỉ tui coi. Mấy cái cầu Nhiêu Lộc mới xây but xấu + thúi thấy mồ, nhảy xuống đó khỏi đầu thai luôn.

mysterman

mysterman

Guest
lmdung nói:
To: mysterman,
Theo mình hiểu thì bạn đang muốn clear hết khoản 1 tỷ mà công ty nợ chị B (trên bảng cân đối kế toán)?
Bạn bổ sung vốn 500tr (như bạn nói) và trả cho chị B? Kể cả làm như vậy đi thì vẫn còn nợ chị B là 500tr và bạn đang ko biết xử trí nó thế nào?
Vấn đề ở đây là: Ai bắt công ty bạn phải trả hết khoản nợ 1 tỷ kia chứ, bạn cứ để nó trên bảng cân đối kế toán thì đã sao nào? Nếu bạn vẫn còn lấn cấn về chuyện công ty là của chị B lại nợ chị B thì tốt nhất là làm theo cách của Lannhu để thay tên đổi họ cho cái khoản nợ 1 tỷ kia cho một chị C nào đó.

Nếu như các bạn nói thì fải chuyển chủ DN một lần nữa hả? Còn chuyển khỏan nợ này thì liệu có ai bị khùng không mà nhận? Hay là vay tiếp để trả nợ cho chị B? (có ổn không? có hợp lý ko?) Còn để cho chị B nợ chị B thì mấy thằng thuế co chịu ko?
Theo tui chắc fải "chế biến" thêm để DN lời 1 chút đặng dư tiền trả nợ. Mấy năm nay tui cho nó lỗ + lời ít ko à.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Chán bác Mysterman này quá! Để em xây cái cầu nào đẹp nhất Saigon cho bác nhảy xuống cho rồi.

Nếu thủ tục đã ok hết thì bác cũng đừng có đau đầu với cái vụ vay kia làm gì nữa. Vì như thế chẳng có gì là sai luật cả. Chị B cho chính DN chị B vay thì cả vốn vay (chị B) và vốn chủ sở hữu của DN B chị B đều phải chịu trách nhiệm cả (trách nhiệm trên tòan bộ TS của chị ấy mà)

Còn chuyển khỏan nợ này thì liệu có ai bị khùng không mà nhận? Hay là vay tiếp để trả nợ cho chị B? (có ổn không? có hợp lý ko?) Còn để cho chị B nợ chị B thì mấy thằng thuế co chịu ko?
Theo tui chắc fải "chế biến" thêm để DN lời 1 chút đặng dư tiền trả nợ. Mấy năm nay tui cho nó lỗ + lời ít ko à.
Em nghĩ bác đã biết cách làm "trên giấy tờ" thôi và "chế biến" nữa thì vấn đề mấy câu hỏi trên bác có thể tự trả lời cho mình rồi đấy!

Thôi, em không nói nhiều với bác nữa. Để thời gian em kiếm cái CV cho bác làm cu li suốt đời luôn (mà bác cũng cố chấp thật, nói đến thế rồi mà cũng không chịu hiểu):lol:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA