Xin hỏi về chứng từ và báo cáo thuế của Cty Thiết kế và Xây dựng??

• Thread starter underware
  • Ngày gửi
U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Kính chào tất cả các mems,
Có người bạn nhờ em làm kế toán cho cty thiết kế và xây dựng, bác nào có các biểu mẫu, quy định về báo cáo thuế của lạoi hình này thì cho em xin nha. Và truyền cho em 1 tí kinh nghiệm thì càng tốt.
địa chỉ mail : thogiang@gmail.com, hoặc : thonguyen48@yahoo.com
Xin cảm ơn trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Bác ketoangiachat, vo vinh nam, MINA, virgin đâu hết rồi, có thể giúp em xử lý vụ báo cáo thuế Cty xây dựng được không vậy???

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Báo cáo thuế của công ty Xây dựng (hàng tháng) cũng như các loại hình khác.
Nhưng trong xây dựng còn liên quan đến việc nộp thuế GTGT cho những công trình xây dựng ở địa phương khác 3% (Mẫu 7A thì phải).

Và hình như đến bây giờ bên xây dựng hàng tháng vẫn phải nộp bảng kê các hợp đồng đã ký kết.

Báo cáo hàng tháng thì không có gì, nhưng chứng từ quyết toán thuế thì yêu cầu bạn phải thật đầy đủ và đúng theo số liệu trên dự toán, cả về số lượng và chủng loại vật tư. Có Chi Cục thuế yêu cầu mình phải mở tài khoản chi tiết theo từng qui cách vật tư (nghĩa là vật tư, chi tiết theo chủng loại, rồi theo qui cách . Ví dụ: Cát. Thì phải là cát gì? Cát xây, cát lấp, cát vàng, cát tô.... Gạch thì phài là gạch gì: Đồng Nai, Đồng Tâm, chủng loại gì, qui cách mỗi loại v.v....

Và tiền lương trong DN xây dựng cũng vấn đề lắm
Cố tìm hiểu để làm cho đúng để sau này không ân hận

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA