Cách xuất hóa đơn cho sản phẩm là phầm mềm

• Thread starter bichlien
  • Ngày gửi
B

bichlien

Sơ cấp
19/9/05
44
1
8
46
Q12, TP HCM
Chào các bạn, mình lần đầu tiên làm KT cho cty phần mềm, chủ yếu là phần mềm ngân hàng, mình ko biết xuất hóa đơn như thế nào đây, xuất HĐ gộp chung hết là phần mềm thì giá trị của 1 hóa đơn sẽ rất lớn. Các bạn có kinh nghiệm chị mình vài chiêu. Cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

wwwcorelvn

Guest
23/1/10
4
0
0
46
Hà Nội
Đối với các PM sản xuất trong nước thì phần thuế suất GTGT ghi là Không áp dụng thuế GTGT
Đối với các PM xuất khẩu thì ghi là 0%

Vấn đề này đã được trao đổi nhiều trên diễn đàn rồi. Bạn chịu khó tìm lại thông tin trước khi hỏi nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
B

bichlien

Sơ cấp
19/9/05
44
1
8
46
Q12, TP HCM
Đối với các PM sản xuất trong nước thì phần thuế suất GTGT ghi là Không áp dụng thuế GTGT
Đối với các PM xuất khẩu thì ghi là 0%

Vấn đề này đã được trao đổi nhiều trên diễn đàn rồi. Bạn chịu khó tìm lại thông tin trước khi hỏi nhé!

Cảm ơn bạn, vấn đề thuế suất thì mình đã nắm rồi, nhưng vấn đề ở đây là tách nhỏ hóa đơn ra đó bạn, mình ko biết ghi nội dung như thế nào thôi, vì nếu xuất chỉ 1 hóa đơn thì giá trị sẽ rất lớn, nên muốn tách nhỏ hóa đơn ra để đề phòng cho sự rủi ro có thể xảy ra.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các bạn, mình lần đầu tiên làm KT cho cty phần mềm, chủ yếu là phần mềm ngân hàng, mình ko biết xuất hóa đơn như thế nào đây, xuất HĐ gộp chung hết là phần mềm thì giá trị của 1 hóa đơn sẽ rất lớn. Các bạn có kinh nghiệm chị mình vài chiêu. Cảm ơn

Cảm ơn bạn, vấn đề thuế suất thì mình đã nắm rồi, nhưng vấn đề ở đây là tách nhỏ hóa đơn ra đó bạn, mình ko biết ghi nội dung như thế nào thôi, vì nếu xuất chỉ 1 hóa đơn thì giá trị sẽ rất lớn, nên muốn tách nhỏ hóa đơn ra để đề phòng cho sự rủi ro có thể xảy ra.

PM của bạn có chia ra nhiều phân hệ không (hoặc modul) nếu có thì bạn xuất hoá đơn theo từng phân hệ.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Bạn tìm hiểu cấu trúc giá của 1 giải pháp phần mềm khi cung cấp cho KH

Mình chỉ ví dụ minh họa:

Tổng trị giá hợp đồng giải pháp ABC được chia thành 2 phần (1) và (2) như sau:

1. Giá trị bản quyền phần mềm
(Theo module, theo số user cùng truy cập hoặc kết hợp cả 2)
2. Chi phí triển khai (tính theo số man-days nếu là dạng dự án hoặc theo % giá trị bản quyền nếu là dạng phần mềm đóng gói)
(Bao gồm: quy trình hóa nghiệp vụ, cài đặt phần mềm, hướng dẫn sử dụng, đào tạo hệ thống, customized theo yêu cầu (nếu có), go-live, hỗ trợ trong thời gian bảo hành,...)

Nếu triển khai theo giai đoạn thì bạn ghi giá trị triển khai theo từng giai đoạn cụ thể (tham khảo hợp đồng cung cấp phần mềm)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA