Câu gì bạn khó nói nhất?

• Thread starter IChiNoVa
  • Ngày gửi
IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Nhân dịp bài "câu nói sợ nhất" mình xin ăn theo:
Câu nói nào bạn thấy khó nói nhất?

Bạn nào thấy khó nói quá thì viết ra ở đây cũng được.

Khóa học Quản trị dòng tiền
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
XIANGQIANG ơi .... !
Muốn nói chuẩn câu này để bày tỏ tình cảm mà chưa khi nào gọi đúng lên giờ đành im lặng thế này..

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Em.........yêu..........anh!

Sao mà khó nói quá

I

Ira

Guest
Câu này: "Anh không mời cả hai người đi uống nước. Anh chỉ mời một mình em thôi."
Có khó nói không nhỉ? Sao Ira nói không thành lời?

nguyenductho

nguyenductho

Guest
3/9/04
153
0
0
45
Ho Chi Minh city
theo tớ, câu nói khó nhất là "chẳng có gì để nói"

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Câu nói khó nhất với tôi là nói với đứa bạn thân " tao phải về" khi nó đang buồn và cần mình bên cạnh (trong khi ở nhà mình không cho đi về quá 10h30 tối).
Câu nói thật khó để nói ra là khi nói với bố "Con không thể" khi bố muốn con gái đi theo hướng bố chọn. (Biết là tốt hơn con đường mình đang đi nhưng " khó nói quá")
Câu nói khó nữa là nói với 1 người bạn trai thân thiết như anh em " em không yêu anh đâu", sau đó, biết chắc rằng: thế là 1 tình bạn đẹp đã ra đi!
....

IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Theo thống kê, câu khó nói nhất là: "Tôi sai rồi"

Rất khó khăn khi nhận mình sai đó nhe.

Câu "tao phải về" không những thuộc loại khó nói, mà theo mình nó còn thuộc loại câu bị người nghe ghét nhất khi đang nhậu. hì hì.

Câu "em........ yêu........ anh" của Nhật Diệu theo mình chưa phải là khó nói lắm. bởi vì bạn không lặp lại các từ, mà mỗi từ chỉ lặp một lần và nói liền mạch với nhau.

Câu "Anh...... anh....... yêu em" mới thực sự khó nói. vì từ "anh" được ngập ngừng hai lần, sau đó vì hồi hộp quá, vì khó nói quá, nhút nhát quá mà chàng đột ngột thốt hẳn liền hai chữ "yêu em".

Sửa lần cuối:
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Ha ha, anh....anh yêu em tức là anh của anh yêu em chứ không phải anh (người đang nói) yêu em đâu nhé! Ai nghe được câu nói kiểu này đừng có mừng vội nhé!
Cũng giống như : Em....em ...yêu ....anh ....anh ( thế mới là khó nói NhatDieu à ) - Tỏ tình hộ mà!

N

new AQ

Guest
1/8/05
1
0
0
Vietnam
Theo tôi câu khó nói nhất là khi đưa bạn gái đi ăn cơm hay uống nước mà lại bảo "Anh quên ví"

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
Câu nói khó nhất là:
Má ơi, con muốn có ... dzợ! :biggrin:
Nên mới có câu thay thế rằng: "Má ơi, hình như con đứng cao hơn .. bàn thờ rồi"!

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Câu khó nhất của mình bây giờ mà chưa nói được là: "Em ơi, chúng ta kết hôn nhé!"

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Em ơi anh hết tiền rồi . Khó diễn tả :lol:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
câu gì khó nói nhất

Nói thật với các bác là em suy nghĩ mãi mà không biết câu gì khó nói nhất......
suy nghĩ mãi......nghĩ vài ngày rồi.......mới nghĩ ra một câu: "......" nhưng quả thật là khó nói quá......nói khó quá nên em cũng chẳng biết nên thể hiện nó như thế nào..... hay là bác nào dũng cảm nói hộ em cái câu ...... khó nói quá .......nếu ai nói dùm em được cái câu ........ khó nói quá...... là em .........
Thôi em lại phải suy nghĩ thêm xem nên thể hiện cái câu :"........" khó nói quá bằng cách nào đây :biggrin:

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
tranchan79 nói:
Nói thật với các bác là em suy nghĩ mãi mà không biết câu gì khó nói nhất......
suy nghĩ mãi......nghĩ vài ngày rồi.......mới nghĩ ra một câu: "......" nhưng quả thật là khó nói quá......nói khó quá nên em cũng chẳng biết nên thể hiện nó như thế nào..... hay là bác nào dũng cảm nói hộ em cái câu ...... khó nói quá .......nếu ai nói dùm em được cái câu ........ khó nói quá...... là em .........
Thôi em lại phải suy nghĩ thêm xem nên thể hiện cái câu :"........" khó nói quá bằng cách nào đây :biggrin:

Đọc đọan trên, hiểu liền được - chết liền. :biggrin:

Sao thế nhỉ? "Khó nói" đâu phải là "không thể nói".

Nói đi chứ. :biggrin:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
tungson nói:
Đọc đọan trên, hiểu liền được - chết liền. :biggrin:

Sao thế nhỉ? "Khó nói" đâu phải là "không thể nói".

Nói đi chứ. :biggrin:
Thật đơn giản đâu có gì là khó hiểu nhỉ???
Câu khó nói nhất thì đương nhiên không thể nói ra rồi và nếu đã nói được ra rồi thì đâu còn là khó nhất nữa.
tranchan79
......lòng muốn khóc mắt cũng không rơi lệ, rượu cạn rồi lại ngập nỗi nhớ thương........

C

Classy

Guest
4/6/05
50
1
6
HCMC
Trong giờ học "Giải phẫu sinh lý người", một cô nữ sinh nọ mất trật tự nhiều lần, ông giáo đã nhăc nhở nhưng không được bèn tức giận quát:
- Này em học sinh kia, tôi sẽ đuổi em ra khỏi lớp nếu em không trả lời được câu hỏi sau đây: "Bộ phận nào trong cơ thể người lúc bé nhất và lúc to nhất thể tích gấp bẩy lần".
Cô nữ sinh suy nghĩ rồi đỏ mặt ấp úng không trả lời...chỉ cười "hi..hi"
- Sao không trả lời đi còn cười gì?
- "hi..hi" ..... "hi..hi"
- Thôi dủ rồi! Em hãy ra khỏi lớp ngay vì không thuộc bài. Hãy nghe đây: "Đó là phổi, khi ta hít vào và thở ra thể tích chênh nhau gấp bẩy lần. Còn cái "hi..hi" của cô chỉ có ba lần thôi"!!!

hihi có khó nói không các bạn ???????????