Fon chữ bị lỗi trong HTKT

• Thread starter quocdong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Q

quocdong

Guest
24/10/08
4
0
0
Tp.HCM
e tải phần mềm HTKT2.1.0 về rùi cài đặt nhưng fon chữ bị hư, máy tính của e đã cài đặt đầy đủ fon chữ rùi mà vẫn ko được, mong anh/chị nào biết thì giúp e với, máy e chạy window 7

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyenthaiacc

Sơ cấp
5/2/09
22
0
1
Đồng Nai
em cũng bị lỗi giống bác, có bác nào chỉ giúp em với!

B

bichnguyengoc

Guest
14/12/09
2
0
0
Hai Phong
Em tải HTKT 2.1.1 về cũng bị lỗi phông chữ. Cứ đánh dấu là nó bị lỗi. Các bác chỉ giúp em với nha, Em cảm ơn nhiều nhiều.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
e tải phần mềm HTKT2.1.0 về rùi cài đặt nhưng fon chữ bị hư, máy tính của e đã cài đặt đầy đủ fon chữ rùi mà vẫn ko được, mong anh/chị nào biết thì giúp e với, máy e chạy window 7

em cũng bị lỗi giống bác, có bác nào chỉ giúp em với!

Em tải HTKT 2.1.1 về cũng bị lỗi phông chữ. Cứ đánh dấu là nó bị lỗi. Các bác chỉ giúp em với nha, Em cảm ơn nhiều nhiều.

Các bạn xem cách giải quyết theo link này:http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=78313

D

dieu trang

Trung cấp
28/12/09
64
0
0
TP.HCM
Mình cũng bị như các bạn
trong unikey các bạn nhớ, phần mở rộng phải đánh dấu tick trong ô luôn sử dụng clipboard cho unicode.
Nếu không được, các bạn sửa lỗi này bằng cách
- kích chuột phải vào màn hình desktop, chọn properties, chọn tab Appearance, chọn Advanced
- Chọn Item; Active Title Bả
- Kiểm tra font: MS San Serife trong hộp Font
Nếu không được nữa thì cứ kích vào unikey chọn mã unicode hoặc unicode dựng sẵn, làm vài lần như thế tự nhiên nó sẽ đánh được chữ Tiếng Việt thôi( giải pháp bất đắc dĩ)
chúc các bạn thành công nhé!

N

nguyenhuyhung64

Guest
1/4/09
3
0
0
TP.HCM
Phần mềm HTKK bạn gõ kiểu telex sẽ có tiếng việt

S

skyblue

Guest
26/10/07
7
0
1
38
tphcm
các pak dùng unikey 4.0 chon unicore tổng hợp thế là được.

R

River Plate

Sơ cấp
Nếu thử hết các trường hợp mà vẫn không được thì mọi người tạm thời gõ bên Word, rồi copy - paste vào HTKK.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Lỗi là ở Win 7!

Nếu xài Win7 thì phải chấp nhận lỗi giao diện, tuy vậy nội dung báo cáo vẫn hiển thị tốt.

Hiện nay 2 phần mềm hỗ trợ thuế thì chỉ có TNCN 2.2 là hiển thị tốt trên Win 7.

Vậy nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA