Ngày ... tháng ... năm ... trong hóa đơn GTGT.

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cơ bản là phép đính chính sửa sai bác Lucvan ui.

Thổ địa đó đúng, nhưng nếu bác là người bán phát hành hóa đơn cho em mà gách chéo tá lã, là em sẽ không nhận hóa đơn đó bác à. Mong bác vui lòng phát hành hoá đơn mới lại cho em. Khà khà khà

Nguyên lý đính chính sửa sai của kế toán là chỉ gạch ngang và viết lại cái đúng nhé

Phân tích vấn đề ở góc độ hợp lý:

Thông tư 120/2002/TT-BTC V/v: in, phát hành, sử dụng và quản lý hoá đơn:
.....
- Số liệu, chữ viết, đánh máy hoặc in trên hóa đơn phải rõ ràng, đầy đủ, chính xác theo đúng quy định, không bị tẩy xóa, sửa chữa

và cách sửa số liệu theo phương pháp cải chính:

Phương pháp này dùng để đính chính những sai sót bằng cách gạch một đường thẳng xoá bỏ chổ ghi sai nhưng vẫn đảm bảo nhìn rỏ nội dung sai...

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dinhqtkd

Sơ cấp
22/8/09
8
0
1
ha noi
Em nghĩ các bác làm đúng nguyên tắc là rất tốt, thế nhưng nhiều khi quá nguyên tắc quá là làm khó mình. Theo em thì không nên quá sa đà vào những cái chi tiết, vụn vặt

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Tại BTC muốn làm như vậy đó, đã 3 thập niên rồi, làm sao không nghỉ tới.
Năm 1999 sang năm 2000, thôi thì không nói vì năm 1999 là năm đầu tiên thực hiện thuế GTGT (coi như cuộc cách mạng về hoá đơn).
Năm 2000 thì in sẳn 200.. để 10 năm sau có chuyện làm tiếp, lần này loạt hoá đơn mới không biết BTC có tính sẳn cho 10 năm tiếp nữa không hay là lại in 201...

Nghị định 51/ND-CP ngày 14 tháng 05 năm 2010....về vấn đề hóa đơn tự in
==> Đúng là 10 năm sau lại có chuyện làm tiếp.:dance2:

Y

yeunguoicochu

Sơ cấp
5/3/09
12
0
1
TP.HCM
Các bạn cho mình hỏi, có thông tư nào quy định không được viết hóa đơn GTGT bằng bút mực đen và mực đỏ k pà kon?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA