thế nào là:"Một người đàn ông đích thực"

• Thread starter be hay cuoi
  • Ngày gửi
K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Lannhu đang ngồi khóc thút thít thì Bụt hiện lên hỏi :
- Vì sao con khóc?
- Hu hu, con tìm một người đàn ông đích thực mà tìm hoài không thấy ...hu hu ...
- Thôi con nín đi!nói cho ta biết con muốn người đàn ông đích thực của con phải như thế nào rồi ta giúp cho! Bụt nói.
- Hic ... anh ấy phải là một kho kiến thức, phải mạnh mẽ và sang trọng, phải nổi bật cả 'phần cứng' lẫn 'phần mềm', phải biết hát thật hay, kể chuyện thật lôi cuốn, đặc biệt là phải biết im lặng khi con muốn nói chuyện hay nghỉ ngơi ...hic hic
Nghe xong Bụt suy nghĩ lâu lắm rồi thở dài:- Để ta thử xem sao! ...Hô biến !...
Kết quả là Lannhu được một cái ...máy vi tính mới :p

Khóa học Quản trị dòng tiền
camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Nhat Dieu nói:
" Một người đàn ông đích thực?" .. Theo mình thì đó Là người không bao giờ tồn tại trên thế giới này

Em cũng thấy vậy đó! Huuhu, vậy có người đàn ông nào hơi hơi đích thực không nhỉ?

B

Binh Minh Mua

Guest
22/7/05
6
0
0
NamDInh
Nhat Dieu nói:
" Một người đàn ông đích thực?" .. Theo mình thì đó Là người không bao giờ tồn tại trên thế giới này
Bạn ơi thế thì tự hỏi lại xem mình có phải là người đàn bà đích thực không đấy??????

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
lannhu nói:
Anh Virgin đang lầu bầu gì thế nhỉ????:wall:
Ý anh Virgin là: em nên gặp ketoancon trước tiên, sau đó gặp Virgin... rồi cuối cùng .. gặp anh, thì em sẽ biết người đàn ông đích thực ra làm sao...
(hix hix, tội lỗi, tội lỗi, vô cùng xin lỗi 2 ông anh, he he he)

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
cothant nói:
Ý anh Virgin là: em nên gặp ketoancon trước tiên, sau đó gặp Virgin... rồi cuối cùng .. gặp anh, thì em sẽ biết người đàn ông đích thực ra làm sao...
Hóa ra là chuyện cách đây cả 1000 năm trước công nguyên rồi bây giờ anh Virgin lại lôi ra thì làm sao mà em nhớ cho nỗi cơ chứ!

To anh ketoancon,

Máy vi tính mới nhưng phải là P.V hoặc VI, VII,...gì đó mới được cơ.
Nhưng kể ra nếu được như vậy thì em cũng chịu khó ngồi khóc cả ngày đấy! :biggrin:

T

thao

Guest
cothant nói:
To cothant: em đừng có lo .... em cứ để Lannhu gặp hai anh trai em đi để thấy được "người đàn ông đích thực " ...mà nó "đích thực" ở.... cái chỗ nào ??biết đâu sau khi gặp hai anh đấy rồi lannhu lại muốn gặp em thì sao? :biggrin:

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Tại sao lại cứ hoài nghi nhau như thế các bác nhỉ?
Thử hỏi trên đời này có ai hoàn hảo không?
Xét trên góc độ tương đối, người đàn ông đích thực trên thế gian này ( cụ tỉ là ngay trong web nhà mình ) nhiều lắm chứ!
Đó là những con người hết mình vì bạn bè (cho dù nhiều lúc có mặc kệ người yêu).
Đó là những con người luôn biết lo lắng quan tâm cho người khác, dù nhiều khi bản thân mình cũng không được suôn sẻ gì.
Đó là những con người sẵn sàng đi chân đất để nhường dép cho bạn gái mơí quen đi rừng (bắt rắn, hihi), khi bàn tay mỏi nhừ vì bị bám vẫn chìa tay ra cho người khác nắm, làm 1 điểm tựa an toàn.
Đó cũng là những con người cảm thấy cuộc sống còn nhiều điều không như mong muốn, nên cảm thấy ưu phiền, và mang những điều băn khoăn ấy chia cho mọi người cùng nghĩ (nhưng cũng có khi gặm nhấm nó 1 mình ).
Thế đã là hoàn hảo chưa? PHL không biết câu trả lời, nhưng tôi chắc chắn được 1 điều : Tôi thấy hạnh phúc khi ở bên những con người đó, những người bạn thân yêu của tôi!
P/s: hôm nay 3/8, nịnh các bác ấy một tẹo, hi hi!

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Binh Minh Mua nói:
Bạn ơi thế thì tự hỏi lại xem mình có phải là người đàn bà đích thực không đấy??????
Chẳng nhẽ lại không có người đàn bà, người đàn ông đích thực.
Thế thì là gỉ???(Đúng là thế giới của boy mix girl)(người ta gọi là gì nhỉ, ah em nhớ ra rồi:"gay")

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Người đàn ông đích thực trước hết phải là người đàn ông;

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
Theo mình, muốn là đàn ông đích thực thì trước hết anh ta phải là phái nam; thứ hai là mọi người ai là phái nam thì cũng có thể là đàn ông đích thực. Nhưng là đàn ông đích thực ở một khía cạnh và góc nhìn nào đó mà có thể nếu bạn nhìn nghiêng 45 độ thì sẽ thấy, nhưng nhích thêm thành 45.1 độ thì bạn sẽ không nhận thấy.
Do vậy, các bạn gái nên yên tâm chọn "đấng phu quân" là người mình yêu và yêu mình, còn độc thân, dễ nhìn và biết chia sẻ, thông cảm với mình là được. Rồi sẽ có lúc bạn thấy anh ấy là người đàn ông đích thực với điều kiện là bạn phải biết nhìn vào anh ấy bằng chính đôi mắt đích thực của mình (mà không cần mua X-men cho anh ấy xài, hì hì ....).

Sửa lần cuối:
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Các bác nói từ lâu mà vẫn thấy mông lung quá !
Để hình tượng hoá nhân vật chúng ta đang bàn tới Cam-to xin tổng hợp hình ảnh của các anh các chị và đặc biệt là các em để tạo lên một chân dung người đàn ông đích thực
Và đây Xin giới thiệu

Đề nghị các bác cho một chàng pháo tay cổ vũ

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
"Đích thực" ở đây nên được hiểu ntn? Nếu nó đồng nghĩa với "hoàn hảo" thì khách quan mà nói không người nào được gọi là đích thực cả (không phân biệt male hay female). Còn nhìn nhận và hiểu theo ý chủ quan của mỗi người thì chín người mười ý.

be hay cuoi nói:
Thế thì là gỉ???(Đúng là thế giới của boy mix girl)(người ta gọi là gì nhỉ, ah em nhớ ra rồi:"gay")
Chẳng nhẽ "đích thực" chỉ được hiểu đơn nghĩa thế này thôi ư?

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
lannhu nói:
"Đích thực" ở đây nên được hiểu ntn? Nếu nó đồng nghĩa với "hoàn hảo" thì khách quan mà nói không người nào được gọi là đích thực cả (không phân biệt male hay female).

"Đích thực" theo mình hiểu thì không phải là hoàn hảo. Mà "đích thực" ở đây tuỳ theo nhìn nhận của mỗi cá nhân.

Ví dụ khi riêng bạn nhìn nhận và thấy rằng trong tình huống của sự việc nào đó, anh ấy (chị ấy) đã làm như thế, như thế và không thể nào làm hay hơn, hợp tình hợp lý hơn nữa và bạn hài lòng về điều đó. Thì bạn sẽ thốt lên rằng: "Anh ấy/chị ấy là một người đàn ông/phụ nữ đích thực". Nhưng cá nhân khác chưa chắc đã nhìn nhận giống bạn, bởi vì điều kiện văn hoá, thuần phong mỹ tục, .... cũng đóng một vai trò qua trọng trong việc đánh giá của các cá nhân.
Đọc hơi nhức đầu nhỉ, nhưng theo mình là như vậy.

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
lannhu nói:
"Đích thực" ở đây nên được hiểu ntn? Nếu nó đồng nghĩa với "hoàn hảo" thì khách quan mà nói không người nào được gọi là đích thực cả (không phân biệt male hay female). Còn nhìn nhận và hiểu theo ý chủ quan của mỗi người thì chín người mười ý.

Chẳng nhẽ "đích thực" chỉ được hiểu đơn nghĩa thế này thôi ư?
Lannhu hiểu nhầm rồi, đây chỉ là một vấn đề nhỏ trong cái vấn đề vô cùng to thôi.

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Vậy xin hỏi anh: vo vinh nam, cam to, ketoancon...các anh đã trải nghiệm cuộc sống hãy thành thật trả lời.Các anh có phải những người đàn ông đích thực. Đã bao giờ các anh làm cái điều rất rất không đàn ông chưa?
Thanks.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
be hay cuoi nói:
Vậy xin hỏi anh: vo vinh nam, cam to, ketoancon...các anh đã trải nghiệm cuộc sống hãy thành thật trả lời.Các anh có phải những người đàn ông đích thực. Đã bao giờ các anh làm cái điều rất rất không đàn ông chưa?
Thanks.
Ối, 1 câu hỏi mang tính riêng tư như thế thì.... ai mà dám trả lời... hi hi...
Theo mình:
Chúng ta sống trên đời này không phải để tìm thấy một người hoàn mỹ để yêu mà chính là để học cách yêu thương một người không hoàn mỹ 1 cách trọn vẹn nhất.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
be hay cuoi nói:
Thanks.
Anh sẽ trả lời rất thật nếu em cho anh biết những điều rất không đàn ông là những vấn đề như thế nào ???

T

trung_xerox

Guest
7/7/05
20
0
0
I'm living in Ha Noi
wa cha hay ghê he. Đàn ông đích thực thời nay khó đó các bác nhỉ. Nhưng không khó kiếm đâu, các bác đến các quán nhậu thì nhiều lắm, họ chúc nhau, uống với nhau và đó là những người đàn ông đích thực đó các bác

T

trung_xerox

Guest
7/7/05
20
0
0
I'm living in Ha Noi
Nhưng người kế toán như anh em mình thì toàn là đàn ông "đích thực rồi, kế toán thì làm sao mà dám uống, uống nhiếu nhầm số liệu thì........... wa cha nghe mệt ghê hây. Các cô gái mà muốn tìm đàn ông đích thực thì hãy tìm những người kế toán như anh em mình các bác nhỉ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA