DN đang trong thời gian miễn giảm thuế TNDN, có phải tạm nộp thuế TNDN quý không?

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Các bác ơi, DN đang trong thời gian miễn giảm thuế TNDN (có dự án thuộc diện ưu đãi thuế) cuối năm, thì có phải tạm nộp thuế TNDN quý không nhỉ?
Vì em không thấy phụ lục nào mỗi quý để giải trình việc ưu đãi này.

Thân chào,

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bác ơi, DN đang trong thời gian miễn giảm thuế TNDN (có dự án thuộc diện ưu đãi thuế) cuối năm, thì có phải tạm nộp thuế TNDN quý không nhỉ?

Thân chào,

4mat, DN mình cũng thuộc dạng trên, mỗi quí nếu có lãi thì ghi vào chỉ tiêu [18] trên tờ khai và không phải tạm nộp gì hết, cuối năm khai quyết toán TNDN phần lãi ghi vào chỉ tiêu [C4].

Nghiên cứu thêm cái này nè: DN được miễn thuế 2 năm từ khi có lãi, giảm 50% cho 2 năm tiếp theo.
Vd: DN thành lập năm 2007.
Năm 2007: Lỗ
Năm 2008: Lãi => miễn thuế TNDN
Năm 2009: Lãi => miễn thuế TNDN
=> hết thời hạn miễn và bắt đầu thời hạn giảm 50%
Năm 2010: lãi (số lãi này nhỏ hơn số lổ năm 2007)
Vậy, số lỗ năm 2007 sẽ chuyển sang bù trừ lãi 2008 hay sẽ được chuyển qua 2010 bù trừ để khỏi nộp thuế ?

Sửa lần cuối:
T

thanhhung

LQT

Thân chào,

Miễn giảm gì đều phải nộp tờ khai tạm tính.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Miễn giảm gì đều phải nộp tờ khai tạm tính.

Thân chào,
xem lại câu hỏi của em đi bác.
Em hỏi là có fải tạm nộp tiền thuế TNDN quý không mà bác, chứ tờ khai thì em biết fải nộp.

M

maichina

Guest
15/1/09
30
0
0
Binh Duong
doanh nghiệp đang trong thời gian miễn giảm thuế TNDN thì không phải nộp tiền thuế TNDN đâu bạn ơi. trên tờ khai có chỉ tiêu : số thuế đựơc miễn , giảm: bạn ghi vào 100%, số tiền thuế phải nộp : 0 ( nếu được miễn thuế)

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Ngoài Tờ khai TNDN tạm tính thì trong tgian DN đc hưởng ưu đãi thuế TNDN, DN có cần fải khai báo hay làm thủ tục gì nữa không bác nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA