Hóa đơn tiếp khách có cần phải bảng kê chi tiết đính kèm??

• Thread starter fy29
  • Ngày gửi
F

fy29

Guest
Sếp vừa đi ăn nhà hàng tiếp khách về. Khi lấy hóa đơn (chỉ có một hóa đơn GTGT duy nhất, nội dung tiếp khách)
Em xin hỏi hóa đơn trên đã hợp lệ chưa? hay phải cần một bảng kê đã ăn gì, uống gì....

Em xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Sếp vừa đi ăn nhà hàng tiếp khách về. Khi lấy hóa đơn (chỉ có một hóa đơn GTGT duy nhất, nội dung tiếp khách)
Em xin hỏi hóa đơn trên đã hợp lệ chưa? hay phải cần một bảng kê đã ăn gì, uống gì....

Em xin cám ơn

Chứng từ hợp lý của công ty là tất cả chứng từ hợp lệ.
Hoá đơn hợp lệ khi nào/ Khi các thông tin ghi trên hoá đơn phải đúng quy định.
4. Hóa đơn được dùng để khấu trừ thuế GTGT, hoàn thuế GTGT, tính chi phí hợp lý, thanh toán tiền phải hội đủ các điều kiện sau:
a) Hoá đơn mua hàng hoá, dịch vụ.
-Hóa đơn mua hàng hoá, dịch vụ bản gốc, liên 2 (liên giao khách hàng).
-Hóa đơn ghi đầy đủ các chỉ tiêu, nội dung theo quy định và phải nguyên vẹn.
-Số liệu, chữ viết, đánh máy hoặc in trên hóa đơn phải rõ ràng, đầy đủ, chính xác theo đúng quy định, không bị tẩy xóa, sửa chữa.

Trên hoá đơn các chỉ tiêu bao gồm : STt, tên hàng hoá, đơn vị tính, số lượng , đơn giá và thành tiền.........
Trong trường hợp danh mục hàng hoá dài thì có thể lập bảng kê kèm theo.
Nếu HĐ tiếp khách ở Cty bạn ghi ; Tiếp khách
ví dụ 30 xuất x 300k/xuất = thành tiền thì đc chấp nhận.
Còn nếu chỉ ghi tiếp khách không mà ko thể hiện hết các chỉ tiêu thì phải có bảng kê đi kèm.

M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Trời đọc xong toát mồ hôi.

Nếu HĐ tiếp khách ở Cty bạn ghi ; Tiếp khách
ví dụ 30 xuất x 300k/xuất = thành tiền thì đc chấp nhận.

Tiếp khách mà chơi theo xuất luôn àh....... kiểu này căng àh nhe

H

honeyforyou

Guest
4/1/08
16
0
0
45
Hà Nội
Trời đọc xong toát mồ hôi.

Tiếp khách mà chơi theo xuất luôn àh....... kiểu này căng àh nhe

Mình nghĩ được chứ nhỉ, vì khi mình gọi đặt ở nhà hàng mình có thể đặt kiểu "cho đặt 30 người ăn, mỗi người khoảng 300k" mà.

H

HuyHoangSivc

Guest
26/1/10
2
0
0
Vĩnh Long
Theo tôi thì cần phải kèm theo bảng kê chi tiết kèm theo hoá đơn mà trước khi đơn vị bán xuất hoá đơn. Có như vậy mình mới hạn chế được tình trạng "kê khống" số lượng chi phí tiếp khách thực tế. Thực chất nhân viên kế toán chỉ kiểm tra hoá đơn có hợp lý hợp lệ không thôi chứ không cần biết thực tế hôm đó chi phí có phát sinh đúng theo nội dung ghi trong hoá đơn.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Em cũng nghĩ vậy sếp đi tiếp khách mà ko phỉa ăn theo suất thi lấy bẳng kê chi tiết cũng khó.Nếu ghi các mon ăn vào hóa đơn thì nhìn ko hay lắm.mà bên em HD tiếp khách từ trước dến giờ dều ko có bảng kê di kèm

1

1061987

Guest
27/1/10
8
0
0
36
sài gòn
Hóa đơn tiếp khách không cần bảng kê chi tiết đâu bạn à, mình cũng gặp trường hợp này và đã hỏi bên thuế. hehe(cho chắc ăn), họ nói không cần, chỉ cần có nội dung tiếp khách là ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA