Câu hỏi môn Kiểm toán

• Thread starter thutu
  • Ngày gửi
T

thutu

Guest
27/7/09
9
0
1
ha noi
Các anh chị giúp em trả lời câu hỏi trong bài kiểm tra môn kiểm toán này nhé:
" Bên A muốn mời bên B đầu tư góp vốn cùng một dự án nhưng bên B Chư tin tưởng vào Báo cáo Tài Chính bên A. Là thành viên ban lãnh đạo Bên A bạn xử lý tình huống trên như thế nào?"
Cám ơn anh chị rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vitcon1

Guest
23/10/09
35
0
0
hanoi
" Bên A muốn mời bên B đầu tư góp vốn cùng một dự án nhưng bên B Chư tin tưởng vào Báo cáo Tài Chính bên A. Là thành viên ban lãnh đạo Bên A bạn xử lý tình huống trên như thế nào?"
Cám ơn anh chị rất nhiều
vì bên B chưa tin tưởng vào BCTC của mình nên mình đành phải thuê đơn vị kiểm toán đến kiểm toán BCTC vậy. Báo cáo kiểm toán chính là bằng chứng thuyết phục nhất. Chỉ có mỗi cách đó thôi.:036:

B

buithutinh

Guest
22/1/10
1
0
0
Hà Nội
anh chị ơi giúp em câu hỏi tình huống này với:
Roxy Hotel là một công ty niêm yết quản lý một chuỗi 40 khách sạn. Công ty có một phòng kiểm toán nội bộ được thiết lập tại trụ sở chính và phòng kiểm toán nội bộ thường viếng thăm các khách sạn trong chuỗi quản lý.
Khách sạn cung cấp dịch vụ phòng cho các thương gia và khách du lịch. Khách sạn cũng cung cấp các dịch vụ nhà hàng, quầy bar, hội thảo và giải trí cho du khách và người dân địa phương. Công ty vận hành một hệ thống đặt chỗ và thanh toán được máy tính hóa và một hệ thống kiểm soát theo dõi tài sản và hàng hóa; cả 2 hệ thống này có thể được truy cập tại tất cả các điểm khách sạn. Việc truy cập vào hệ thống được giới hạn bởi việc sử dụng mật khẩu và tất cả các khoản chi lớn được phê duyệt bởi trụ sở chính. Trụ sở chính cũng quyết định bảng lương. Các quản lý khách sạn và khu vực đều chủ động tham gia vào việc cấp ngân sách và dự toán dòng tiền. Chuỗi khách sạn có tỷ lệ kín phòng trung bình 65%/năm.
Yêu cầu:
(a) Mô tả vai trò của kiểm toán nội bộ trong việc đảm bảo công ty đạt được các mục tiêu của mình.
(b) Liệt kê các dạng hoạt động thường được tiến hành bởi bộ phận kiểm toán nội bộ.
(c) Miêu tả sáu lĩnh vực mà ở đó bộ phận kiểm toán nội bộ của Roxy Hotel có thể kiểm tra các giao dịch và số dư chi tiết.
(d) Miêu tả bốn lĩnh vực mà ở đó bộ phận kiểm toán nội bộ của Roxy Hotel có thể thực hiện các rà soát hiệu quả của hệ thống/hoạt động.

L

LIPPTONG28

Trung cấp
22/6/09
52
11
0
vung tau
Cám ơn anh chị rất nhiều

* Bên A có hai phương án để giải quyết vấn đề này em a! thứ nhất bên A có thể tự mình thuê các công ty kiểm toán độc lập đủ điều kiện theo quy định của pháp luật về kiểm toán và lập bckt để làm băng chứng cho bên B; Thứ hai cho bên B chỉ định Cty kiểm toán mà họ tin tưởng đến kiểm toán tại cty bên A! CHỨC BẠN THÀNH CÔNG

T

tranha504301

Guest
3/7/09
1
0
0
Hà Nội
Em chào các anh chị, các anh chị cho em hỏi với: Em đang băn khoăn không biết nên học môn kiểm toán tài chính hay kiểm toán nội bộ nào thì hay nhất nhỉ?
Các anh chị giúp em với nhé!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
vì bên B chưa tin tưởng vào BCTC của mình nên mình đành phải thuê đơn vị kiểm toán đến kiểm toán BCTC vậy. Báo cáo kiểm toán chính là bằng chứng thuyết phục nhất. Chỉ có mỗi cách đó thôi.:036:
Chuẩn không cần phải chỉnh, một đơn vi kiểm toán có danh tiếng thì càng tốt.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA