tại sao máy tính ko thể lên bất cứ 1 trang web nào ngoài trang webketoan

• Thread starter La An
  • Ngày gửi
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
chào tất cả các anh chị cho em hỏi 1 chút về mày tính , máy của em hiên tại ko thể lên bất cứ 1 trang web nào ngoài trang webketoan cho em hỏi có phai máy của em có người nào cài trường trình gi ko , có cách nào gỡ bỏ nó ko
mong được các anh chị chỉ bảo :026:

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Chà chà, vào được webketoan cũng may nhỉ. Thôi chị copy rồi past lại cho em đọc
Máy tính không vào được một số trang web (*)

Máy tính của tôi mới mua, cài Windows XP SP2, IE7. Máy hoạt động tốt và vào các website khác thì bình thường nhưng không thể vào một số web như BKAV và một số web khác.

Mong nhận được giải đáp.

Vũ Công Điều

Câu hỏi khác xin gửi về: vitinh@vnexpress.net

Đây là do virus đã ghi đè vào file C:/WINDOWS/system32/drivers/etc/hosts. Để khắc phục tình trạng này bạn mở file này ra (có thể mở bằng Notepad) rồi xóa hết nội dung trong fike này sau đó save file lại thì máy của bạn có thể vào được các website bình thường.

Tuy nhiên để khắc phục triệt để tình trạng trên, sau khi làm như trên, bạn nên tải BKAV mới nhất và quét 1 lượt vì máy bạn đang nhiễm virus.

Nguyen Trong Ngoc

Tôi đang dùng một chiếc laptop có Windows Vista bản quyền. Bình thường tôi vẫn truy cập vào trang web mà tôi thích. Nhưng tự dưng hôm nay tôi không truy cập được. Tôi thử xem firewall nhưng cũng không bật. Các trang web khác truy cập bình thường. Tôi phải làm như thế nào để truy cập lại trang web mà tôi ưa thích?
Trả Lời:

Đừng vào mấy trang web người lớn thì chả bị sao

( Thang Ca Chon - cachon@yahoo.com )

Mình cũng đã từng bị thế

Vô là nó tự out ra ngay. Bạn phải down bản mới nhất của BKAV về mới diệt đc nó (mình down về diệt được 4 con, ghê chưa). Bạn cài lại bản cũ có sẵn trong máy là nó out ra liền. Chịu khó ra tiệm net down đi nghen.
Nguồn: VnExpress,

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
em đã làm thư như anh VTM nói nhưng vân ko được khi cài đặt xong chữ propertier ko nhấp vào được , em nghĩ máy của em đã bị máy chủ khoá rồi ko biết có cách nào nũa ko

Khả năng máy bị virut có thể quét bằng BKAV)
Bạn thử 2 cách này xem:
1.Vào start\ chọn setting\ chọn Control Panel\ chọn display
2.Có thể máy bạn đã bị nhiễm Rootkit nên không mở được Properties của desktop.
Nếu bạn dùng WinXP Profesional mở Group Policy bằng cách sau
Start > Run >gõ lệnh: gpedit.msc >OK
Tìm tới khoá:
User Configuration\Administrative Templates\Control Panel
User Configuration\Administrative Templates\Control Panel\Display
User Configuration\Administrative Templates\Control Panel\Display\Desktop \Themes
Đặt thuộc tính này là Enabled, sao đó làm theo cách 8.8.8.8...
Khả năng bị admin khoá: bó tay.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Máy em có cài phần mềm diệt Virus nào không, nếu có thì xem phần mềm đó có chức năng kiểm soát web hay không, có thể ai đó cố tình cấm hoặc em vô tình bật chức năng kiểm soát web.

Chức năng này cho phép cấm vào các web theo list hoặc ngược lại là chỉ cho vào các web theo list.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Máy em có cài phần mềm diệt Virus nào không, nếu có thì xem phần mềm đó có chức năng kiểm soát web hay không, có thể ai đó cố tình cấm hoặc em vô tình bật chức năng kiểm soát web.

Chức năng này cho phép cấm vào các web theo list hoặc ngược lại là chỉ cho vào các web theo list.
máy của em đang sai PM diệt virut Antivir
khi ta lên Google gõ bất cứ 1 trang web nào cũng ko vào được , để vào đươc trang web ketoan em phải vào hộp thử mail của cty vào đường lick moi vào trang webketoan đươc
vay theo anh có phải nó bị máy chủ cai đặt ko

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
anh có 2 ý:
1, e chuyển sang sdụng 1 trình duyệt khác như FF, Opera, Chrome...
2, nếu 1 làm rồi mà vẫn bó tay, thì 99% Admin bên em đã khóa mạng của máy em

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
chào tất cả các anh chị cho em hỏi 1 chút về mày tính , máy của em hiên tại ko thể lên bất cứ 1 trang web nào ngoài trang webketoan cho em hỏi có phai máy của em có người nào cài trường trình gi ko , có cách nào gỡ bỏ nó ko
mong được các anh chị chỉ bảo :026:

Mình cũng đã từng bị như thế. Chương trình diệt virut Avast! diệt rất tốt loại vi rút này, tuy nhiên tải nó về và cài đặt hơi lâu. Hơn nữa nó lại diệt luôn cả Vietkey2000 nên mỗi khi chạy Avast! xong mình lại phải gỡ nó ra và cài lại Vietkey2000.
Nếu bạn không ngại mất thời gian thì có thể làm như mình.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Mình cũng đã từng bị như thế. Chương trình diệt virut Avast! diệt rất tốt loại vi rút này, tuy nhiên tải nó về và cài đặt hơi lâu. Hơn nữa nó lại diệt luôn cả Vietkey2000 nên mỗi khi chạy Avast! xong mình lại phải gỡ nó ra và cài lại Vietkey2000.
Nếu bạn không ngại mất thời gian thì có thể làm như mình.

Nó cắn vietkey thì mình dùng unikey:026:

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Anh có cách: lấy con xách tay Dell em mới mua vào cty, hỏi pw wifi Cty, => lướt web vi vu. :0frown: :0frown:
hihih em ma đem máy vào cty thi thấy ky qua đi , mọi ngượi lại nghĩ mình trảnh qua :026:, ( khổ cái thân ):wall:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
Chị La An ơi, máy chị đã vào đcj các trang web chưa? e tìm đc cho chị 1 cách: Chị thử xem có đc ko nhé:
Hướng dẫn cách khắc phục mạng không vào được các trang web

--------------------------------------------------------------------------------

Nên các mạng ở việt nam (theo cụm của FPT, VNN, EVN...) có bị ngăn chặn ở một số thời điểm. Gây bất tiện cho khách hàng không vào được các trang web . Trong đó có cả diễn đàn alo8.com (do tên miền trực thuộc quản lý của nước ngoài). Đúng là trâu bò đánh nhau, ruồi muỗi chịu khổ. Hoặc nhiều trường hợp Bạn ở nước ngoài xong không vào được site ở Việt Nam.

Để khắc phục sự bất tiện không vào được này, các bạn có thể làm theo các bước sau. Để có thể truy cập mọi trang web nước ngoài hay trong nước mà không bị chậm.

Đó là sử dụng dịch vụ IP của OpenDNS.com, IP của họ là 208.67.222.222 và 208.67.220.220 Họ có dịch vụ máy chủ đặt tại nhiều nơi trên thế giới vì thế Bạn có thể an tâm về tốc độ khi đặt lại IP cho máy mình. Tiện ích nữa của OpenDNS là giúp tăng tốc độ lướt web, nâng cao độ an toàn, tự động ngăn chặn các trang web gây hại cho máy tính.

Nếu bạn không vào được một trang web (nó báo không thể kết nối tới máy chủ) Các bạn thực hiện các bước sau là có thể vào được :

Cách làm cực đơn giản (đến con gián cũng làm được
) :

Chỉ đơn giản là trên windown Bạn vào Start >>> Control Panel >>> Network Connections >>> Local Area Network >>> Phải chuột và chọn Properties >>> Sau đó chọn Internet Protocol (TCP/IP) và click nút Properties >>> Chọn Use the following DNS server addresses >>> Điền vào ô Preferred DNS server : 208.67.222.222 và ô Alternative DNS server : 208.67.220.220 >>> Click Ok >>> Ok.

TRỊNH HỒNG QUÝ
Quản trị viên Cao cấp

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chị La An ơi, máy chị đã vào đcj các trang web chưa? e tìm đc cho chị 1 cách: Chị thử xem có đc ko nhé:
Hướng dẫn cách khắc phục mạng không vào được các trang web

--------------------------------------------------------------------------------

Nên các mạng ở việt nam (theo cụm của FPT, VNN, EVN...) có bị ngăn chặn ở một số thời điểm. Gây bất tiện cho khách hàng không vào được các trang web . Trong đó có cả diễn đàn alo8.com (do tên miền trực thuộc quản lý của nước ngoài). Đúng là trâu bò đánh nhau, ruồi muỗi chịu khổ. Hoặc nhiều trường hợp Bạn ở nước ngoài xong không vào được site ở Việt Nam.

Để khắc phục sự bất tiện không vào được này, các bạn có thể làm theo các bước sau. Để có thể truy cập mọi trang web nước ngoài hay trong nước mà không bị chậm.

Đó là sử dụng dịch vụ IP của OpenDNS.com, IP của họ là 208.67.222.222 và 208.67.220.220 Họ có dịch vụ máy chủ đặt tại nhiều nơi trên thế giới vì thế Bạn có thể an tâm về tốc độ khi đặt lại IP cho máy mình. Tiện ích nữa của OpenDNS là giúp tăng tốc độ lướt web, nâng cao độ an toàn, tự động ngăn chặn các trang web gây hại cho máy tính.

Nếu bạn không vào được một trang web (nó báo không thể kết nối tới máy chủ) Các bạn thực hiện các bước sau là có thể vào được :

Cách làm cực đơn giản (đến con gián cũng làm được
) :

Chỉ đơn giản là trên windown Bạn vào Start >>> Control Panel >>> Network Connections >>> Local Area Network >>> Phải chuột và chọn Properties >>> Sau đó chọn Internet Protocol (TCP/IP) và click nút Properties >>> Chọn Use the following DNS server addresses >>> Điền vào ô Preferred DNS server : 208.67.222.222 và ô Alternative DNS server : 208.67.220.220 >>> Click Ok >>> Ok.

TRỊNH HỒNG QUÝ
Quản trị viên Cao cấp
cảm ơn bạn mình đã làm thử 1 lần nhưng ko đc

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ

Xem nhiều