Dư âm trận giao hữu mở màn của WC miền Bắc chiều qua

• Thread starter omargiaochu
  • Ngày gửi
omargiaochu

omargiaochu

Guest
17/5/05
430
0
16
Viet Nam
www.sisvn.com
Chiều qua mặc dù thời tiết rất nóng nhưng trận mở màn của WC vẫn diễn ra.
Tuy nhiên trong trận đầu tiên này đội hình ra quân của WC thiếu quá nhiều cầu thủ đã đăng ký trên diễn đàn. Chiều qua tập trung đội chỉ có :

Omargiaochu : Tiền đạo
tiennv : Hậu vệ cánh phải
Ongtroioi : Trung vệ
Myt tra : Thủ môn
Bảo(quên ko hỏi nick) : Hvệ cánh trái.

Vì vậy đội hình phải thuê thêm 2 cầu thủ ngoại mới đủ đội hình thi đấu.Trong khi đó đội bạn ra quân với đội hình khá đầy đủ và chuyên nghiệp.

WC chỉ chơi với 1 tiền đạo là Omar, Myt tra được chọn làm thủ môn, cánh trái là Bảo, cánh phải là tiennv, Ongtroioi đá trung vệ, còn 2 cầu thủ đá thuê đá giữa.

Đúng 16h, tiếng còi khai cuộc trận đấu được cất lên, trận đấu bắt đầu. WC mặc dù đội hình không đầy đủ nhưng tinh thần thi đấu thì rất tốt. Những phút đầu tiên của trận đấu các cầu thủ Wc tràn lên ép sân với những pha phối hợp đẹp mắt và kỹ thuật, đặc biệt là cầu thủ cởi trần (đá thuê) đá giữa sân làm cầu nối rất tốt cho 2 tuyến. Phút thứ 10 của trận đấu, Omar cướp được bóng trong chân của hậu vệ đội bạn rồi đối mặt với thủ môn nhưng cú chọc bóng lại đi chệch cột dọc. Ngay sau đó, Omar qua được hậu vệ đội bạn để đối mặt với thủ môn nhưng hậu vệ đội bạn đã kéo người. Nhưng WC cũng ko phải đợi lâu, chỉ sau tình huống trên 5 phút, sau khi nhận được đường chọc khe tuyệt vời của cầu thủ áo vàng (đá thuê), Omar khống chế và tung cú dứt điểm bằng chân trái vào góc xa ghi bàn thắng mở tỷ số trận đấu. Sau bàn thắng này, Wc chơi tốt hơn nhiều và liên tục gây khuynh đảo hàng phòng ngự đối phương. 2 cầu thủ chạy cánh của WC là Tiennv và Bảo chơi rất năng nổ, trung vệ Ongtroioi chơi chắc chắn và kỹ thuật. Phút thứ 20, tiennv chuyền bổng qua hậu vệ đội bạn để omar dứt điểm nhưng bóng đi không chính xác. 5 phút sau, omar chuyền bóng cho Bảo ở vị trí thuận lợi nhưng bóng vẫn ko đi vào lưới.Cũng ở 1 tình huống đối mặt nữa, Omar dứt điểm bằng chân trái nhưng bóng lại tìm đến người thủ môn đội bạn. Quá tiếc cho WC.

Mọi thứ bị thay đổi ở gần hết hiệp 1 khi 2 cầu thủ đá giữa (1 của đội bạn , 1 của WC) có xích mích ẩu đả với nhau. Kể từ đó WC chơi không được như trước. Đội bạn chơi nhỉnh hơn và may mắn hơn khi liên tiếp ghi 3 bàn thắng .

Những phút còn lại, Bảo về bắt gôn để Myt tra lên tham gia tấn công, Ongtroioi cũng lên tham gia tấn công, WC dần lấy lại được thế trận nhưng thời gian và những cú dứt điểm thiếu chính xác khiến đội bóng của diễn đàn thất bại trong trận ra quân.

Ở trận này tuy thua nhưng xét về lối chơi và kỹ thuật cá nhân của từng cầu thủ là rất tốt. Tuy ở trận mở màn nhưng các cầu thủ cũng đã liên lạc được với nhau khá ăn ý. 2 cầu thủ đá cánh là tiennv và Bảo chơi tốt, trung vệ chơi kỹ thuật, thủ môn Myt tra bắt bóng bổng khá tốt, tiền đạo Omar chơi năng nổ trên hàng công. Và quan trọng là tất cả các cầu thủ rất nhiệt tình cống hiến cho bóng đá.
Hy vọng ở trận đấu sau sẽ có đủ mặt anh tài và thi đấu tốt hơn.
Đề nghị những thành viên nào thực sự thích môn thể thao này hãy tham gia một cách nhiệt tình theo đúng nghĩa .

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
he..he..

Thua trận đầu cũng không sao đâu lần sau cố gắng nhé. Nói như bác omargiaochu là đội Bóng Wc thua trên thế thắng và vẫn ngẩng cao đầu.. hihii..

Qua đây cũng đề nghị luôn mấy bác Amind cho thêm cái Box Thể thao cái nhỉ. Chúng ta có hoạt động này nọ đủ cả rồi sao lại thiếu cái mục này. Một cơ thể khỏe mạnh thì mới làm Kế tóan tốt được chứ.

Chúng ta có thể bàn luận và thành lập các Câu lạc bộ như là Bia-a, Bóng bàn, Cầu lông...... Thỉnh thỏang nhân dịp này nọ có thể tổ chức giải của Webketoan Cho nó hòanh tráng, như thế các thành viên có dịp gắn bó với nhau hơn.

G

gbbrucelee80

Guest
28/12/04
19
0
0
Viet Nam
d

Cám ơn bác Omar đã động viên tinh thần anh em, nói thật tôi vẫn áy náy bàn thua đầu tiên của WC, mắt cận nên không phân biệt được quân ta và quân mình nên cướp bóng luôn của quân mình và thế là thua. Thủ môn Myttra chơi rất hay, rất ấn tượng, tiền đạo Omar được đấy, cái ông trung vệ là ôngtroioi à,theo tôi WC có tiềm năng về bóng đá chứ không phải dân kế là kém đâu nhé, tuy nhiên trên diễn đàn thì sôi nổi thế sao đến lúc tập hợp lại chẳng thấy đủ là thế nào nhỉ?.Mới đá với nhau trận đầu tiên mà ghi bàn, đá ngang ngửa với một đội hình to con, nhanh nhẹn và lại rất hiểu nhau nữa đâu phải là đùa. Thành thật đề nghị bác nào có niềm đam mê bóng đá là cứ phải tham gia nhiệt tình đi..........

Ongtroioi

Ongtroioi

Guest
11/7/05
149
0
0
46
Cao lắm!........
Gbbrucelee80 Nói đúng lắm ! Thật ra hôm qua WKT không đáng thua chút nào cả, chỉ vì đội mình ra quân thiếu người quá (Chỉ có 5 người đi trong khi có đến hơn 10 người tham gia thi đấu trên diễn đàn !) nên tinh thần thi đấu không được cao. Rất tiếc trận mở màn cho đội hình mình lại để thua, Nhưng không sao Thất bại là mẹ thành công mà.
Hy vong từ trận sau những ai đã đăng kí tham gia thi đấu thì phải tham gia đầy đủ và nhiệt tình. Nếu không tham gia được thì đừng đăng kí làm gì cả !!!!!!!

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
Trời đất ơi, càng nghe các bác nói e càng tức,... chán thật, không đc đá lại nghe đội nhà thua sao mà ...tức quá. Lần sau e sẽ đi .......cho đủ quân số. đã đăng ký rồi, vị trí hậu vệ, tiền vệ trung tâm và tiền đạo đều đc, đa zi năng, hehe,... khi nào đá trận kế liên lạc cho e với các bác nhé, YM: luuvannet, ĐT: ko đc cho vì sợ bị gọi lung tung. Các bác cứ nhắn YM cho e là hay nhất,..., tức thật thua trận đầu mới đau chứ.

H

Hoducluong

Guest
23/3/05
9
0
0
47
HaNoi
Trời ơi đội WKT thuê cả cầu thủ ngoại cơ à, xịn quá ! So rì ăn em, lần sau tui sẽ tham gia với anh em. Tui chỉ nghĩ mình sợ ra đó không được vào đá vì sức khoẻ yếu quá lại cận nữa, mà đội đã có đủ đến 10 người cơ mà. Tiếc quá nếu không có phải tui cũng thành ...ông sao rồi không. Chúc mừng anh em đã tham gia đội bóng!

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thưa anh Omagiaochủ Hôm đó đúng 4 giờ kém 5 phút em có mặt ở sân, nhưng gọi cho MACO không được lên em hỏi số em loăng quăng để gọi cho bác, nhưng chắc lúc đó bác đã cởi quần ra mất rồi lên em gọi mãi không được. Hôm đó em có vật vờ ở sân 1 chỗ đá giao lưu giữ Techcombank và Vietcombank . cũng loặng quặng vào sân trong nhưng không biết mặt ai mà nhận. Lần sau bác đi rủ em đi cổ vũ với nhé
ĐT : 0983007738

omargiaochu

omargiaochu

Guest
17/5/05
430
0
16
Viet Nam
www.sisvn.com
cam_to_80 nói:
Thưa anh Omagiaochủ Hôm đó đúng 4 giờ kém 5 phút em có mặt ở sân, nhưng gọi cho MACO không được lên em hỏi số em loăng quăng để gọi cho bác, nhưng chắc lúc đó bác đã cởi quần ra mất rồi lên em gọi mãi không được. Hôm đó em có vật vờ ở sân 1 chỗ đá giao lưu giữ Techcombank và Vietcombank . cũng loặng quặng vào sân trong nhưng không biết mặt ai mà nhận. Lần sau bác đi rủ em đi cổ vũ với nhé
ĐT : 0983007738

Thế bạn ko thấy thông báo trên diễn đàn là sân số 2 hay sao mà lại ko tìm sân mà đá. Thôi để trận sau nhé. Tuần này tôi sẽ cố gắng thiết kế thêm 1 trận nữa cho anh em tập trung nhé.

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
hehe, thiết kế cái gì chứ,..., a e mình là cứ phải tuần nào cũng đá thế mới đc, chứ cứ đợi thiết kế thì đợi đến mùa.... thu lá rơi hả bác. mình cũng phải chuyên nghiệp tẹo chứ,... WKT đi làm chuyên nghiệp, đi chơi chuyên nghiệp--> đá bóng không thể ko chuyên nghiệp, thành lập cả CLB rồi mà phải đợi thiết kế thì nguy,... lập quỹ đi và cuối mỗi tuần 1 trận là ok nhất

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Em là girl nhưng cũng thích môn bóng đá lắm.
Các bác hôm nào có trận giao lưu hay hay thì loan tin để em kêu gọi chị em kế toán đi cổ vũ nha.
(xin lỗi anh Cam to vi đã nháy máy anh nhưng lại không dám nói chuyện nha.giọng anh cũng hay thật đấy-chẳng già tí nào)

T

Tuan nguyen ha

Guest
14/4/05
27
0
0
41
Hanoi
hay qua.
em la thanh vien moi thay cac bac trao doi vui qua.
Khi nao co tran bong da nao cho em tham gia voi nhe.
Thanks. Xin gui loi chao toi toan the thanh vien

H

Hoducluong

Guest
23/3/05
9
0
0
47
HaNoi
Theo tôi chúng ta lên thu cái đầu tiên và thuê một sân nào đó để mỗi tuần WKT chung ta chơi một trận, có giao hữu thì tốt không anh em ta tự chia ra mà choảng nhau cho vui.
0912466969.

G

gbbrucelee80

Guest
28/12/04
19
0
0
Viet Nam
Bác Hoducluong ơi!

Hoducluong nói:
Theo tôi chúng ta lên thu cái đầu tiên và thuê một sân nào đó để mỗi tuần WKT chung ta chơi một trận, có giao hữu thì tốt không anh em ta tự chia ra mà choảng nhau cho vui.
0912466969.
Em theo dõi mục này rất sát đó bác Hoducluong ạ, bác bàn tán rất sôi nổi, nhưng đến lúc đi thực tế thì chẳng thấy bác đâu cả. Thế là thế nào bác nhỉ ?
Có gì bác thông cảm cho những thắc mắc tuổi mới lớn bác nhé! Hớ

N

ngheketoan

Guest
28/12/04
12
0
0
53
USA
Trời ơi, ít cầu thủ quá Omar ơi

sao đội bóng WC ít cầu thủ quá, như vậy là không tôn trọng đội bạn rồi, rất tiếc, sorry anh em nhé, hôm đó tôi mắc đá trận 6h nên không tham dự được, chỉ được nghe kể lại là có "sô sát", nhưng không sao, bóng đá là vậy đó. Mới trận đầu như vậy là OK rồi, Omagiaochu nên tổ chức anh em lại, thuê 1 sân mà đá tập với nhau. Hôm nào anh em ta lại giao hữu tiếp chứ, trận này đá dưỡng dinh đó nghe, không đá "phủi " đâu đó. confirm với tôi nhé

H

Hoducluong

Guest
23/3/05
9
0
0
47
HaNoi
gbbrucelee80 nói:
Em theo dõi mục này rất sát đó bác Hoducluong ạ, bác bàn tán rất sôi nổi, nhưng đến lúc đi thực tế thì chẳng thấy bác đâu cả. Thế là thế nào bác nhỉ ?
Có gì bác thông cảm cho những thắc mắc tuổi mới lớn bác nhé! Hớ

Hì, tui cổ vũ là chính, cổ động viên rất quan trọng đó, tuần này nếu anh em bố trí được tui sẽ tham gia liền.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA