Cách làm quyết toán năm 2009

• Thread starter KimNhung81
  • Ngày gửi
K

KimNhung81

Guest
26/11/09
4
0
0
hà nội
Chào cả nhà.
Em mới vào nghề được mấy tháng thôi các bác ạ, nên có nhiều cái vẫn chữa rõ có gì xin các bác chỉ bảo giùm em nhé.
Em thì chưa phải làm quyết toán năm 2009 ( vì mới vào làm ) nhưng em muốn hỏi cách làm quyết toán năm và cách lập BCTC các bác ạ, vì đến năm nay là em bắt đầu tiếp quản khâu này rồi nên em muốn hỏi để làm thử năm 2009 xem có đúng không các bác ạ. Hàng tháng em vẫn làm báo cáo thuế không biết có giúp gì trong việc này không. Mong các bác giúp đỡ nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
Chào cả nhà.
Em mới vào nghề được mấy tháng thôi các bác ạ, nên có nhiều cái vẫn chữa rõ có gì xin các bác chỉ bảo giùm em nhé.
Em thì chưa phải làm quyết toán năm 2009 ( vì mới vào làm ) nhưng em muốn hỏi cách làm quyết toán năm và cách lập BCTC các bác ạ, vì đến năm nay là em bắt đầu tiếp quản khâu này rồi nên em muốn hỏi để làm thử năm 2009 xem có đúng không các bác ạ. Hàng tháng em vẫn làm báo cáo thuế không biết có giúp gì trong việc này không. Mong các bác giúp đỡ nhé.

cuối năm có nhiều bảng quyết toán lắm. ko rõ bạn muốn hỏi quyết toán nào? Quyết toán hoá đơn năm, quyết toán thuế TNDN năm hay gì? bạn hỏi rõ thì mọi ng mới có thể giúp bạn đc. Với lại bạ xác định xem cty bạn thuộc loại hình Dn vừa và nhỏ ( vốn điều lệ dưới 10 tỷ và có số lượng CNV trong năm khoảng 300 ng) hay DN lớn ... từ đó mới xác định đc BCTC làm theo quyết định 15 hay 48 ...
trong diễn đàn cũng có rất nhiều topic nói về quyết toán, bạn có thể tham khảo

V

vuthihanhung

Guest
9/7/09
1
0
0
37
hanoi
Mình cũng vừa mới ra trường nên cũng chưa biết cách làm báo cáo tài chinh năm .minh mới chỉ ke khai thuế hàng tháng thôi >.Mong các bạn giúp minh với
Thanks

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mình cũng vừa mới ra trường nên cũng chưa biết cách làm báo cáo tài chinh năm .minh mới chỉ ke khai thuế hàng tháng thôi >.Mong các bạn giúp minh với
Thanks
trước hết cty bạn đang làm theo hình thứ ghi sau đó bạn kiêm tra sổ sách từ thang1 - đến tháng 12 xem đã cân sổ sách chưa , khi sổ sách đã cân bạn bắt đầu lấy số liệu từ sổ chi tiết các tk tổng hợp lại rồi ta bắt đầu làm BCTC năm
khi làm BCTC năm ta phải làm ( BCDTK - BCDKT- KQHDKD- thuyết mình BCTC- - tình hình nghĩ vụ nộp ngân sách )
làm quyết toán thuế TNDN - TNCN
chúc bạn thành công

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Thanks

bạn đọc QD 15/2006/QD-BTC ngày 20/3/2006 hoặc QD 48/2006/QĐ-BTC ngày 14/09/2006

trong đó có hướng dẫn và biểu mẫu đó
thân

T

thuongvu82002

Sơ cấp
25/1/10
3
0
0
HaNoi
Các chị ơi ai có Quyết định 15 + 48 cho em xin với

sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
Cty mình làm báo cáo theo Quyết định 48. Mình chỉ post đc QĐ 48 thôi. Còn QĐ 15 nhờ các bác trong diễn đàn post lên vậy nhé.

hic mình ko gửi lên đc, tại vì kích thước file nhiều hơn cho phép. Bạn nào có nhu cầu mình sẽ gửi qua email cho

H

hangnguyen1278bn

Trung cấp
20/8/09
90
0
6
46
Bac Ninh
Cty mình làm báo cáo theo Quyết định 48. Mình chỉ post đc QĐ 48 thôi. Còn QĐ 15 nhờ các bác trong diễn đàn post lên vậy nhé.

Bạn lên mạng mà tải về, ở trên mạng có hết đấy

M

macaca

Guest
25/11/09
12
0
0
nghệ an
Công ty em mới thành lập năm 2009, chưa có hóa đơn đầu ra. Mô quy nhỏ, vốn điều lệ dưới 1 tỷ, nhân viên <20 người, vậy thì báo cáo tài chính năm công ty em nên làm theo quyết định nào ạ? 15 hay 48 ạ. Cảm ơn các anh chị và mong được sự giúp đỡ ạ, em mới vào nghề chưa làm báo cáo năm bao giờ cả.

A

accountant191186

Sơ cấp
21/8/09
43
0
6
37
Nam Định
Công ty em mới thành lập năm 2009, chưa có hóa đơn đầu ra. Mô quy nhỏ, vốn điều lệ dưới 1 tỷ, nhân viên <20 người, vậy thì báo cáo tài chính năm công ty em nên làm theo quyết định nào ạ? 15 hay 48 ạ. Cảm ơn các anh chị và mong được sự giúp đỡ ạ, em mới vào nghề chưa làm báo cáo năm bao giờ cả.

Bạn làm theo quyết định 48 đi. Công ty qui mô nhỏ mà. Bạn nên dowload về đọc, hiểu kỹ sổ sách và làm theo chuẩn mực kế toán thì dù nhỏ hay to cũng ok thôi. Chúc bạn thành công
:015:

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
làm theo QĐ 48 bạn à. nếu vốn điều lệ > 10 tỷ và số lao động >300 người thì làm theo QĐ 15, không đủ 2 đk trên thì làm theo QĐ 48.
Chúc bạn thành công

sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội

nên làm theo QĐ 48 bạn ah

H

huyenhanam

Guest
18/7/07
19
0
0
TP HCM
Cả nhà cho em hỏi với! Em mới vào làm 1 Cty TNHH, kiểm tra các bảng đăng ký thì thấy đã đăng ký rồi (năm 2009), các bảng như sau:
Tờ khai đăng ký thực hiện hình thức kế toán và sử dụng hóa đơn năm
Bảng đăng ký phương pháp trích khấu hao tài sản cố định năm
Bảng đăng ký thực hiện mở sổ sách kế toán
Vậy năm 2010 có phải đăng ký lại không?
Trả lời gấp gấp cho em nhá!
Thanks cả nhà trước!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cả nhà cho em hỏi với! Em mới vào làm 1 Cty TNHH, kiểm tra các bảng đăng ký thì thấy đã đăng ký rồi (năm 2009), các bảng như sau:
Tờ khai đăng ký thực hiện hình thức kế toán và sử dụng hóa đơn năm
Bảng đăng ký phương pháp trích khấu hao tài sản cố định năm
Bảng đăng ký thực hiện mở sổ sách kế toán
Vậy năm 2010 có phải đăng ký lại không?
Trả lời gấp gấp cho em nhá!
Thanks cả nhà trước!

Bảng đăng ký phương pháp trích khấu hao tài sản cố định năm: nếu không phát sinh mới TSCD thì không phải đăng ký lại. Chỉ đăng ký khi có PS tăng TSCD (thời điểm đăng ký là trước khi trích KH)
Bảng đăng ký thực hiện mở sổ sách kế toán: không thay đổi thì không đăng ký lại.

N

ngothily

Guest
2/6/09
4
0
0
38
Kon Tum
Em làm bên mảng tài chính của cơ quan nhà nước. Em được giao nhiệm vụ kiểm tra quyết toán tài chính của nội bộ cơ quan và các đơn vị trực thuộc. Đây là lần đầu em làm nhưng em không biết. Mong các anh chị, các bạn nào biết giúp mình với.
Thành thật cảm ơn!

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
quyết toán và báo cáo tài chính cuối năm

chào các anh chị và các bạn.em mới ra trường và đia làm còn nhiều bỡ ngỡ, công ty em la công ty cổ phần tư vấn giao thông, cuối năm sép bảo làm quyết toán thuế và làm báo cáo tài chính cuối năm mà em còn đang lúng túng qua vì đay la năm đầu em đi lam mới được mấy tháng thôi, anh chị co kinh nghiệm chỉ dùm em với, em cảm ơn nhiều

T

thuongvu82002

Sơ cấp
25/1/10
3
0
0
HaNoi
Suny3108 ơi gửi mail giup mình với mình cũng mới vào nghề muốn tham khảo

W

withlove307

Guest
24/2/09
3
0
0
36
tphcm
trước hết cty bạn đang làm theo hình thứ ghi sau đó bạn kiêm tra sổ sách từ thang1 - đến tháng 12 xem đã cân sổ sách chưa , khi sổ sách đã cân bạn bắt đầu lấy số liệu từ sổ chi tiết các tk tổng hợp lại rồi ta bắt đầu làm BCTC năm
khi làm BCTC năm ta phải làm ( BCDTK - BCDKT- KQHDKD- thuyết mình BCTC- - tình hình nghĩ vụ nộp ngân sách )
làm quyết toán thuế TNDN - TNCN
chúc bạn thành công
Bc tình hình nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước bỏ rùi mà :015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA