Khai sai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, phải làm thế nào!

• Thread starter autumn8408
  • Ngày gửi
A

autumn8408

Sơ cấp
23/7/08
5
0
1
Ha noi
Các bạn giúp mình với, tháng 10, mình nộp báo cáo sư dụng hóa đơn với số hóa đơn còn lại là 32. Đây là con số đúng
Trong tháng 11, bên mình sử dụng 7 hóa đơn tất cả, như vậy số còn lại là (32-7) là 25. Nhưng không hiểu mình làm vội thế nào là số còn lại tháng trước thay vì sủa lại la 25 ( như số đã chốt của tháng 10) thì mình lại để nguyên số đã chốt của tháng 9 la 37. Dẫn đến mình chốt sai số hóa đơn còn lại của tháng 11 la 30.
Đến khi làm báo cáo tháng 12 mình mới phát hiện ra sai lầm chết người này của mình. Mình nghĩ chắc phải lên gặp cán bộ thuế xin cách giải quyết xem sao.
Các bạn có cao kiến gì với vấn đề mình đang gặp, giúp mình với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Các bạn giúp mình với, tháng 10, mình nộp báo cáo sư dụng hóa đơn với số hóa đơn còn lại là 32. Đây là con số đúng
Trong tháng 11, bên mình sử dụng 7 hóa đơn tất cả, như vậy số còn lại là (32-7) là 25. Nhưng không hiểu mình làm vội thế nào là số còn lại tháng trước thay vì sủa lại la 25 ( như số đã chốt của tháng 10) thì mình lại để nguyên số đã chốt của tháng 9 la 37. Dẫn đến mình chốt sai số hóa đơn còn lại của tháng 11 la 30.
Đến khi làm báo cáo tháng 12 mình mới phát hiện ra sai lầm chết người này của mình. Mình nghĩ chắc phải lên gặp cán bộ thuế xin cách giải quyết xem sao.
Các bạn có cao kiến gì với vấn đề mình đang gặp, giúp mình với nhé.
bạn chỉ cần làm lại BC su dung hoá đơn của cái tháng bạn làm sai rui đem đi nộp điều chỉnh cái bị sai đó , sẽ ko bị sao hết
thân :015:

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
bạn chỉ cần làm lại BC su dung hoá đơn của cái tháng bạn làm sai rui đem đi nộp điều chỉnh cái bị sai đó , sẽ ko bị sao hết
thân :015:

bổ sung, photocopy tờ báo cáo sử dụng HD đã nộp để nộp kèm theo

C

caothaithuy

Guest
26/5/09
25
0
0
TP Đà Nẵng
Bạn làm lại tờ khai của tháng đó rồi đưa lên nộp bổ sung cho thuế là được thôi mà.

S

saobuon

Guest
23/7/09
4
0
0
35
tp.hcm
đúng rùi đó bạn chỉ việc kê khai lại bc sử dụng hoá dơn tháng đó rùi nộp bỏ sung thôi mà

L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Co bi phat ko cac anh chi oi??????? (Xin loi may em ko viet dc tieng viet)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
C

cuimoc87

Sơ cấp
6/1/10
24
0
1
36
Ha Noi
Không bị phạt.
Mình vừa đchỉnh bcáo sdụng hđơn cho 6tháng cuối năm 2009.
Vẫn bị phạt chứ bạn. Mình vừa làm cái điều chỉnh báo cáo sử dụng hóa đơn nộp ở chi cục thuế Quận Đống Đa. Họ vẫn đưa quyết định phạt như thường

N

nhatha86

Sơ cấp
31/10/09
15
0
0
Hà Nội
chết mình rùi mình cũng mới phát hiện ra mình bị sai phần BC THSĐH từ tháng 12/2009 do viết nhầm số tháng trước còn lại. đáng lẽ số tháng trước còn lại là 45 nhưng nhầm là 43 giờ kéo theo sai hang loạt đến tháng 4/2010. mình mới phát hiện xong. các bạn ơi! cho mình hướng giải quyết với. mình làm sao đây? và có bị phạt ko?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Vẫn bị phạt chứ bạn. Mình vừa làm cái điều chỉnh báo cáo sử dụng hóa đơn nộp ở chi cục thuế Quận Đống Đa. Họ vẫn đưa quyết định phạt như thường
Vui lòng cho tớ biết : " Trên quyết định xử phạt ghi fạt như thế nào vậy bạn?Căn cứ vào đâu?khung fạt ra sao?????????????

C

cool air

Guest
6/8/09
10
0
0
Ha noi
Các anh chị, các bạn cho mình hỏi, theo quy định thì hạn cuối cùng là ngày 20 tháng sau thì phải nộp báo cáo sử dụng hoá đơn của tháng trước. Nhưng sau đó 2,3 tháng mới lại phát sinh hoá đơn huỷ, lúc đó mình lại phải làm lại báo cáo sd hoá đơn của tháng sai đó. Vậy mình có phải làm công văn giải thích lý do không? và có bị phạt không? Chẳng may đặt ra tình huống là mình vừa làm lại báo cáo lần 2 đó vài hôm sau lại ps huỷ tiếp hoá đơn nữa (cái này do khách quan mang lại) thì mình lại cứ phải làm lại báo cáo liên tục vậy thì rất phiền. Các bạn có cách nào xử lý trong trường hợp này không? Mình thì cũng hay bị phải làm lại báo cáo, vừa xong ps huỷ 1 hoá đơn ở tháng 12/09 nên phải làm lại cả bc tháng 12 và thanh quyết toán cả năm, rồi công văn gửi cục thuế, đi nộp nhưng may quá, phù phù chưa thấy họ nói gì đến phạt cả. Nhưng hôm nay lại ps tiếp 1 em nữa y/c huỷ giúp 1 hoá đơn của tháng 1/2010. Chán quá, suốt ngày làm lại BC và đi nộp, sao mà ngại quá trời.

C

Chienasean

Guest
23/12/08
3
0
1
Thanh Xuân- Hà Nội
chết mình rùi mình cũng mới phát hiện ra mình bị sai phần BC THSĐH từ tháng 12/2009 do viết nhầm số tháng trước còn lại. đáng lẽ số tháng trước còn lại là 45 nhưng nhầm là 43 giờ kéo theo sai hang loạt đến tháng 4/2010. mình mới phát hiện xong. các bạn ơi! cho mình hướng giải quyết với. mình làm sao đây? và có bị phạt ko?

Mình cũng bị trường hợp tương tự như của bạn, số tồn cuối năm 2009 là 20 nhưng khi mình nhập vào báo cáo tháng 1 năm 2010 thì số tồn tháng trước mình lại nhập là 22, do sơ suất nên mình chỉ đếm số hóa đơn sử dụng chứ không đếm số còn lại nên tận tháng 4 mình mới phát hiện ra.
Mình bắt đầu chỉnh từ tháng 4, tháng 5
Sau đó mình gọi điện lên chi cục thuế hỏi thì họ bảo là làm lại báo cáo và nộp là xong. Mình làm theo và khi mang lên nộp họ bảo cái này sai nhiều tháng nên phải làm biên bản và xử phạt. nhưng họ lại bảo bây giờ đang bận nên chưa giải quyết đc, chờ lúc nào rảnh thì mình lên họ xử lý phạt và điều chỉnh lại.
Mình thấy cái này sai không nghiêm trọng, không ảnh hưởng đến số thuế khấu trừ hay phải nộp mà vẫn bị phạt thì hơi quá. Mình đang muốn tìm những văn bản pháp quy quy định về việc xử phạt này.
Mọi người có kinh nghiệm xin chỉ giúp.
Xin chân thành cảm ơn mọi người!

N

Ngo Thi Xuan Huong

Sơ cấp
10/6/10
3
0
0
Binh Dinh
Chào cả nhà!
Em cũng đang gặp tình huống kê khai sai THSDHĐ giống như các anh chị vậy,em vừa mới vô làm được hơn 4 tháng và mới vừa rồi em làm BC thuế tháng 6/2010 đi nộp cho Chi cục thuế rồi về nhà mới phát hiện là đã kê sai số lượng còn lại của hóa đơn và em tìm ra sự chênh lệch bị kê khai sai này là bắt đầu từ năm 2008 ,vì cuối tháng 12/2007 số lượng hóa đơn còn lại là 11 nhưng chị kế toán trước của Cty ghi chỉ còn lại có 10 nên bắt đầu kê khai sai lệch từ đó và cho tới nay là đã hơn hai năm rồi nên giờ em cũng không biết phải làm như thế nào nữa.Các anh chị nào đã từng gặp tình huống như thế này thì chỉ giúp em với.
em cảm ơn nhiều !

K

khanhlytvc

Sơ cấp
17/7/09
20
1
1
QUảng Nam
ui
Vậy các bác giúp em vấn đề này với
Tháng 03 em có sự nhầm lẫn trong báo cáo Hóa đơn và sai luôn cả hóa đơn.
Chả là thế này, ngày 05/04/2010 em mua 1 quyển hóa đơn đỏ mới về.
Không hiểu sao quyên mất lại đem xuất 2 tờ đầu vào ngày 30 và 31 tháng 03 năm 2010. Híc
Kéo theo báo cáo sai luôn. Nhẽ ra báo cáo THSDHD tháng 04 là :
+số còn lại tháng trước:0
+ Số mới lĩnh: 50
Thì lại báo cáo qua tháng 03, hee:
+ Số mới lĩnh: 50
Híc, Sai luôn BC tháng 03 và 04
giờ điều chỉnh thì nên làm thế nào? Các bác giúp em cái. Vì lấn cấn 2 cái hóa đơn ngày 30 với 31 tháng 03 qua hóa đơn mua tháng 04.
Giờ không biết giải quyết ra sao nữa?
Huuu huuu
Hỏi thì sợ mấy anh chị bên chi cục hạnh
KHông hỏi thì cũng chết, nhưng muốn nhờ các anh chị trọ giúp em với để em có thể yên tâm lên CT thuế tự tin hơn.
heee, nói chung là sợ quá
Thanks các bác trước nghen

J

jennynguyen116

Guest
16/8/10
2
0
0
soc trang
mình nghĩ trường hợp khai sai bc cáo hoá đơn như vậy không có xảy ra

J

jennynguyen116

Guest
16/8/10
2
0
0
soc trang
theo mình nghĩ sẽ không có trường hợp sai nhiều như vậy . cán bộ thuế kiểm tra rất kỹ mỗi tháng khi bạn lên báo cáo sdhd nếu như trường hợp đó xảy ra thì cán bộ thuế kiểm tra đó cũng chịu trách nhiệm

K

khanhlytvc

Sơ cấp
17/7/09
20
1
1
QUảng Nam
theo mình nghĩ sẽ không có trường hợp sai nhiều như vậy . cán bộ thuế kiểm tra rất kỹ mỗi tháng khi bạn lên báo cáo sdhd nếu như trường hợp đó xảy ra thì cán bộ thuế kiểm tra đó cũng chịu trách nhiệm

Sặc.
Có xảy ra mình mới nhờ các bạn tư vấn dùm.
Làm thế nào để cho nó ổn bây giờ
Huhu... ai giúp mình với

H

hoanghong2411

Sơ cấp
Ðề: Khai sai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, phải làm thế nào!

Chết mình rồi, công ty mình mua hó đơn năm cuốn từ 001 đến 250 mà mình không biết sao mình lại khai BCSDHĐ từ số 001 đến 200 mà 3 quý liên tiếp như vậy rồi mà hôm nay mới phát hiện ra, giờ phải làm sao đây các a chị. Giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA