Thời hạn nộp tờ khai quyết toán thuế TNDN là khi nào

• Thread starter vuonganh1710
  • Ngày gửi
M

mrcao

Guest
27/8/09
1
0
0
thai binh
ban kiem tra lai di
may ong thue thay doi lien sanh sach
cong van va nghi quyet moi het rui
lui han nop QT the TNDN, TNCN 31/7/2011
ca may ong lam hoa don nua
met qua troi ma theo may ong nay
nhung lui lai thi tot qua
may that day
minh chua lam xong
khakhaha

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

changnd

Trung cấp
1/9/08
71
0
6
47
Hà Nội
văn bản nào quy định là lùi thời hạn nộp QT thuế đến 31/7/2011 như bbạn nói vậy?

T

thanhtamxd

Sơ cấp
30/12/11
4
0
1
35
da nang
Ðề: Thời hạn nộp tờ khai quyết toán thuế TNDN là khi nào

công ty mình mới thành lập tháng 10/2011 thì có phải kê khai thuế TNDN theo quý ko, và có cần quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp năm ko.thank

H

hathai496

Sơ cấp
12/12/11
4
0
0
Cầu Giấy

Chào các tiền bối, anh chị cho em hỏi với ạ
Công ty em thanh toán lương hàng tháng vào 5 tháng sau, nên khi kê thuế TNCN tạm tính ra thuế thì quý I thì chir có lương tháng tháng 1 và tháng 2 nó lũy tiến dần lên đến Quý IV thì em kê lương tháng 9.10.11 liệu có đúng ko ạ, lương tháng 12 thì kê quý I của năm 2012 ạ
Anh chị ơi em thấy rối quá, em phải làm sao đối với trường hợp trên ạ

G

giangvi87

Guest
23/11/11
1
0
0
Vĩnh Phúc

Các bác ơi cho em xin ít kinh nghiệm!
Khi kê chi phí lương vào tờ khai thuế TNDN thì có cần kèm theo bảng lương hay giấy tờ gì không ạ.
1 diều nữa là công ty em có quy mô super nhỏ thì làm BCTC theo QĐ nào ạ? Cái này mình tự quyết định hay có trong đăng ký kinh doanh hoặc giấy tờ thành lập ạ?
Mong các bac trả lời giúp em. em cảm ơn

F

frd4ever

Sơ cấp
29/9/09
8
0
0
HCM

pà con ơi, cho mình hỏi công ty mình mới thành lập tháng 6/2009, nhưng chưa đưa vào hoạt động kinh doanh nên từ khi bắt đầu đăng kí đến giờ chưa phát sinh nghiệp vụ kt nào nên cty không làm báo cáo gì cả, đến cơ quan thuế bị phạt, bảo về làm báo cáo GTGT và Thuế TNDN tạm tính quý từ quý 3 năm 2009->quý 1 năm 2010, thế mình phải làm GTGT và Thuế TNDN tạm tính thành 2 bản à??? hay gộp lun 6 tháng/? ai bít post lên đây hộmình. thank.

Mình cũng gặp tình trạng tương tự như vậy. Giờ cuối năm hỏi ra mới biết là cần phải nộp tờ khai thuế GTGT. Tính ra mình chưa làm tờ khai GTGT của tháng 6, 7, 8, 9, 10, 11. :( hum nay còn hạn chót để làm tờ tháng 12.

Không biết mức xử lý và mức phạt trong trường hợp này của mình như thế nào, và mình cần phải giải quyết làm sao khi bên thuế chưa nhắc?

Cám ơn mọi người!

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city

Các bác ơi cho em xin ít kinh nghiệm!
Khi kê chi phí lương vào tờ khai thuế TNDN thì có cần kèm theo bảng lương hay giấy tờ gì không ạ.
1 diều nữa là công ty em có quy mô super nhỏ thì làm BCTC theo QĐ nào ạ? Cái này mình tự quyết định hay có trong đăng ký kinh doanh hoặc giấy tờ thành lập ạ?
Mong các bac trả lời giúp em. em cảm ơn

Báo cáo quyết toán thuế TNCN thì bạn chỉ cần danh sách theo mẫu. Tất cả bảng lương, hợp đồng đều lưu giữ tại doanh nghiệp, khi nào cơ quan thuế đến kiểm tra thì bạn mới đưa ra thôi.
Công ty siêu nhỉ thì làm BCTC theo QĐ 48/QĐ/2006-BTC bạn nhé.
Thân !