Cách viết hoá đơn đỏ

• Thread starter gamoi2989
  • Ngày gửi
G

gamoi2989

Trung cấp
15/1/10
65
0
0
Ha noi
Cty e xuất bán hàng hoá trị giá hơn 1 tỷ, bên mua sẽ thanh toán cho bên e làm 2 lần( lần 1 là 30%, lần 2 là 70%)
Bên mua yêu cầu xuất hoá đơn luôn khi ký hợp đồng.Vậy KHi xuất hoá đơn cho bên mua thì e ghi trị giá hơn 1 tỷ luôn hay e ghi làm 2 lần( 2 hoá đơn): hoá đơn thứ nhất là tương ứng với 30%, ;hoá đơn thứ hai thì tương ứng với 70%.
Mà nếu viết 1 hóa đơn trị giá hơn 1 tỷ( khách hàng thanh toán qua chuyển khoản) thì có hợp lý ko ạ?
Các a chị thông cảm, e mới đi làm mà.hiii

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Xuất 1 hay 2 hóa đơn đều được nhưng nếu bên bán đã giao hàng cho bên mua là phải xuất hoá đơn tất không kể họ đã thanh toán hết hay chưa. Khi xuất hóa đơn là phải kê khai nộp thuế và ghi nhận doanh thu : số tiền lớn hay nhỏ theo giá trị hợp đồng và hàng đã xuất đều hợp lý

D

dieu trang

Trung cấp
28/12/09
64
0
0
TP.HCM
Chào gamoi2989!
Khi bạn ký hợp đồng cũng là lúc bên mua đòi bạn xuất hóa đơn luôn đúng ko? bạn xuất 1 hóa đơn thui cho đỡ tốn, ghi trị giá 1 tỷ , hình thức thanh toán là chuyển khoản. bạn hạch toán vào sổ sách: nợ 131/có 511/có 3331. tới khi họ thanh toán lần 1 bạn gh nợ 112/Có 131: 30%. mà khi xuất hóa đơn tức là bạn đã ghi nhận doanh thu, vì thế bạn cũng phải hạch toán giá vốn, để hạch toán giá vốn thì hàng bạn phải xuất ra giao cho khách hàng đó nha

T

thuyshala

Guest
30/1/11
0
0
0
38
long an
Ðề: Cách viết hoá đơn đỏ

Chào cả nhà! cho em hỏi vậy nếu mình xuất sai sau đó hủy và xuất lại tờ khác nhưng số lượng và số tiền được cộng thêm vào thì có được không ạ. Vì cty em đã xuất rồi nên nếu không được phải xử lý sau ạ.
Cám ơn cả nhà giúp đỡ

M

my chan

Guest
28/2/15
5
0
1
31
bên e có hợp đồng về booking bài PR cho một công ty. Khi viết hóa đơn e có thể viết là booking bài PR hay phải là booking (đặt chỗ) lên web

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA