sai sót nghiêm trọng trong kê khai thuế tncn tháng

• Thread starter nvtruongthuc
  • Ngày gửi
N

nvtruongthuc

Guest
22/12/09
5
0
0
Nha Trang Khánh Hòa
chào các anh chị ,em là thành viên mới ,lúc trước khi kê khai tncn quý 3 do sai sót trong đánh máy(bị đảo số) nên tiền thuế phải nộp bị thiếu mất hơn 200.000đ.bi giờ em phải nộp bổ sung sao đây,và tiền phạt là bao nhiêu ,ai giúp giùm với! SOS!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Thuế TNCN quyết toán theo năm, nên bạn có thể tính toán lại để khai bổ sung cho Quý 4.

N

nvtruongthuc

Guest
22/12/09
5
0
0
Nha Trang Khánh Hòa
xin lỗi em viết nhầm là tháng 10 quý 4 ,nói vậy là em có thể khai bổ sung khi quyết toán năm và có cần giải trình với cơ quan thuế khôg vậy

QuynhThi5

QuynhThi5

Trung cấp
25/8/09
80
1
0
38
An Giang
Khi lảm quyết toán Thuế TNCN năm, trong đó đã có số liệu điểu chỉnh của quý 4 rồi. Thành thật quá cũng thiệt thòi.
Đáng bị phạt thì lại né, còn không đáng bị phạt thì lại khai

N

nvtruongthuc

Guest
22/12/09
5
0
0
Nha Trang Khánh Hòa
quyết toán năm qua tháng 2 mới có mẫu tờ khai mới nên em vẫn chưa làm,nên có thể có thể khai bổ sung,điều chỉnh phần thiếu của quý 4 đúng không

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
quyết toán năm qua tháng 2 mới có mẫu tờ khai mới nên em vẫn chưa làm,nên có thể có thể khai bổ sung,điều chỉnh phần thiếu của quý 4 đúng không
trên tờ khai Q4 của bạn ví dụ là 5tr - bạn nộp thuế có 4tr800k, còn 200k chưa nộp thì mới fải nộp 200k đó + phạt nộp chậm tiền thuế.

- Còn trên tờ khai tạm tính ThuếTNCN quý 4 vì type nhầm số khi gõ vào fần mềm kê khai mà thiếu 200k thì không fải nộp và phạt gì,

- Cuối năm quyết toán thuế TNCN thừa thiếu gì thì nộp bổ sung thôi.

M

muathuvietnam

Guest
28/1/10
8
0
0
nha trang
cho mình hỏi cái này
khi tính thuế tncn tháng 11 thu nhập chịu thuế của giám đốc là trên 9 tr nhưng mình lại quên tách ra mức trên 5tr và dứoi 5tr mà đem nhân hết cho 5% nên thành ra số thuế phải nộp thay vì trên 700k thì chỉ có trên 400k nên bây giờ mình muốn bổ sung được hong

N

ngocha2851986

Sơ cấp
21/1/10
3
0
0
37
So 36 ngo 102 khuat duy tien
CP tien thue van phong!

Các anh chị ơi em là thành viên mới em muốn hỏi các anh chị về khoản chi phí của công ty em, công ty em thuê văn phòng mỗi tháng hết 12 triệu nhưng để cái chi phí này được hợp lý và kê khai thuế thì công ty em cần phải làm những thủ tục gì? Công ty em chỉ có cái hợp đồng thuê nhà với bà chủ nhà thui. Mong các anh chị cho em lời khuyên. em cảm ơn!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Các anh chị ơi em là thành viên mới em muốn hỏi các anh chị về khoản chi phí của công ty em, công ty em thuê văn phòng mỗi tháng hết 12 triệu nhưng để cái chi phí này được hợp lý và kê khai thuế thì công ty em cần phải làm những thủ tục gì? Công ty em chỉ có cái hợp đồng thuê nhà với bà chủ nhà thui. Mong các anh chị cho em lời khuyên. em cảm ơn!
- Bạn phải có HĐ là chứng từ hợp lý, bạn lên chi cục thuế nơi có trụ sở thuê làm thủ tục mua HĐ lẻ, căn cứ vào bản hợp đồng đó

M

milkcandy007

Guest
15/7/09
1
0
0
38
tien giang
Muon hoc lam bao cao thue!

Em da tung hoc qua khoa ke toan hon 1 nam o truong DH Kinh te. Nhung tu luc hoc den gio em chj lam ke toan vien ngoi quan ly thu chj noi bo va may thu linh tinh thoi. Em chua bao gio tu tay lam bao cao thue. Em that su muon hoc lam bao cao thue thuc hanh lam. Vi em muon nhan lam bao cao thue may DN tu nhan nho o que em de kiem them thu nhap phu giup gia dinh. Cac anh chj nao hjen dang lam bao cao thue xin vui long nhan em lam hoc tro dao tao em dc ko vay?
Em gai toi nghiep!

1

1061987

Guest
27/1/10
8
0
0
36
sài gòn
Cho em hỏi tí: Công ty em có thuê cộng tác viên. Một tháng có khấu trừ 10% thuế TNCN nhưng em chưa xuất hoá đơn cho họ cái nào vì họ không yêu cầu. hàng tháng em đều làm tờ khai TNCN theo tháng và nộp thuế. Vậy có càn khai thuế TNCN theo quý không nữa không hay chỉ cần làm Quyết toán Thuế TNCN theo năm thôi, và có cần phải làm tờ khai tình hình sử dụng hoá đơn TNCN không. Mong diễn đàn giúp đỡ.

M

mitdinh

Guest
22/6/09
1
0
0
40
hai duong
Cách gửi bài và câu hỏi

Chào cả nhà! Tui là thành viên của webketoan.vn nhưng thực sự tui chưa bít gửi bài, gửi câu hỏi ntn, các bác biết bày cho tui với. Thanks các bác nhìu nhìu!

Sửa lần cuối:
1

1061987

Guest
27/1/10
8
0
0
36
sài gòn
Chào cả nhà! Tui là thành viên của webketoan.vn nhưng thực sự tui chưa bít gửi bài, gửi câu hỏi ntn, các bác biết bày cho tui với. Thanks các bác nhìu nhìu!

Câu hỏi của bạn liên quan đến đề tài nào thì bạn vào chuyên mục riêng đó mà viết. Góc trái diễn đàn có chữ Newthread đó. click vào đó mà viết bài mới.

M

mecghi

Sơ cấp
8/12/09
6
0
1
ha noi
nếu bạn muốn đưa tiền thuê nhà vào chi phí hợp lí thì bạn phải có chứng từ đầy đủ phải có hóa đơn GTGT. Để có được thì chủ nhà phải xuất. Chủ nhà muốn xuất được thì phải đăng kí kinh doanh, phải nộp thuế môn bài, thuế TNCN. Cái này công ty mình cũng hỏi làm rồi nhưng cũng rắc rối không làm nữa. Bạn phải bảo chủ nhà đến thuế phường để làm theo hướng dẫn của họ

K

khanhketoan

Guest
19/2/10
2
0
0
36
189b nguyen kiem, GV, HCM
Than Chao ACE trong web ketoan

Em vua nhan duoc viec ben cty nay.E thay trong nam 2009 muc luong dang ky cua mot nhan vien trong cty la >4tr. Nhung ke toan cu lam bang luong thi cong nhung khoan tro cap vao nua, thi muc luong cua nguoi nay len den tren 6tr vay thi em co phai dang ky TNCN cho nhan vien nay ko? Tu nam 2009 den nay van chua dang ky. Vay em co bi thue phat ko? ACE giup em voi

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
dù là mức lương chưa đến mức phải nộp thuế thì bạn cũng phải đăng ký MST cho từng cá nhân. Năm 2009 chưa đăng ký, chưa nộp tờ khai thuế tncn thì bây giờ bạn phải làm và nộp ngay, rồi làm luôn cả quyết toán 2009 nữa. mình ko biết TH này có bị phạt gì ko nữa.

H

haiauvt123

Guest
9/3/09
1
0
0
38
vung tau
chào các anh chị ,em là thành viên mới ,lúc trước khi kê khai tncn quý 3 do sai sót trong đánh máy(bị đảo số) nên tiền thuế phải nộp bị thiếu mất hơn 200.000đ.bi giờ em phải nộp bổ sung sao đây,và tiền phạt là bao nhiêu ,ai giúp giùm với! SOS!